Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanasheria mkuu zanzibar apasua jibu kuhusu muungano muda huu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by makitu, Jul 22, 2012.

  1. m

    makitu Member

    #1
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 19, 2009
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwanasheria mkuu wa zanzibar asesema ukweli leo kuwa hakuna muungano adai yakuwa muungano upo tu kama kiini macho lakini kiuhalisia muungano haupo hilo kalisema leo katika semina ambayo inaendelea muda huu kwa waheshimiwa wawakilishi wa baraza la mapinduzi zanzibar. Tizameni ZBC ni live muda huu. Baadhi ya waheshimiwa wawakilishi wamekwisha changia ambao ni Raza, Mshimba Vuai Nahodha na Jussa ikihuacha Vuai wengine wanataka kesho watangaze mgogoro wa muunganoBaadhi ya mambo ambayo mwanasheria kazungumzia ni kuhusu ushikishwaji wa upande wa zanzibar katika mambo ya muungano kuwa ni kiini macho, akaunti ya pamoja toka ipitishwe mwaka 1996 hadi leo hakuna account hiyo wala utekelezaji wake, Raisi wa jamuhuru kumteua waziri mkuu bila kushauriana na makamu wa rais, pia kuwateuwa mawaziri bila kushauriana na makamu wa raisi, raisi wa muungano kuwa na kinga ya kutokushtakiwa kwa upande mmoja kwa kuwa mambo ya uhaini sio ya muungano na mengine mengi. Wanajamii Kila mtu kamsifu mwanasheria kwa kusema ukweli jana Mzee Hassani moyo alisema viongozi wa zanzibar miaka ya sasa ni waoga na wako kimaslai zaidi
     
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Tanganyika kaeni tayari kufanya uchaguzi ,ili mupate raisi wenu mpya ,raisi wa Pili wa Tanganyika baada ya Nyerere.

    Na sifikirii kama kapasua bali amelikamua jipu ,kwani jipu lishapasuka zamani sana ilikuwa bado kukamuliwa.
     
  3. Muke ya muarabu

    Muke ya muarabu Member

    #3
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndo tunachotaka hcho uvunjike na sie tushawachoka wazanzibar wana gubu km wanawake wa kizaramo!
     
  4. F

    FUNGO jr JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    weweweeee! Haleluya ukivunjika hata sasa nachinja ngamia na kitimoto cjawatenga mashekhe wa bara.
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Account ya pamoja, Zanzibar inataka kuchangia kiasi gani kwenye hiyo account ya pamoja wakati hata bill ya umeme inawashinda?

    Mwanasheria mkuu wa Zanzibar ana uhakika kwamba rais hamkushirikisha makamu wa rais kwenye uteuzi wa mawaziri?
     
  6. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    It seems they know what they want and now they are letting it flow freely....................tatizo la Watanganyika ni kuwa hamtaki kuunganisha dots au kuukubali ukweli...............muungano is no more
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kwani wewe Chama gani ? CUF au CHADEMA?
     
  8. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    jadili mada, acha ujinga!
     
  9. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #9
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mbona mwanzo alimpinga mbunge machachari Tundu lissu kuwa muungano ni kiinimacho.....mi natamani uvunjike hata leo kwa sababu wazanzibar wamejaa sana huku na wanajaza ajira za Watanganyika
     
  10. K

    KIRUA Senior Member

    #10
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 128
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mh...kazi jipu walilojenga CCM linapasuka,
    Mungu atuepushe tu naubishi wa CCM ili tusiingie katika machafuko ya kivita..
    Wapewe Nchi yao Kwa Amani yote....
    Swali:CCM watakubali lakini..?
     
  11. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,172
    Trophy Points: 280
    Vunjeni sasa hivi! Ila mkumbuke visiwa huwa vinazama, sijui mtakimbilia oman maana hatuta kuwa tayari kuwafadhili watu wasio na shukrani.
     
  12. M

    Makupa JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    njia sahihi ya kuvunja muungano ni kuitisha kura ya maoni
     
  13. Mangaline

    Mangaline JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2012
    Joined: May 19, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Alichosema ndio ukweli. Tatizo ni Ukweli!!!
     
  14. M

    Mnyakatari JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,292
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Wanaouendekeza muungano huu mfu ni CCM bara.
     
  15. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ilianzisha na Jakaya Kikwete; Ambaye wanamsifia kuwa ameaacha huru hawaingilii kama walivyokuwa Marais wengine

    Sasa Labda hiyo Account iko USWISI
     
  16. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,339
    Likes Received: 708
    Trophy Points: 280
    Tunataka Serikali MOJA! Zanzibar mkoa!
     
  17. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Bora wazanzibari warudi kwao tupate ajira na maduka ya wapemba pale Namanga
     
  18. M

    Martin Mollel Member

    #18
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wasiojua maana wasiambiwe maana
     
  19. majany

    majany JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2012
    Joined: Sep 30, 2008
    Messages: 1,188
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    hata pale kinondoni 'davis corner,nina uhakika frame nitapata...vunjeni faster...au mnataka tingatinga niwapatie??
     
  20. H

    Haki Yetu Senior Member

    #20
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hawa watu tunawang'ang'ania wa nini? Nilisoma makala ya Lula wa Ndali Mwananzela kwenye Gazeti la Raia Mwema toleo la 250 "Kila la Kheri Zanzibar, bye bye Muungano". Ukweli ni kuwa hao mabwana wote ni waoga tu. Choko choko zote hizi wanazisemea ndani bila kufanya vitendo. Kwanini kwenye baraza lao la wawakilishi wasitunge sheria ya kura ya maoni kuhusu muungano?

    Naungana na maoni ya bwana Mwananzela kuwa dawa yao ni watanzania bara, kudai Serikali moja wakati wa kutoa maoni ya katiba mpya. Tumewabembeleza kiasi cha kutosha na sasa ni wakati muafaka wa kuwaacha waende kwa amani watengeneze kisiwa chao kiwe kisiwa cha maziwa na asali. TUWAACHE WAENDE IMETOSHA, ndoa zinavunjika sembuse muungano!
     
Loading...