Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanasheria mkuu ampinga Dk Hoseah

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mpigauzi, Aug 20, 2012.

  1. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #1
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NI KUHUSU SHERIA KUIKWAZA TAKUKURU KUWASHTAKI VIGOGO WA UFISADI

    Kizitto Noya | Mwananchi | Monday, 20 August 2012



    MWANASHERIA Mkuu wa Serikali (AG), Jaji Frederick Werema amesema Sheria ya Taasisi ya Kuzuia na Kupamba na Rushwa (Takukuru), ni nzuri na kwamba haipaswi kufanyiwa mabadiliko kama ambavyo imekuwa ikidaiwa.

    Jaji Werema aliliambia gazeti hili jana kuwa haoni haja ya sheria hiyo kufanyiwa mabadiliko sasa kwa kuwa haina tatizo na ipo kutekeleza misingi ya utawala wa Sheria.

    "Mimi nakubaliana na Sheria hii ya (Takukuru) kwamba iendelee kuwapo. Hakuna haja ya kuifanyia mabadiliko sasa. Ni nzuri kwa kuwa inazingatia misingi ya utawala wa sheria," alisema Jaji Werema.

    Kauli ya Jaji Werema inapingana na ile iliyotolewa na Mkurugenzi Mkuu wa Takukuru, Dk Edward Hoseah kwamba sheria hiyo imekuwa ikiwakwaza kuwashughulikia wala rushwa wakubwa, kwani majalada ya kesi zilizokwishafanyiwa uchunguzi yamekwama kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mashtaka (DPP).

    Wiki iliyopita Dk Hoseah alilalamikia sheria hiyo, hasa kifungu cha 37 na 57 akisisitiza kuwa ni mbovu kwa kuwa vinamzuia kuwafikisha watuhumiwa wa rushwa kubwa mahakamani. "Tusaidieni sheria hii ibadilishwe ili iweze kuturuhusu kufanikisha kupambana na rushwa nchini," alisisitiza Dk Hoseah.

    Hata hivyo, jana Werema alipinga dhana hiyo na kusema kwamba siyo sahihi kuipa Takukuru mamlaka yote; kutuhumu, kupeleleza na kushtaki kwa kuwa kufanya hivyo ni kinyume na demokrasia, Katiba na utawala wa sheria.

    Kumrundikia mtu au taasisi moja mamlaka zote hizo, ni kinyume na misingi ya utawala bora, alisema.

    "Haiwezekani mtu (Dk Hoseah) akawa na mamlaka ya kupeleleza na kushtaki, halafu Mahakama ikiwaachia huru watuhumiwa, atasema siyo mimi ni kosa la Mahakama, We can't do that! (hatuwezi kufanya hivyo)," alisema Werema na kuongeza:

    "Mimi nakubaliana na kitu kimoja, kila mamlaka iwe na kigingi. Iwe Mamlaka ya Rais, Bunge au Mahakama, lazima kuwe na chombo cha ku-check and balance," alisema Jaji Werema.

    Kauli hiyo ya Jaji Werema imekuja siku chache tangu Mkurugenzi wa Mashtaka, (DPP) Eliezer Felishi kukiri kwamba kazi ya kuwafikisha watuhumiwa hao mahakamani ni yake, lakini kesi nyingi zinakwama.

    DPP Feleshi alisema ucheleweshaji wa kesi za rushwa kupelekwa mahakamani, unatokana na kukosekana kwa ushahidi wa kutosha. "Ikifikia hapo, nalazimika kuyarudisha mafaili hayo kwa Takukuru," alisema.

    "Mimi nafanya kazi kwa kufuata sheria na taratibu zilizowekwa na Serikali. Siwezi kufanya kazi kwa sababu mtu fulani ametaka nifanye. Jambo hilo linaweza kuniletea matatizo baadaye," alisema na kuongeza:

    "Kutokana na hali hiyo, siwezi kupeleka mahakamani jalada ambalo halijakamilika. Sheria inanipa siku 60 niwe nimepeleka kesi mahakamani, lakini kama ushahidi haupo cha kufanya ni kurudisha Takukuru faili."

    Madai ya Dk Hoseah
    Awali Dk Hoseah alisema anajua matarajio ya wananchi ni makubwa kwa Takukuru, lakini sheria imewafunga mkono kwa kuwa hawawezi kuchukua uamuzi dhidi ya kesi kubwa za ufisadi bila ushauri wa DPP.

