Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanaume kuwa na wanawake wapenzi zaidi ya mmoja...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtoboasiri, Aug 20, 2010.

  1. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Waungwana;

    Naomba maoni yenu. Kwa mtazamo wa Kiafrika (au niseme labda wa Kitanzania) wa jadi hoja ya mwanaume kuwa na mwanamke mpenzi mmoja tu ni ya zama hizi au toka kale? Nimekuwa nikiulizia sehemu mbalimbali, sijawahi kusikia kabila hata moja lililokuwa na utamaduni wa mwanaume kuwa "restricted" kwa mwanamke mmoja tu.

    Kwa mantiki hii ni wazi kuwa kwa asili Watanzania ni "polygamists" -kama si kwa kufanya hadharani basi faragha i.e. "concept" ya nyumba ndogo. Mila ya kuwa na mke mmoja haipo na imekuwa "imposed" na kanisa - nasisitiza kanisa maana wasomaji wa Biblia watakuwa wamesoma habari ya mababa wa imani wengi tu waliokuwa na wake wengi tu. Ndio maana kuna hi dhana leo kwenye jamii kuwa wanaume wa sasa si waaminifu kwenye ndoa zao.

    Which reminds me to ask...jamaa zangu wafugaji, kwenye zizi la ng'ombe/mbuzi "ideally" huwa kunapaswa kuwa na madume sawa na majike?
     
  2. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2010
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nawasubiri wabeijing hapa............................
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    NGOJA NISUBIRI NIONE HUKU NIKIWA NAPATA KWANZA:tea:
     
  4. M

    Mundu JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wewe unaona kipi ni sawa?
     
  5. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Swali gumu muungwana. ni sawa na kuniuliza nguo gani nzuri :becky:. Hoja yangu ni kupata maoni "on the basis" ya utamaduni wetu. Nashindwa kuona mantiki ya jamii kupima kosa/uzuri wa kitu kwa vigezo vilivyo tofauti na utamaduni wa jamii husika.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mtoboasiri;

    Huna haja ya kusumbua kichwa: Mwanaume wenye fikra sahihi hawezi ku-stick na Mwanamke mmoja! (sina ganda wala risasi). Wengi siku hizi wana-pretend kuwa waaminifu lakini katika uhalisi, wanaume asilimia kubwa lazima atoke nje once and a while.

    :eyeroll2:
     
  7. D

    Dick JF-Expert Member

    #7
    Aug 20, 2010
    Joined: Feb 10, 2010
    Messages: 477
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka oa hata kumi, mila hazikatai ila dini ya kikristo ndo inazuia. Cha msingi service equitably!
     
  8. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2010
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,246
    Likes Received: 615
    Trophy Points: 280
    Well spoken mila haikatazi ni dini ya kikristo inakataza. Uamuzi ni wako kutokana na imani yako
     
  9. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mmmh nahisi uelewa wangu mdogo, hebu tuje kwenye uhalisia mwanamme kuwa na wake wengi, anakuwa anawapenda wote au ndo tamaa za kula ladha tofauti
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Aug 20, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,222
    Likes Received: 16,229
    Trophy Points: 280
    Tamaa tu....
     
  11. Konakali

    Konakali JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 1,495
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145

    Rejea thread hii, "Hii ikifanikiwa kwa 100%, itakuwaje"? Naamini utapata tunakoelekea...!
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Maumbile ya mwanaume ni complicated sana, na yako extenally located!
    Mwanamke anapitia vipindi mbali mbali vya maisha kama ujauzito, uzazi, hedhi, ambapo mara nyingi ni ngumu sana kwa mwanaume kuvumilia vyote vipite akiwa anasubiri bila kupata ile maneno, ndiyo maana wengi huishia kuwa na wapenzi wa nje kama silaha ya msaada!.
    Lakini yote haya ni kujiendekeza, yawezekana kabisa kuishi na mmoja!
     
  13. P

    Paul S.S Verified User

    #13
    Aug 21, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mkuu hiyo sio tamaa sikubaliani na wewe
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kumbe ndio hivyo Baba Enock duh sioni hata haja ya kuchangia hii Topic
     
  15. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,245
    Likes Received: 5,543
    Trophy Points: 280
    Ukiwa na mmoja unaweza ukajikuta umekumbwa na fistula
     
  16. Jumboplate

    Jumboplate Senior Member

    #16
    Aug 23, 2010
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwani nani kasema huruhusiwi kupenda zaidi ya mmoja??? kwanza kuoa si lazima uwe umempenda mtu...
     
  17. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    asante kwa mchango wako safi na sawiaaa..mi mwenyewe ndo niko kwenye mkondo huoo huooooo...nagonga moja moja ,mbili mbili tatu chalii..nikirudi home kama sio mimi
     
  18. Mnene 1

    Mnene 1 Senior Member

    #18
    Aug 23, 2010
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ama kweli Dunia imeisha, ni nyakati za mwisho sasa tunaishi....
    watu mnahalalisha hata yasiyo halali..????
    Inakuaje mkeo akiwa na wanaume wengine?? utajisikiaje we mwanamme??
     
Loading...