Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanza wamtaka Kikwete ajiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rutashubanyuma, Jan 11, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Mwanza wamtaka Kikwete ajiuzulu


    na Mwandishi wetu, Mwanza


    [​IMG] CHAMA cha Wafanyakazi wa Taasisi ya Elimu ya Juu, Sayansi, Teknolojia, Habari na Utafiti nchini (RAAWU), mkoani Mwanza kimewataka Rais Jakaya Kikwete na Waziri wa Mambo ya Ndani Shamsi Vuai Nahodha waachie ngazi mara moja kutokana na kashfa ya Dowans na vurugu zilizosababisha maafa na vifo vya raia mkoani Arusha.
    Mwingine ambaye ametakiwa kujiuzulu ni Inspekta Jenerali wa Polisi Said Mwema. Wanadai viongozi hao watatu wameshindwa kutimiza vema wajibu wao na maamuzi yao tata yamesababisha maafa ambayo yangeweza kuepukika.
    RAAWU pia imewataka Watanzania kutoogopa wanaposimamia na kutetea haki zao za msingi Kikatiba kwani ni dhahiri kwamba serikali ya Rais Jakaya Kikwete imeyumba mno na imekosa mwelekeo wa kiutawala.
    Kauli ya RAAWU ilitolewa jana na Katibu wa RAAWU Kanda ya Ziwa, Ramadhan Mwendwa, katika mahojiano maalumu na Tanzania Daima juu ya mustakabali wa nchi.
    Alisema Rais Kikwete hawezi kukwepa kashfa ya Dowans ambayo sasa serikali inalazimika kuilipa mabilioni ya shilingi wakati maisha ya wananchi yakiwa duni. Dowans ndiyo ilirithi mikoba yaRichmond ambayo ilibebwa na Baraza la Mawaziri chini ya Rais Kikwete na kupewa mradi wa kufua umeme wa dharura huku wakijua kuwa haikuwa na uwezo huo.
    "Sisi RAAWU tunashawishika kuamini kwamba Rais Kikwete ameshiriki moja kwa moja katika mkataba wa Dowans, ndiyo maana ameshindwa kuueleza umma juu ya kampuni hii. Inaonekana hapa kuna mchezo mchafu unafanywa na viongozi wetu... haiwezekani serikali inatangaza kulipa mabilioni ya fedha bila Bunge na Baraza la Mawaziri kuridhia" alisema Mwendwa.
    Aidha, Mwendwa alimmwagia sifa nyingi Waziri wa Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Samuel Sitta, kwa kukataa Dowans kulipwa mabilioni hayo ya fedha, na kusema: "Waziri Sitta anajua ujanja unaochezwa hapa."
    Vile vile, alihoji sababu ya serikali kuendelea kuilipa kampuni ya IPTL, huku ikilisukumia mzigo Shirika la Ugavi wa Umeme (TANESCO) lilipe fedha hizo wakati mikataba imesainiwa na serikali.
    Alisema IGP Mwema na Waziri Nahodha wameonekana kushindwa kuwatumikia Watanzania, ndiyo maana idara zao zimeanza kutumia nguvu kwa kuua raia wasiokuwa na hatia.
    "Polisi haina mamlaka ya kupiga risasi na kuua wananchi wanaoandamana kwa amani, tena hawana silaha wala hawajafanya fujo. Kwa maana hiyo, tunataka Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi na IGP Mwema waachie madaraka yao haraka sana" alisema.
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145


    Makamba na tambwe hiza watakuja hapa kumsemea bosi wao sasahivi, kwamba hao RAAWU wametumwa na Chadema.

    Mwaka huu tutashuhudia sinema nyingi kweli kweli.
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Huu ni mwanzo wa vuguvugu la Bunge kupiga kura ya kukosa imani na JK na serikali yake ya kifisadi...................
     
  4. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wametumwa na chadema hao.
     
  5. A

    ASKOFU MSAIDIZI JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi kikwete akijiuzuru tutakuwa salama maana bado sreikali ipo mkiononi mwa rostam na lowassa mpaka sasa
     
  6. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Ni kwamba anatoka JK aningia Dr.Slaa!...Rostam atahamia Canada au Iran!.period!
     