    "Sina mamlaka ya kumpeleka mtuhumiwa wa rushwa kubwa mahakamani. Uwezo wangu ni kupeleka walarushwa ndogondogo tu na kwamba kazi yangu ni kuchunguza tu," alisema Dk Hoseah na kuongeza;

    "Sheria yetu imetufunga mikono kwa kuwa kumpeleka mtu mahakamani siyo uamuzi wangu, bali ya DPP."

    Awali Dk Hoseah alisema sheria hiyo katika kifungu cha 57 inamzuia kuwapeleka mahakamani watuhuhumiwa wakubwa wa rushwa, mpaka awafikishe kwa Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (DPP).

    Kifungu hicho cha 57 (1) kinasema kuwa shtaka lolote la kosa lililoelezwa kwenye Sheria ya Takukuru lazima lifunguliwe kwa ruhusa ya maandishi kutoka kwa DPP. Kifungu cha 57 (2) kinamtaka DPP ndani ya siku 60 kutoa au kukataa ruhusa ya kushtakiwa.

    Dk Hoseah alisema, hiyo ni moja ya changamoto zinazoikabili taasisi yake na kwamba wananchi wasubiri mabadiliko ya kiutendaji kama sheria itabadilika na kumruhusu kufanya hivyo.

    Maelezo ya Dk Hoseah yanaungwa mkono na sehemu ya taarifa ya awali ya Mpango wa Nchi za Afrika wa Kujitathmini (APRM) ambayo inaeleza kwamba kikwazo cha ufanisi katika vita ya rushwa nchini Tanzania ni sheria inayowazuia Takukuru ipate kibali cha DPP kabla ya kufungua kesi kubwa za rushwa.

    "Ni wala rushwa wadogo wadogo tu ndiyo wanaoweza kushtakiwa na Takukuru, lakini makosa makubwa ya rushwa yanayohusu viongozi au watu wa karibu na viongozi wakubwa ni mara chache sana kufunguliwa kesi mahakamani," inasema sehemu ya taarifa hiyo na kuongeza:

    "Mfumo huu ni kama unainyima mamlaka ya kiutendaji Takukuru na kimsingi, unakandamiza juhudi za chombo hiki kupambana na rushwa".

    Hii siyo mara ya kwanza kwa ofisi hizi mbili kuvutana kuhusu udhaifu katika sheria ya Takukuru, lakini mara zote Serikali imekuwa ikisisitiza kwamba lazima mashtaka kwa watuhumiwa wakubwa wa rushwa wapate yapate kibali cha DPP kabla ya kufikishwa mahakamani.


    ~~~~~~~~~~~~~~~~~

    Huyu ndiyo AG wetu. Hapa anatetea uozo, kiujumla Hosea yuko sahihi kwani kesi za rushwa bila ridhaa ya DPP, TAKUKURU hawawezi peleka mahakamani.

    Hawa ndo majaji wetu
     
  2. Kiona

    Kiona JF-Expert Member

    #2
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 931
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Werema hapo anawalinda wala rushwa waendelee kupeta tu. Kwanza Lissu Alisema huyu ana upofu wa sheria.
     
  3. p

    politiki JF-Expert Member

    #3
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    i hate kukubaliana na Hosea kwa maana naamini ki kiongozi mmoja dhaifu sana lakini kwa hili yuko sahihi kwanini viongozi wengi wana mamlaka lakini hawana mamlaka kamili kwani mfumo mbaya wa uongozi unawafanya viongozi hata kama wana nia ya kweli ya kuwashugulikia waalifu wasiweze kufanya hivyo kwa maana kuna sheria mbili zinazoshugulikia maskini na kuna za vigogo.

    soultion:
    Taasisi zote zinazoshugulikia haki za raia hazipaswi kusimamiwa na wanasiasa kama kuwateua wawateue na kuthibitishwa na bunge na kupewa mamlaka kamili bila kuingiliwa na mtu na hata aliyemteua asiwe na mamlaka naye si ya kumtumia na wala kumfukuza kazi.
     
  4. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #4
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kupatikana kwa mtu kama Jaji Werema, ni moja ya udhaifu mkubwa uliopo kwenye KATIBA yetu. Kwanini asiruhusu swala hili lijadiliwe BUNGENI ambapo sheria hutungwa, kwanini yeye alazimishe iwepo hivyohivyo wakati imeshindwa kutekelezeka na muhusika wa TAKUKURU analalamika hilo. Wananchi tunapata mashaka sana sababu tunaona MAFISADI wanaendelea kufisadi bila ya kuchukuliwa hatua, tukiuliza tunaambiwa tupeleke vithibitisho wakati vingine vipo wazi kabisa.
     
