Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwandishi wa Hotuba Wa Rais BOMU Lugha .....TETE...............Aibu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Muke Ya Muzungu, Jan 6, 2011.

  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 6, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Honeni mwandishi wa spichi wa Rais anavyo haribu lugha ya watu. Kumbe ndo maana spichi za Kikwete zilikuwaga mbovu. Hii ni aibu kwa taifa la Tanzania. Huyu ndo january makamba kwa maneno yake mwenyewe. This guy is really dumb, i wonder how he became presidential speech writer


    Dear Friends,

    I am pleased to unveil my personal website - January Makamba.com - which I have been putting together for some time. It is basically a source of information on Bumbuli, my personal self, and events and activities we will be pursuing there. There is also a story (My Story) about my journey from "Who am I?" tab. The site is still work in progress - we will attempt to have a Swahili version and a discussion forum or chat room in the coming weeks.

    What I am most excited about the site is that we have managed to broadcast Live TV from Tanzania. You can get it from "media" tab. For now, we are testing ITV. TBC and may be other channels may come later). I think this will help our fellow Tanzanians in the Diaspora to keep abreast with news at home. I also encourage you to visit and sign up at Bumbuli Development Corporation... Coming Soon! which is still under construction. This will be a corporate website for the upcoming Bumbuli Development Corporation, a vehicle for Bumbuli transformation. It will also be a much comprehensive site on information about solutions we are working on in Bumbuli.​
    January Makamba
     
  2. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #2
    Jan 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nikiona neno 'makamba' nasikia ukakasi sijui kwa nini!!! Hali ikiendelea hivi itabidi nimwone dokta.
     
  3. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #3
    Jan 6, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Simpendi Makamba lakini pale ulipo highlight mbona kimombo kipo bomba kabisa? Au sijakuelewa unachotaka kusema
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    my personal self, what is this..? .....above all this editorial has no introduction, background info, objective main body and end remarks, too much repititions, hamna kichwa wala miguu kwenye uandishi huu..... kiingereza kibovu sana ... maudhui ya uandishi huu ni nini...? au ushabiki fa facebook

    alikuwa na maana ya Bumbuli Development cooperation au Corporation (limited liability company/association with public/state owned shares) ..... mimi simwelewi huyu maharage ya bumbuli

    @MGsalon... mkuu umeinyaka wapi hii... fb au..?
     
  5. m

    mzambia JF-Expert Member

    #5
    Jan 6, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani kasome pcm nini huyu maskamba na iweje awe mwandishi wa rais wkt hakuna kitu katika kiingilishi?
     
  6. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #6
    Jan 6, 2011
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wee acha tu...hii ndio IKULU first eleven!
     
  7. kisururu

    kisururu JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 332
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Like father like son!
     
  8. O

    Optimistic Soul JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ingia kwenye blog yake, kasoma kitopeni primary school, halafu akaenda marekani,ndicho alichorudi nacho hicho! kumbe ndio maana hotuba za raisi kingereza kimeshake ee! aibu kuanzia juu mpaka chini
     
  9. T

    Teroburu Member

    #9
    Jan 6, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Mgsalon

    Sikubaliani na wewe. Nadhani wewe ndiye unayepigwa chenga na umombo. January ametumia "impeccable English".
     
  10. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #10
    Jan 6, 2011
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    January ametumia American style na kwa wale ambao tunamazoea ya UK style lazimaa kugunaa.. nimeisoma profile yake amejitahidii sana kujieleza kwa mapana na amekuwaa muwazii. Nampongezaa kwa hatua hiyo.

    Nimefanikiwa kumfahamu sasa kwa 45% japo hata kukutana naye bado.
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Jan 6, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Raisi mwenyewe ni bomu ndio maana anaandikiwa hotuba bomu
     
  12. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #12
    Jan 6, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ntakusindikiza sweetie na matibabu ntayalipia..!!!
     
  13. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #13
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Kweli, lugha inamgonga kiasi; aliandikaje thesis yake ya masters kama lugha imepangraanyika vile?
     
  14. L

    LAT JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    take my words..... this website is a big crap.....he mention about Bumbuli Development Corporation but of the whole of the website is about January makamba...who i am... my life

    this is some of his best articles enside... poor english and explanations lack integrity

    "The majority (58%) of the economically active adult population in Lushoto is made up of women. Ninety percent of women are engaged in agriculture, compared to 83 % of men, who are three times more likely than women to be engaged in paid employment (5.7% against 2% of women)."

    i am sick now
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Kwa nini asitumie kisambaa tu?
     
  16. f

    furahi JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 947
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mwandishi na msomaji wote lughaless! Hata akipatikana mwandishi mzuri, kama msomaji ni kimeo basi haina maana.
     
  17. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #17
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    WHAT IS IMPECCABLE ENGLISH? There is no such a thing under the sun, the paras , I see above is not of the Presidential dignity, yes it can be acceptable but if it is a material from standard four or five Pupil and that Pupils is not of the 1950s; nevertheless his post at white house was not to prepare speeches but speechless and to carry the JUJU but they disqualified him because despite of that post the grander was still still falling down before the Public
     
  18. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #18
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 571
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    shule zetu ndiyo hizo maana anaonekana kuwa na kiswahili cha form four tu kutokana na hiyo paragraph yake lakini tatizo linakuja kuwa eti alikuwa mwandishi wa rais wa Tanzania ina maana hakuna wataalum ktk fani hiyo ya kumsaidia rais katika kuandaa hotuba zake ambao wamebobea ktk fani hii?au kujuana huko mpaka inakuwa aibu

    Kujuana sio tatizo ila mbebe mtu na Qualification zake na umweke panapositahili kulingana na professional yake
    tuachane na kazi ni kazi atajifunza
     
  19. whistle blower

    whistle blower Member

    #19
    Jan 9, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 82
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 13
    Mimi nashauri tutumie lugha yetu ya taifa, Kingereza ni lugha ya kigeni ndio maana inatusumbua, hata uelewa mashuleni unkua mgumu kwa watoto wetu kwakua tunatumia lugha ya kigeni kufundishia,
     
  20. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,066
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    Mara nyingi watasha huangalia objective na si lugha hivyo si ajabu
     
Loading...