Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanaumme ni nini?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rutashubanyuma, Oct 13, 2012.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    Mwanaumme bila kazi hapendeki
    Shida akililiwa visingizio kibao
    Kumgalagaza mwenzie kitandani haoni kero
    Lakini matunda yake kamwe hayali
    Mwanaumme ni nini haswa?

    Binti alijipanga bila ya zengwe
    Yalikuwa matunda ya ushauri nasaha
    Mwenzie alimpasha amalizane naye
    Naye aliafiki na sasa matunda yapo hadharani
    Mwanaumme ni nini haswa?

    Rafikiye alimwuuma sikio naye akaafiki
    Kisa mkomoe na uja wepesi
    Mengineyo yatajipa sasa ni kilio
    Kijana kaingia mitini na hataki tena
    Mwanaumme ni nini haswa?
     
  2. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Mwanamke ni nini haswa?
     
  3. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hili shairi ni zuri sana hususani kwa wanafunzi wa shule za msingi na sekondari.. well done kaka mkubwa Ruta
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,304
    Likes Received: 3,098
    Trophy Points: 280
    ulipotelea wapi? Nilikumissije
     
  5. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    [MENTION]Mwanamke ni nini haswa?[/MENTION]

    CHUAKACHARA

    Tujibu mwanaumme ni nini kwanza khalafu ya bibie tutayaangalia baadaye.......
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    [h=2][/h]
    ndetichia...............thanks
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    ndetichia...............thanks
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    BADILI TABIA........................nimebadili tabia siku hizi mwonekano wangu jamvini ni wa kimanati sana..................ingawaje sinati........
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. H

    Haika JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Mhhh!
    kadiri siku zinavyoenda swali linazidi kuwa zito
    Kwangu mie wa zamani,
    mwanaume (sio kijana)
    - awe ana ambition - maono, au matamanio, au muelekeo unaoonekana na sie tunaomuangalia
    - awe realistic na hali ailonayo kwa wakati ule yani ajijue, na mipango yake ianzie hapo,
    - mimi nilisoma na nikaamini kuwa mwanaume anatakiwa awe ana mtazamo wa kutafuta solutions kwa vitendo, awe anasukumwa na kutafuta mambo boda zaidi kwa matendo sio kwa maneno, yani akiongea kuwa ni kwa kuelekea kwenye solutions sio kuzunguka zunguka tu kwenye stori then kuacha hewani, (mfano stori za mpira kwa wasiocheza wala kujiunga na vyama vya mpira)
    - anakuwa mwanaume pale anapokuwa amepata ile sense ya kuwa mwangalizi, kuwa responsible kwa watu wengine, watoto, wazee, mke jamii. anapokuwa anajisikia kuwatunza na kujipa jukumu la kutimiza mahitaji yao, anapoacha kujifikiria mwenyewe kwa aslimia kubwa

    Hii ya mwisho ndio inapungua sana siku hizi
    mtoto wa kiume (over 25) haoni shida wala aibu kuomba, tena kuomba kwa wazee au wasichana. Mimi inanitatiza sana.
    wavulana wanatilia mkazo nguo, viatu, perfume, saluni kuliko wanavyofikiria jinsi ya kuikwamua jamii yao,
    unakuta kijana bajeti yake yote inaishia huko, akijua au akidhani kuwa kwa kuwa wazazi au wadogo zake hawamuombi hela, hawamuhitaji,
    Basi japo kuwa na tabia ya kujipa jukumu la kulipa umeme, au la kununua uniform, jpo hukaombwa!!!
    jamani mnakera!
     
  10. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    mwanaume ni nani?
     
  11. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #11
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Hahaaa mimi sina tabia hii kabisa...
     
  12. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #12
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,586
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mwanaume=Mrithi wa adam.

    Kula kwa jasho.
     
  13. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #13
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Rutashubanyuma hoja hii ni tatizi,
    Ni hoja tata vizazi hata vizazi,
    Siyo hoja ya wajenzi wala wapagazi,
    chanzo chake ni nyumbani, aina ya malezi,
    Umelelewaje?

    Kwani kwenu mko vipi, ni kipi cha thamani,
    kwenu shujaa ni yupi, yule mnaye thamini
    Nani kwenu ni kapi, asiyetakiwa nyumbani,
    Kipi mnachothamini?

    Kama nguo ndiyo mali, Elimu ni vuvuzela,
    Basi hata wanawali, wamachinga watawala,
    Watapenda suruali, elimu kwao jalala
    Mnakuzwaje?

    Uanaume ni sifa, si maumbile ya jalali
    Uanaume si shufaa, au uwe jabali
    Uanaume ni kufaa, jamii ikukubali,
    Ni sifa ya uongozi.

    Siyo kuvunja vitanda, au hodari kufanya,
    Uanaume sawa sanda,hutunza si kutapanya,
    Uanaume si kupinda, au tabia za panya
    Uanaume utu wema

    Mwanaume huwa kinga, kiongozi familia,
    Hana sifa za kijinga, masuala hufuatilia,
    Kama likizuka janga, hawezi kulia lia
    Ni sifa ya Utume.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #14
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    mwanamume siyo kuvaa suruwali
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Oct 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Ushujaa na uzuri wa Mwanaume ni nguvu za kiuchumi.
     
  16. Questt

    Questt JF-Expert Member

    #16
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 3,013
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Kwa hali ya sasa Mwanaume ni Vitu Mbili... URIJALI(AFYA) na PESA......
     
  17. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #17
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 287
    Trophy Points: 180
    mwanaume ni kichwa cha familia.
     
  18. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #18
    Oct 14, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    asante mkuu
     
  19. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #19
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Umeona eeeeh!


    Mambo vp?
     
  20. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #20
    Oct 14, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Mwanaume ni mawujiko....................
     
Loading...