Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwandosya naye kaanza kuwachokoza CHADEMA?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MchunguZI, Apr 18, 2011.

  1. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #1
    Apr 18, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Gazeti la NIPASHE, leo Tar 18, ukurasa wa 14 lina habari inayosema;

    "Chadema yaapa kula sahani moja na Profesa Mwandosya"

    Ni maelezo jinsi Mwandosya anavyokihujumu chama hicho kwa kuwarubuni viongozi wa CDM mkoni Mbeya. Anahusishwa pia na tukio la Shitambala kuhamia CCM na katibu wa CDM anasema ataanzisha operesheni kupambana naye kwa kuanika mabaya yake serikalini na ktk chama.

    Mwandosya alijibu malalamiko kwa kusisitiza kwamba wakati Shitambala anahama, Kikwete alisema kahama bila shinikizo.
    --------

    Maoni yangu ni kwamba, nadhani tunahitaji sheria ya kuvilinda vyama juu ya mbinu/hujuma (conspiracy). Imekuwa ni kawaida kutumia pesa ili kukiharibia chama fulani. Iwe CCM, CDM, CUF, nk. Huu ni mtindo wa kitoto ambao unastahili kukomeshwa kwa sheria.

    Kuhusu Mwandosya nadhani anajijengea tatizo. Baada ya kuwa amekaa serikalini muda wote huo naamini kuna mengi ambayo yakitajwa ni ya kumuangusha kisiasa na tumeyasikia sana na udhaifu wake ni mwingi.

    Mbaya zaidi namuona kama anatengeneza udhaifu kwa makusudi maana anajifahamu kabisa kwamba ktk CCM yeye bado ni dhaifu. Ndo maana hata nafasi ya kamati kuu aliipata kwa taabu. Najua ni tamaa ya kurudi kwenye mbio za urais lakini angeachana na CDM kwa sasa aone jinsi Upepo unavyovuma ndani ya CCM. Tatizo lake amekuwa haonyeshi kabisa kwamba ni profesa, mtu aliye na sifa za kujifunza na kuiga siasa za mafanikio.

    Shauri yake!
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Tafakari Fikria Chukua uamuzi nini kinafuata..
     
  3. K

    KWELIMT Member

    #3
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 89
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0


    SIASA YA BONGO NA U PROFESA TOFAUTI kabisaa ,WAKO WAPI PFRO. Mwakyusa,Msola ?

    Education is what remained in our heads after forgetting what we learnt!-B.F.SKINNER
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    Apr 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Freedom of speech na uhuru wa kuamua kufanya jambo,
    Kuhama chama sio kosa,na halitakiwi kua kosa
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Apr 18, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Nasikia wanaanzisha operasheni Giant Ndosya, wanataka wamfundishe siasa za kupakazana ha ha ha watu wa Mbeya wanajijua wenyewe naona hataamini macho yake kibao kitakapo mgeukia manake kwa miaka mingi amekuwa kipenzi chao naona kawagusa pabaya
     
  6. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #6
    Apr 18, 2011
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,810
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Mkuu mbona una mawazo ya kitoto?
    Tangu lini Mwandosya na CDM wakawa na mkataba wa kuoneana haya?
    Kama unakitu against anybody kiweke hadharani kichambuliwe siyo kuleta siasa za woga, CDM iogopwe kama nani?
    Afterall Shitambala , a learned person, alijua anachokifanya.
    Sasa CDM should count its chickens na siyo mara tutamshitaki, mara tutamuanika huyu au yule, siasa za chekechea hizo-weka mambo hadharani.
     
  7. k

    kajembe JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 713
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Gazeti la NIPASHE, leo Tar 18, ukurasa wa 14 lina habari inayosema;

    "Chadema yaapa kula sahani moja na Profesa Mwandosya"

    Ni maelezo jinsi Mwandosya anavyokihujumu chama hicho kwa kuwarubuni viongozi wa CDM mkoni Mbeya. Anahusishwa pia na tukio la Shitambala kuhamia CCM na katibu wa CDM anasema ataanzisha operesheni kupambana naye kwa kuanika mabaya yake serikalini na ktk chama.

    Mwandosya alijibu malalamiko kwa kusisitiza kwamba wakati Shitambala anahama, Kikwete alisema kahama bila shinikizo.
    --------

    Maoni yangu ni kwamba, nadhani tunahitaji sheria ya kuvilinda vyama juu ya mbinu/hujuma (conspiracy). Imekuwa ni kawaida kutumia pesa ili kukiharibia chama fulani. Iwe CCM, CDM, CUF, nk. Huu ni mtindo wa kitoto ambao unastahili kukomeshwa kwa sheria.

    Kuhusu Mwandosya nadhani anajijengea tatizo. Baada ya kuwa amekaa serikalini muda wote huo naamini kuna mengi ambayo yakitajwa ni ya kumuangusha kisiasa na tumeyasikia sana na udhaifu wake ni mwingi.

    Mbaya zaidi namuona kama anatengeneza udhaifu kwa makusudi maana anajifahamu kabisa kwamba ktk CCM yeye bado ni dhaifu. Ndo maana hata nafasi ya kamati kuu aliipata kwa taabu. Najua ni tamaa ya kurudi kwenye mbio za urais lakini angeachana na CDM kwa sasa aone jinsi Upepo unavyovuma ndani ya CCM. Tatizo lake amekuwa haonyeshi kabisa kwamba ni profesa, mtu aliye na sifa za kujifunza na kuiga siasa za mafanikio.

    Shauri yake!

    CCM Gamba wameanza vitu vyao! kazi ipo safari hii!
     
