Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanaume anapovaa "kikuku"

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, May 24, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 24, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    Wandugu juzi nilienda sherehe moja nikaona makaka watatu waependeza wamekula
    chini raba nzuri hamad nikaona kikuku kimevaliwa na mmoja wa wah..nikasema niulize nisije
    mzania vibaya maana kama mjuavyo kuna watoto wakizaliwa wanafungwa vitu kwenye mkono kama kamba nyeusi labda mwenzetu utotoni akufungwa kaamua kufunga ukubwani ya shanga shanga mguuni...yarabi swabaaana wa taala!!!!\sijui niseme dunia sijui...
    tusaidiane wenye ufahamu wa vikuku
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Ungemuuliza huyo aliyevaaa.
     
  3. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2010
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,604
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    LABDA NI UTAMUDUNI WAO...ULIWAULIZA MAJINA YAO ? WAWEZA KUTA WANAITWA LAIZER,MOLLEL,NGOYAI ,OLE KUYAN e.t.c ila chunguza vizuri kama ni ABDALA,MUDI,SHARIF JIULIZE MARA MBILI!
     
  4. Injinia

    Injinia JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 850
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ubaya uko wapi? Si kila mtu anataka kujipendezesha au kufanya mambo yanayompendeza? Si kila kitu kinachofanywa tofauti katika jamii ni kibaya/ kitasfiriwe vibaya!!

    Katika historia ya makabila mengi Afrika hereni, mikufu na shanga za sehemu mbalimbali mwilini zilikuwa zinavaliwa na wanaume pamoja na wanawake hadi alipokuja mzungu akawadanganya kuwa ni mila mbaya nk.
     
  5. m

    mnyakyusa JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2010
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 245
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo atakua ni bwabwa tu hakuna chochote........
     
  6. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,838
    Likes Received: 2,994
    Trophy Points: 280
    :drum:
     
  7. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    anyway mambo ya riziki mantashallaha
     
  8. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kikuku ndio nini? samahani sijaelewa.

    however, hapa duniani hatuishi kwaajili yetu sisi wenyewe tu, maadamu upo kwenye jamii ya watu wanaoamini au waliozoea kitu fulani, au desturi fulani, hauwezi kuleta democracia ya ulaya kusema mtu yuko huru kuvaa, kuishi au kufanya chochote kile ambacho moyo wake unampenda, kwasababu haishi kisiwani, anaishi kwenye jumuiya ya watu hivyo lazima KILA MTU AHAKIKISHE ANAENDANA NA LIFE STYLE YA WATU WA ENEO LILE. unajua, kwangu mimi ninayeamini Biblia, hata kama kitu kwako ni kizuri kama umekifanya kwa mtu ambaye kwake anaona si kizuri na hauja mwelekeza akakubaliana nacho, ukikitenda icho kitu akakwazika kiasi cha kutomwamini Mungu kwa namna yoyote ile, kumkufuru Mungu au kwenda vibaya kwa jambo lolote lile kwasababu tu ya vile wewe ulivyofanya/behave etc, unakuwa umetenda dhambi pamoja na kwamba kitu hicho per se si dhambi, ina kinaweza kuwa converted kuwa dhambi kulingana na matumizi, mazingira etc.

    kwahiyo, kama anavaa shanga na watu hawataki kuziona hapa mjini, basi aziweke kwenye begi hadi kipindi atakapotembelea kijijini kwake ambako kuna jumuiya yao tu ndo atavaa, kwa wanawake wa pande za Asia wengine huwa wanavaa shanga kwenye mguu na si kitu kibaya kwao, kama wakija hapa kwetu hawatakiwi kuvaa, wakivaa tukakwazika ni dhambi iliyokuwa converted kutoka kwenye kitu cha kawaida to a sin. kwa wazungu, etc, wanaovaa suluari wanawake, kama wakija kwenye kanisa ambalo mimi nasali au wewe unasali ambalo hawaamini kuvaa suluali, usivae, ukivaa ukawakwaza ni dhambi..OLE WAKE YEYE AMKWAZAYE HATA MMOJA TU WA WADOGO HAWA, ITAKUWA NI HERI KWAKE KAMA ANGEFUNGIWA SHINGONI MWAKE JIWE LA KUSAGIA AKATUPWE BAHARINI. mfano, ulaya na nchi zingine ambazo zina baridi, watu wote wanavaa suluari wanawake kwa wanaume, si rahisi kuona mtu amevaa lubega, ukivaa lubega unaweza kukwaza watu fulani pia, kwaiyo kila mtu anatakiwa ku switch to a particular community according to their ways of life anayoikuta pale.

    kwa wanaume kuvaa heleni, kutoga na kutoboa masikio midomo pua na ulimi etc, wanaume kuvaa mavazi na kubehave kama wanawake, ni kitu ambacho hakikubaliki hapa Tanzania, hivyo mtu anayefanya hivyo anakwaza wengi, na hana cha kujitetea kusema kuwa, AAAH, MBONA NI MAISHA YANGU, MBONA SIOMBI HELA YA KULA TOKA KWA MTU, MBONA SIMDHURU MTU, MBONA MBONA...., ndo wanavyojitetea wengi wanaosuka nywele, wanaotoga masikio na midomo etc. they are very wrong na shetani amewafumba. kwa kawaida, wanatakiwa kwendana na tamaduni zetu sisi hapa tz,kwasababu hawaishi kisiwani, wanaishi kwenye jamii ya watu ambao majority yao hawaamini hivyo...shetani amechafua hii dunia kwa kiwango cha kutisha, ni rahisi sana watu kudanganyika na kuona kama wanafanya mambo ya kawaida tu, na hata hawaoni ubaya wake, kumbe the devil has blinded them. Mungu, Saidia kizazi hiki watu wako wapone! Halelujah to the Lamb of God, who takes away the sins of the world! Amina.

    kwa kumalizia, desturi na tamaduni ambazo haziendani na Neno la Mungu are excluded from the above explanation, hapa naongelea tu mambo ya jamii ambayo si kinyume na Neno la Mungu.
     
  9. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Ni pambo mithili ya bangili; (kwa kawaida) huvaliwa miguuni na wanawake! (Kwa uzoefu mdogo nilionao)
     
  10. b

    bwanashamba Senior Member

    #10
    May 24, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mnyakyusa umenena mwanangu ilo litakua punga au
    kama si punga basi bwabwa ilo
     
  11. Mpeni sifa Yesu

    Mpeni sifa Yesu JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2010
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ohhoo iyo ajabu,ndo mwanaume anavaah iyo tena,afu wadada wavae nini?
     
  12. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2010
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Haina ubaya ni kama tu wanaume kusuka nywele tu ni namna tu ya kutoka.
     
  13. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo wewe umeharalisha mwanaume kusuka nywele?
     
  14. A

    Audax JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2010
    Joined: Mar 4, 2009
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jamni tamaduni zimesahaulika cku hizi.Da eee mola tusaidie waja wako
     
  15. Mvina

    Mvina JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2010
    Joined: Aug 2, 2009
    Messages: 999
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Aaah! Kwani kuna sheria inayokataza wanaume kusuka? Let pp enjoy their own life bana,let 'em have fun.
     
  16. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #16
    May 25, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Wanaume wote wana kiwango maalum cha homoni za kike; kiwango hicho kinapozidi ndio matatizo yote hayo yanaanza. Mara katoga masikio ilhali sio Mmasai, kasuka nywele, kavaa kipuri/kipini, kavaa kikuku nk kama kuzibuliwa bomba la DAWASCO. Ni suala la homoni tu.
     
  17. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    so naWEWbado unavaa /
    cz its our culture
    vaa bas nawewe km mzungu tu alitudanganya....tena km vp tia ya KIUNON...........NA MIGUU YOTE MIWILI SAWA BROO??????????
     
  18. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    elezea vizuri bana ..sio tu kinavaliwa elezea maana yake mguu wa kulia wa kushoto..ama nianze maskini jeuri...aaaah
     
  19. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #19
    May 26, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    Haya tuje na topic ya leo""""""punga maana yake nini jamani""""
     
Loading...