Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanza hapakutosha, maandamano ya amani zaidi ya saa moja katikati ya Jiji

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tumaini Makene, Apr 22, 2012.

  1. Tumaini Makene

    Tumaini Makene Verified User

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 2,594
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Wakuu

    Leo CHADEMA imefanya kufuru nyingine katika Jiji la Mwanza. Umefanyika mkutano mkubwa katika Uwanja wa Sahara ambao uko maeneo ya katikati kabisa ya Jiji hili lililozungukwa na madhari ya milima yenye utajiri wa madini na Ziwa Viktoria lenye utajiri wa samaki, uliofuatiwa na maandamano makubwa ya amani yaliyodumu kwa saa nzima na zaidi.

    Siku ya leo wananchi wa Mwanza wamepeleka ujumbe mkubwa sana kwa watawala. Kwanza kwa namna isiyokuwa ya moja kwa moja, wame-challenge umuhimu wa ile sheria inayohitaji wananchi 'kuomba' (au kutoa ripoti?) kibali cha kuomba kuandamana.

    Pili wametuma ujumbe tena kwa mara nyingine kuwa maandamano ya CHADEMA yasipoingiliwa na polisi, hayawezi kuwa na vurugu hata kidogo. Watu mbalimbali, wanaume kwa wanawake, watoto kwa wakubwa, vijana kwa wazee, wameandamana na msafara wa Katibu Mkuu, Dkt. Slaa kutoka eneo la mkutano mpaka Hotel aliyokwenda kupumzika.

    Hakuna namna nyingine ya kuweza kuita hali hiyo isipokuwa kusema wazi kuwa yalikuwa maandamano ya amani kwa takriban saa 1 na kitu. Jiji la Mwanza kwa muda wote huo hasa maeneo ya katikati hadi maeneo ya Bwiru shughuli zilisimama kwa muda. Jiji lili-paralyze kwa muda.

    Vijana wanaimba "mafisadi wajiuzulu, mafisadi wajiuzulu". Ilikuwa ni baada ya nondo za uhakika kupigwa pale uwanjani, kuhamasisha masuala mbalimbali ikiwemo vita takatifu dhidi ya UFISADI na MAFISADI.

    Mkutano wa leo Mwanza umehitimisha ziara ya siku 10 ya Dkt. Slaa kukagua uhai wa chama katika mikoa 5 ya Tabora, Shinyanga, Simiyu, Geita na Mwanza ambayo ilikuwa ni mwendo wa vikao vya ndani asubuhi, mchana, jioni mikutano ya hadhara kisha vikao vya ndani tena usiku.

    Maandamano yalikuwa makubwa kwa kweli. Watu wamehamasika. Rebellion dhidi ya CCM na utawala mbovu unaoandamwa na kashafa moja baada ya nyingine uko wazi sana wakuu.Umati wa watu wamelazimika kukimbia umbali wa takriban kilometa 5, kutoka Sahara pale mpaka maeneo ya Bwiru,

    Kama ilivyo ada, maelefu ya watu wa Mwanza waliitikia wito kisha wakakubaliana na nondo zilizokuwa zikipigwa na makamanda tangu majira ya saa 9 mpaka saa 12, bila ulinzi wa polisi. CHADEMA wanajilinda wenyewe katika mikutano na maandamano. Wakiachiwa, wanaweza.

    Makamanda, wakiongozwa na Katibu Mkuu, Dkt. Slaa, Godbless Lema, Mwita Mwikabe Waitara na wengine kibao, waliwakoga wananchi kwa hoja zinazozungumzia namna ya kutafakari mstakabali wa taifa.

    Nondo za leo zilikuwa ni;
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mkuu kufuru ni nini? Halafu nashangaa sana wewe ndio kiongozi wa Chadema unanipa wasiwasi na ufahamu wako wa mambo ya kitaifa.

    Unasema Jiji la Mwanza linazungukwa na madhari milima yenye utajiri wa madini.