  8. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #8
    Apr 18, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Kumlilia Shitambala ni sawa na kutaka kuzoa maji yaliyoisha mwagika! No bora watu kama Shitambala kuondoka kwenye chama kuliko kubaki maana ni hatari sasa! Wakibaki watu kaka hawa mchana ni Chadema lakini usiku ni CCM!
     
  9. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #9
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    si mlitaka vyama vingi. lazima competition iwepo na rafu za kukwatuliwa kwa nyuma (tackling).
     
  10. MchunguZI

    MchunguZI JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2011
    Joined: Jun 14, 2008
    Messages: 3,601
    Likes Received: 534
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu.

    Kilichoandikwa na kibaya ni conspirancy. Ndo imekuwa kawaida yetu. Imekuwa ni kati ya mtu na mtu mpaka watu wamegawa ubunge na wakati mwingine hata mazingira yametengenezwa kuhakikisha kwamba mtu fulani hafanikiwi. Huo ni uozo.

    Soma vizuri basi!
    Mbona hadithi ni fupi? Kweli hukuelewa kilichoandikwa gazetini au ni shabiki usiyeweza hata kusikia. Kweli Siasa na hasa kwa mtu kama Mwandosya (sijui naye ni learned kama unavyomusifu Shitambala?) ni kuvurugana?
     
  11. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwandosya ndiye mwenye jukumu la kununua viongozi wa Cdm Mby.Alimalizana mambo na Shitambala,tarehe 1-4,kwenye ofisi ya madini iliyopo jirani na airport mbeya,TUTAFIKA NAYE
     
  12. O

    Ogah JF-Expert Member

    #12
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kisiasa.......mnatakiwa kuendeleza propaganda za chama ili kukamilisha lengo la chama chenu.............In reality and technically inabidi muwe waangalifu sana hasa mnapowajaribu watu kama Prof Mwandosya na Dk. Magufuli...............kumbukeni wakati wa kampeni ya uchaguzi mkuu 2010 ilivyokuwa kule Kyela kwa Dr. Mwakyembe.................
     
  13. K

    Kabathe Member

    #13
    Apr 18, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa maoni yangu
    Ni bora Shitambala alivyoondoka kwani alitukosesha ubunge katika uchaguzi mdogo kwa makusudi mazima
    and katika uchaguzi mkuu akafanya da same kwa kuongwa na ccm.
    Nadhani ni kibaraka wa ccm.
     
  14. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #14
    Apr 18, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mbona huyu Shaitambala tumeambiwa alikuwa mzigo kwa CDM? Mfanywe nini ili mridhike? Kuondoshewa mzigo si tendo la kumshukuru Mwandosya!
     
  15. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huo sasa utoto. Unatakiwa kujua kwamba vyama vya siasa ni kama timu za mpira ua bendi za muziki na kila mtu ana hiyari ya kwenda nakotaka, iwe kwa ushawishi wa mtu au vinginevyo. Hivi ulikuwa hujazaliwa walipohama akina shibuda, mpendazoe, Prof. Kahigi, Tom Nyimbo, Alatanga Nyagawa na wengine wengi na kujiunga chadema. Ulisema nini? Je, kuna kiongozi yeyote wa CDM aliyenyooshewa kidole na kuapiziwa? Huo ni uchanga katika medani ya siasa na ni bora mkakaa kimya ua kutekelza hilo kimya kimya. Hivi nyie mnamuona Dr. Slaa kama Mungu na kuabudu kila analolisema. Maskini wee! That is modern day slavery!
     
  16. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,270
    Likes Received: 248
    Trophy Points: 160
    Hii secretariat mpya ya Wilson Mukama lazima ijitofautishe na uvuvuzela wa jamaa zao wakina Makamba waliopita. Hakuna sababu yeyote kwa ccm kuwanunua wapinzani kwa fedha kama njia ya kuimalisha chama in fact kwa kuwanunua wapinzani kama wakina Kaborou, Hiza Nsanzugwako, Shitambala na wengine ni kukidhoofisha chama. Makamba na genge lake walikuwa wanafanya hivyo kwa kutaka njia za mkato kwani walikuwa hawana uwezo wa kujenga hoja dhidi ya wapinzani kwahiyo wakadhani kwa kuwanunua wale waliowafikiria kuwa wananguvu kwenye vyama husika wangeweza kudhoofisha vyama vyao!! Proof is in the eating; Kaborou alinunuliwa na Makamba na kuhongwa ubunge wa East Afrika lakini ikawa blessing kwa Chadema kwani baada ya kuondoka chama kimekuwa na nguvu mara dufu. Kuwahonga wapinzani sio suluhisho la udhaifu wa chama. Mukama should go back to the roots of TANU and AFRO SHIRAZ Parties where members had to swear that "NITASEMA KWELI DAIMA FITINA KWANGU MWIKO"
     
  17. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sokile bwana kwa kuteteana!! Ofukozi, tutayasikia na kuyaona mengi kutoka 'wagombea watarajiwa' katika mbio za wanaotaka kuwania urais. Tuwe macho, katika Sekretariat mpya ya CCM yawezekana baadhi yao ama kila mmoja wao atakuwa na jina la mtu anayemtaka kuwa Rais 2015 kupitia tiketi ya CCM. Bila shaka watakuja na utaratibu ambao ni 'bullet proof'!!!
     
  18. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,326
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Mma popapo kikolo.
     
  19. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Imbombo nkafu
     
  20. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtendwa akitendewa hulia kwa sauti kubwaaa! Kwa nini na wao wasikwapue mtu mmoja maarufu ili kujibu mapigo badala ya kulia lia. They should give us a break!
     
Loading...