  5. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #5
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Werema alipinga mchakato wa katiba mpya. Jamaa ni mpinzani wa fikra na ni aibu kubwa kumwita Jaji
     
  6. b

    bantulile JF-Expert Member

    #6
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Kama swala ni checks and balances kwa nini iwe rushwa kubwa tu? Hapa naona swala ni kulindana tu. Si inaeleweka kuwa chombo cha kutafsiri sheria ni Mahakama, ikiwa kesi itakuwa haina ushahidi mtuhumiwa si ataachiwa? DPP sasa amekuwa mahakama na kama ni mahakama kwa nini kesi ipelekwe mahakamani.

    This is a double handling of the same issue. Kutafuta kichaka cha kufichia madhambi. Hivi DPP anakaguliwa na nani? Shauri likienda kwa DPP kuna uwezekano wa kukata rufaa.

    CORRUPTION=TECHNICAL POWER+ DISCRETION+AUTHORITY - TRANSPERANCY. The DPP fits into this equestion therefore is position which fuels corruption it cannot sit the same table with ant corruption
     
  7. a

    arinaswi Senior Member

    #7
    Aug 20, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ninashangaa anaposema 'rushwa kubwa na ndogondogo'. Ina maana kuna cut off point na ningependa hilo nalo liwekwe wazi tuelewe rushwa kubwa ni nini na rushwa ndogo ni ipi.

    Pia kama sheria ni ili itusaidie kwenye mambo ya check and balance, mbona sio raia wote wanapewa treatment sawa? Ina maana wala rushwa 'ndogondogo' hawahitaji checking and balancing?

    CHADEMA na vyama vingine vya upinzani tunawaomba sana mkaliwakilishe hili swala Bungeni liwe reviewed. Nina hakika wamo hata wabunge wa CCM ambao hawapendi mambo kama haya.
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Basi kama ni hivo takukuru ifungwe.. Sioni point ya wai kukamata watu alafu dpp hafanyi chochote... Ndio yake nayosema kua vyombo nyeti kama hivi viko chini ya serikali afu bado mnataka kuwashtaki watu hao hao haiwezekani
     
  9. kiplagati26

    kiplagati26 JF-Expert Member

    #9
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tatizo la jaji Warema ni udhaifu wake katika kufanya mabadiliko ya kisheria Dr. Edward G. Hoseah yuko sahihi mapungufu ya kuwafikisha vigogo mahakamani yanakwamishwa na sheria ilipopo UTENDAJI WA TAKUKURU JAMANII NI IMARA SANA NA NI MAKINI Dr Hoseah ni kiungo na ni kichwa
     
  10. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #10
    Aug 20, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Werema hana hata aibu. Sioni hata anachotetea hapa. Hizo checks and balance mbona hazizingatiwi kwa rushwa ndogo ndogo

    Kama vipi PCCB bora ivunjwe tu. PCCB lazima wajione wanyonge wanapopeleleza rushwa kubwa kwasababu hiyo sheria peke yake ya kutaka DPP ndo apeleke mahakamani mashitaka ya kesi kubwa za rushwa, inadhihirisha DPP amewekwa hapo kuwalinda mafisadi

    Ndo maana PCCB wataishia kuwakamata afisa mtendaji wa kijiji hawataweza hata kuwakamata polisi kwasababu public prosecutor wa mahakama ya wilaya naye lazima atazame maslahi yake

    Na kwa wala rushwa kubwa ngazi ya taifa DPP ndo atawakingia kifua mafisadi
     
  11. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #11
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wakati wadau tukidai katiba mpya, Mh Welema aliweka bayana msimamo wake wa kupinga katiba mpya. Dr. Hosea ametoa mawazo yake kuhusu sheria ya kuwashitaki Mafisadi Papa, Jaji Welema anaipinga nia hii nzuri ya kuondoa bureaucracy serikalini.

    Wana JF naomba majibu ya swali langu please
     
  12. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Werema amenyoosha maelezo, though inaweza kuonekana anawakingia kifua lakini ukweli unabaki palepale, haiwezekani ukatuhumu, ukapeleleza na kushtaki bila mtu mwingine kucheki kama ni majungu, visasi au kweli kuna kosa in terms of ushahidi, haiwezekani.