  7. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,831
    Likes Received: 737
    Trophy Points: 280
    100% correct.
    Lakini inabidi hoja hii ipewe msukumo zaidi kwani kuna watu wanasema eti JK impeachment ni mission impossible....tayari kuna thread inaongelea hili.

    Sijui kwa nini watu hatutaki kufikiria nje ya kisanduku (outside te box)?

    Mimi nadhani kuna haja ya ku-mobilize wabunge wapato 20% ya bunge lote (kwa mujibu wa katiba) wawasilishe motion ya impeachment and then we move from there.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    huu sio utamaduni wetu.
     
  9. W

    We know next JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mhh Jamani, katika historia ya Taifa hili,sijawahi kuona uongozi uliopo madarakani ukipingwa kila kona ya nchi na watu wa aina zote. Kwa kweli hapa kuna walakini.
     
  10. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huu ndo wa kwanza. Jiulize mkapa aliingia kwa asilimia ngapi awamu ya kwanza na alitoka na asilimia ngapi awamu ya pili.
    Maana yangu hapa watu hawamkumpenda mwanzo ila utendaji wake ulimpa credit ya kutosha hata watu kutamani katiba itenguke mkuu aweke mambo sawa kidogo.

    Kiukweli Mkwere kachemka, na nchi imemshjinda sema anang'ang'ania na kutaka kufa kiume.

    Hapa hakuna mchawi, atekeleze majukumu yake uone kama kutatokea tatizo. Kama atatekeleza kwa kuwapa watu stahiki zote na kutekeleza wajibu wake kiusawia then tuone kama mawazo haya yatatokea. Yakitokea kweli tutajua uko walakini
     
  11. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Na mimi naunga mkono hao watanzania wa mwanza, JK ajiuzuru kwa kutuingiza kwenye matatizo watanzania. Ni maafa kuichagua ccm tena, hayo ndo matokeo yameanzia Downs, Nauli za dala dala na mabasi, mfumko wa bei nk. sijui kwa nini hawajaachapisha noti za 50000 na 100000.
     
  12. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145


    Ni kuwa wanataka kumthibitishia JK kuwa pamoja na vijana wao i mean Jeshi la police kutomchagua JK kwenye Uchaguzi uliopita kwa asilimia kubwa bado wanampenda labda ila huu tunajua ni uhuni wa kutaka kuvunja imani kuwa wanajeshi walimchagua JK, Sie twajua ukweli 75% ya majeshi yote kwa wale waliopiga kura walimchagua Dr. Slaa na liko wazi nasikia Juzi katika maandamano huko Arusha maeneo ya Philips lilipita gari la Jeshi JWTZ na wakanyoosha vidole viwili kwa ishara ya chadema na Police wa kawaida hawa wa IGP mwema hawakufanya lolote na wakapita bila kuguswa

     
  13. Z

    ZenaTulivu Senior Member

    #13
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 137
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK ajiuzulu aende wapi na nyie huko?
     
  14. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    we kweli akili zako ka za bata
     
  15. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    sio mwanza tu hata mimi.hope watanzania wote pia wanataka iwe hivyo
     
  16. AcinonyxJubatus

    AcinonyxJubatus Senior Member

    #16
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    they are bogus leader, wajiuzulu tuu wala hakuna hasara na kuwakosa in the government
     
  17. B

    BARKMEI Member

    #17
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HUYU MKWERE AJIUZULU!!!!

    ametuletea matatizo mengi sana.
    udini
    dowans
    mgao wa umeme
    mfumuko wa bei
    ufisadi na kuwalinda mafisadi
    migomo vyuo vikuu (shemeji )
    trl kufa
    atcl kufa
    huduma mbovu za afya
    kushindwa kuajiri walimu
    kuua raia kwa amri za kisiasa
     
  18. Isaac

    Isaac JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 531
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Duh! Mkuu noti za laki moja? Kuna watu watapokea noti mbili tu mwisho wa mwezi. Hatari!!!!
     
  19. n

    nkomelo JF-Expert Member

    #19
    Jan 12, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    wala jk hatasema lolote wapo wengi watajibu ni kweli mkuu. ongeza hapo na salva Rweyemamu
     
  20. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #20
    Jan 12, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    kikwete hawezi kujiuzulu hata wangekufa watu mia mbili, ccm ni hatari sana.
     
Loading...