    Navyoijua Mwanza sijui ni mlima gani wenye madini kwenye hivi vilima vya Nyashana, Bugarika, Machemba, Bwiru, Kawekamo, Bungado, Nyegezi, kabuoro, Nyakato, Pasiansi, Ibanda.

    Hayo ndio majina ya vilima vya Mwanza tufahamishe hayo madini yapo kwenye mlima gani.
     
  3. mama yuva

    mama yuva Senior Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 195
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Duh! Na wewe umesoma na kuona unahili tu la kuchangia? Kazi ipo.
     
  4. mama yuva

    mama yuva Senior Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 195
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    kwani TBC hawakuwepo huko?
     
  5. Saharavoice

    Saharavoice JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 30, 2007
    Messages: 2,542
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tutupieni mapicha bana
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Na wewe unakubali tu kila kitu utakachaambiwa na Chadema mwenzako, kweli Jiji la Mwanza limezungukwa na milima ya madini?
     
  7. O

    OMUSILANGA JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Magamba at work.
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Mkuu mbona post zingine unaziona kama moto?
    Post zinazohusu mikutano ya Slaa upo active sana.
    Big up.
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    TBC hawarushi habari za CDM, labda iwe habari mbaya kwa CDM ndiyo watairusha.
    Ukombozi huu utafanikiwa bila hata ya vyombo vya habari vya serikali.
    Watu wame determine kufanya mabadiliko.
    Aluta continue
     
  10. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 904
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 180
    Na wewe unakubali tu kila unapoambiwa na serikali ya chama chako kuwa uchumi wa Tanzania ni miongoni mwa chumi zinazokuwa kwa kasi barani Afrika?
     
  11. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Mkuu Ritz,
    Ungejikita kujadili hoja ya Tumaini Makene na siyo kutaja majina ya vilima maana hiyo haikuwa hoja yake! Yani katika yote aliyozungumzia Makene wewe hili la milima ndilo uliloliona? Kama hoja za kina Lema na Slaa mtakuwa mnazijibu kwa style hii hakika subirini mkae mabenchi ya upinzani from 2015 onward..
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Naweka kwanza ili suala sawa kupinga huu upotoshaji kuwa Jiji la Mwanza limezungukwa na vilima vya madini.
     
  13. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 904
    Likes Received: 664
    Trophy Points: 180
    Hakutaja aina ya madini yaliyomo kwenye vilima, bali ame-generalize hivyo kwa mantiki hiyo huwezi ku-rule out kwamba hivyo vilima havina madini, unless una ripoti ya utafiti wa vilima vyote vya Mwanza.
     
  14. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ritz naona umestudy ukaona kipengele hicho ndiyo unaweza kutokea.

    Ikiwa hivyo najua umepata ujumbe.

    Tumaini tupia picha basi.
     
  15. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ok Ritz, kwani hujui kuwa hata mawe ni madini?
     
  16. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...kwani madini nini?...unataka kusema mawe yaliyo kwenye hiyo milima si madini?...madini si dhahabu,alumasi,tanzanet,shaba,uleniamu peke yake,ata hayo mawe uliyoona ktk hiyo milima ni madini pia...hiyo elimu yako ya kukalili inakupoteza...
     
  17. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ritz,

    lakini ukweli ni kuwa madini yote ni mawe, au?
     
  18. M

    Mchomamoto Senior Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Saaaaafi mkuu napenda watu kama nyie!!ritz hili ndio ameona lakuchangia lakini mambo yanavyokwenda ya ufisadi unaofanywa na magamba kwa sasa aaahh kimyaaa!!!
     
  19. m

    masopakyindi1 Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha usenge na ujinga wewe unaonekana ni ccm hapa unajaribu kudisguise taarifa muhimu ya mdau! Kama unawashwa si utafute basha akukune nyuma!!! Usirudie kucoment usenge humu ndani!!!!!!1
     
  20. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Lakini Makene unatuangusha bana, siku zote unajua JF tunataka vtu detailed na supported,,kwann usiweke/ambatanisha na picha? sio vzuri bana
     
Loading...