    Jiulize hao Pccb wanaong'ang'ania kufutwa kipengele cha conset ya Dpp wameshinda kesi ngapi? ukicompare na walizoshindwa? na zile za disign ya Liyumba? Sometimes watu tunakuwa mashabiki zaidi.

    Sheria iko poa tatizo labda ni dhamira tu, Hosea aache visingizio na siku zote serikali huwa ina kauli moja na msimamo 1
     
  13. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Wameshachanganyikiwa!wanapigana chenga wao kwa wao,mwisho wa siku watajifunga wenyewe!waacheni!
     
  14. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa huelewi nini rushwa kubwa ni ile ambayo GAMBAZ wakikamatwa nayo, hapo consent ya DPP ni lazima. Lakini mimi na wewe tukikamatwa ni rushwa ndogo, HAPA HATUHITAJI CONSENT YA DPP
     
  15. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nimefuatilia sana umakini wa AG na kugundua hapaendi ama ni mwoga wa mabadiliko.HAPENDI LAWAMA AU KUZOMEWA NA MWAJIRI WAKE,ANAPENDA MWAJIRI WAKE AWE MBELE NA YEYE AWE MSHAURI WAKE2.
     
  16. Karikenye

    Karikenye JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading, width: 100%"]Mwanasheria Mkuu ampinga Dk Hoseah [/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"] Send to a friend [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"] Monday, 20 August 2012 08:35 [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]

    [​IMG]Jaji Werema.

    NI KUHUSU SHERIA KUIKWAZA TAKUKURU KUWASHTAKI VIGOGO WA UFISADI
    Kizitto Noya
    MWANASHERIA Mkuu wa Serikali (AG), Jaji Frederick Werema amesema Sheria ya Taasisi ya Kuzuia na Kupamba na Rushwa (Takukuru), ni nzuri na kwamba haipaswi kufanyiwa mabadiliko kama ambavyo imekuwa ikidaiwa.

    Jaji Werema aliliambia gazeti hili jana kuwa haoni haja ya sheria hiyo kufanyiwa mabadiliko sasa kwa kuwa haina tatizo na ipo kutekeleza misingi ya utawala wa Sheria.

    "Mimi nakubaliana na Sheria hii ya (Takukuru) kwamba iendelee kuwapo. Hakuna haja ya kuifanyia mabadiliko sasa. Ni nzuri kwa kuwa inazingatia misingi ya utawala wa sheria," alisema Jaji Werema.

    Kauli ya Jaji Werema inapingana na ile iliyotolewa na Mkurugenzi Mkuu wa Takukuru, Dk Edward Hoseah kwamba sheria hiyo imekuwa ikiwakwaza kuwashughulikia wala rushwa wakubwa, kwani majalada ya kesi zilizokwishafanyiwa uchunguzi yamekwama kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mashtaka (DPP).

    Wiki iliyopita Dk Hoseah alilalamikia sheria hiyo, hasa kifungu cha 37 na 57 akisisitiza kuwa ni mbovu kwa kuwa vinamzuia kuwafikisha watuhumiwa wa rushwa kubwa mahakamani. “Tusaidieni sheria hii ibadilishwe ili iweze kuturuhusu kufanikisha kupambana na rushwa nchini,” alisisitiza Dk Hoseah.

    Hata hivyo, jana Werema alipinga dhana hiyo na kusema kwamba siyo sahihi kuipa Takukuru mamlaka yote; kutuhumu, kupeleleza na kushtaki kwa kuwa kufanya hivyo ni kinyume na demokrasia, Katiba na utawala wa sheria.

    Kumrundikia mtu au taasisi moja mamlaka zote hizo, ni kinyume na misingi ya utawala bora, alisema.

    "Haiwezekani mtu (Dk Hoseah) akawa na mamlaka ya kupeleleza na kushtaki, halafu Mahakama ikiwaachia huru watuhumiwa, atasema siyo mimi ni kosa la Mahakama, We can't do that! (hatuwezi kufanya hivyo)," alisema Werema na kuongeza:

    "Mimi nakubaliana na kitu kimoja, kila mamlaka iwe na kigingi. Iwe Mamlaka ya Rais, Bunge au Mahakama, lazima kuwe na chombo cha ku-check and balance," alisema Jaji Werema.

    Kauli hiyo ya Jaji Werema imekuja siku chache tangu Mkurugenzi wa Mashtaka, (DPP) