Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanasheria mkuu wa Serikali:Hakuna haja ya kuwa na katiba mpya,tuboreshe iliyopo

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mathias Byabato, Dec 27, 2010.

  1. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwanasheria mkuu wa serikali Werema amesema kuwa katiba ya sasa inabidi ifanyiwe marekebishi na siyo kuandikiwa kwa katiba mpya

    chanzo TBC1 Habari saa 2:00 usiku
     
  2. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    lazima atasema hivyo, si anapata mahitaji yake kama kawaida?
     
  3. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwanasheria mkuu wa serikali Werema amesema kuwa Tanzania inahitaji marekebisho tu katika katiba ya sasa na siyo kuandikiwa mpya.

    Chanzo:TBC1 Habari saa 2:00 usiku
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwanasheria Mkuu, Mhe Werema anayo haki ya kufurahisha nafsi yake lakini si kuamua juu ya hatima ya KATIBA ya nchi.

    Huyu bwana anayo wajibu tu wa kuishauri serikali juu ya KATIBA ikishapatikana. Lakini pale KATIBA inapotafutwa, yeye kutoa juu ya HATIMA ya andiko hili ni to act ULTRAVIROUSLY bila ya ulazima. Hatujamsikia akizungumzia Mbunge anapopigwa na polisi, kwa nini adandie kazi si yake hapa??

    Katiba si mali ya Werema, Katiba si Mali ya Kikwete na Mwinyi wala Katiba si mali ya Serikali.

    Kama walivyowahi kusema Waheshimiwa Prof Lipumba, Dr Slaa, Duni Haji Duni, Wasomi kibao na Wanasheria waliotukuka, KATIBA ni mali ya Mtanzania wa kawaida. Lini akalirekebishe na kwa mtindo gani yote ni juu yake mwenyewe kuamua.

    Mwanasheria Mkuu ni mwajiriwa wa KATIBA na hana msingi wa kumamulia mwajiri wake kitu gani akafanye juu ya KATIBA. Wapinga MABADILIKO YA KWELI nchini, hebu tukutane bungeni Dodoma.
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,149
    Likes Received: 11,407
    Trophy Points: 280
    Werema haikubali katiba mpya na alilizibitisha mnano mwezi wa tisa mwaka katika conference ya chuo Cha Ruaha baada ya our good Prf. Mbunda kupresent paper iliyochambua matatizo yaliyomo ndani ya katiba na kusisitiza kuwa tunahitaji katiba mpya, Werema alikua mwenyeki wa session hiyo na alicrash mawazo ya our good Prof. Mbunda kwa kusema watanzania tunakurupuka.
    Werama ni mpinga maendeleo namba moja.
     
  6. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Werema anajidanganya maana katiba mpya itakuja hata kwa damu ya watanzania. Hivyo akae pembeni asubiri matokeo. Lakini katiba mpya ni lazima wala hatumuombi.
     
  7. b

    bensonlifua92 Member

    #7
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mwanasheria mkuu wa serikali Werema akihojiwa baada ya sherehe ya kuapishwa CJ leo asema, tena kwa kujiamini: "Katiba Mpya Hapana ila Marekebish ya Katiba Ruksa".

    Source: Taarifa ya habri ITV saa 2 usiku 27/12/2010

    Hivi kuna mtu mmoja au watu fulani ndo wenye maamlaka ya kuruhusu mchakato wa katiba ya watanzania?? Nini maana ya hapana na Ruksa? Huyu Werema ndo mwenye hatima ya au tuwe na katiba mpya au siyo? Ni vipi hadi aseme neno Ruksa? Kwani katiba ni mali ya serikali au ya Watanzania?

    Nionavyo mimi Werema hana cha kuzuia kuhusu katiba mpya endapo Watanzania (Nguvu ya umma) wakiamua wawe na katiba mpya. Ila nimekerwa mno na kauri ya Werema...

    Great Thinkers mnasemaje juu ya hilo?

    Bensonlifua92
     
  8. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2010
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Huyu naye ni fisadi tu,na inaonyesha ni jinsi gani akili yake isivyofanya kazi sawasawa.N.y.a.m*b*f...
     
  9. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mh kichwa kinauma kwa kweli pumba zingine, ngoja nkaangalie kwanza mechi ya Arsenal na Chelsea kesho nitakuwa na kuchangia kuhusu huyu Wema sijui Werema
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Dec 27, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,043
    Likes Received: 9,730
    Trophy Points: 280
    Yeye kama nani hadi atuamulie Watanzania kwamba hakuna haja ya kuwa na katiba mpya bali tuendelee kuongeza viraka tu katika hii tuliyonayo? Hawa vingunge wengine wanasahau mipaka ya nyadhifa zao walizokabidhiwa na kudhani wana mamlaka makubwa ya kuamua kila kitu kwa niaba ya Watanzania bila hata kutushirikisha. Katiba mpya ni lazima ipatikane kabla ya 2015, majirani zetu Kenya wametuonyesha njia na sisi hatuna budi kufuata nyayo zao na kutosubiri mpaka tukatane mapanga ndiyo tuone umuhimu wa kuwa na katiba mpya.
     
  11. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #11
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0

    Hilo ndilo jibu ambalo Watanzania tungelipata endapo tungekubali Mhe Kikwete angeweza kuteua Jopo la Wataala kuhusu Katiba kama ambavyo alivyowahi kuzungumzia hapo awali na 'Mtoto wa Mkulima'.

    Wapenda mabadiliko wote sasa macho yetu yageukie Dodoma Bungeni. Waheshimiwa wabunge wapenda mabadili, bila kujali tofauti za itikadi tukawape jibu lao ving'ang'anizi wa katiba ya zamani kwa kauli moja na tupate KUIMARISHA ZAIDI UMOJA WETU KITAIFA huko.

    Mheshimiwa Mnyika, fikisha hiyo hoja yetu bungeni na msaidiane na wabunge wote tuliowachagua kweli kwa kura zetu bila kuchakachua kufanikisha ndoto za wananchi kupata katiba mpya.
     
  12. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #12
    Dec 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,946
    Likes Received: 354
    Trophy Points: 180
    Nguvu ya umma itaamua tu!
     
  13. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #13
    Dec 27, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    This is not only distasteful, but attempts to renege on the nation's obligation to have a an accountable and just government. It's saddening that the entire debate on the new constitution is now being hijjacked by self-serving individuals. Werema and his likes, should know that there is no need for him to try to generate panick and confusion as to whether a process of writing a new katiba is adopted, but let him just watch only that process and the motion is adopted, the reality is that his assertion is just a futility if the intention is to scuttle any ongoing attempts to have a new constitution.
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Dec 27, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Wanaume wa Tarime huwa hawataki kuwa challenged. Wana hulka ya kupadisha hasira bila kufuata mfumo unaoeleweka. Sasa na huyu naye anajiingiza kule kule kwa "wasomi" wa Tanzania na fikra zao zisizo lisaidia chochote Taifa hili.
     
  15. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #15
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0


    WEREMA AS 'CIVIL SERVANT' OF THE CONSTITUTION JUST LIKE PRESIDENT KIKWETE, MUST STOP OVER-STEPPING HIS CONSTITUTIONAL MANDATE


    Kumbe huyu ndio aina ya MWANASHERIA MKUU tulionaye - CLOSED MINDED TYPE OF PERSON???

    Nchi hii ni lini tutaanza KUWAHESHIMU WASOMI WETU NA MAONI YAO YA KITAALAM pindi wanapoto ushauri kwa jamii yetu kwa msingi na kadri taaluma yake inavyomeelekeza aseme??

    Kwingineko maoni ya Maprofesa na wasomi wengineo huheshimika mno sawa sawa na maoni ya Viongozi wetu wa Imani mbali mbali katika jamii wanapozungumza. Lakini kwetu sisi ni sauti ya watawala tu ndio ya maana.

    Werema, KATIBA ni mkataba kati yetu sisi wananchi na nyinyi watawala. Kwa bahati mbaya sana, mpaka sasa haturidhiki na utendaji wenu hata kidogo.

    Sasa wewe kama mwajiriwa wetu KIKATIBA unapotuambia nini tufanye na mkataba tuliokuingiza nayo kazini, hivi kweli unachukua muda kusikiliza japo robo tu ya maneno yako mwenyewe???

    Werema, STOP OVERSTEPPING your Constitutional mandate to question Wananchi's Resolve to Re-Write the Governance Blueprint.
     
  16. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #16
    Dec 27, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Anaonekana ni mmoja wa watu wanaotaka kuendeshwa na matukio badala ya yeyekufanya matukio!
     
  17. mapango

    mapango Member

    #17
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Atahukumiwa na wakati...
     
  18. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #18
    Dec 27, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mamajusi waliiona Nyota ile mashariki, wakaifuata. Huyu hajui kusoma alama za nyakati na kuzifuata
     
  19. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0

    Kama huu sasa ndio MSIMAMO RASMI WA SERIKALI YA MHE KIKWETE kuhusu swala la kupatikana kwa KATIBA MPYA nchini basi ushauri wetu moja kwa moja umuendee Saed Mwema akaagize upesi MA-BOMU ZAIDI YA KUTOA MACHOZI.

    Tudhibitishieni hili kwa HUU NDIO MSIMAMO RASMI wa serikali hii iliojiweka yenyewe madarakani kupitia nguvu za Bank Accounts.
     
  20. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2010
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi tunataka katiba mpya ambayo inamaelekezo gani mapya tofauti kabisa na yaliopo kenywe katiba ya sasa ukitoa matatizo ya nguvu za raisi na uchanganyaji wa mambo ya muungano?
     
Loading...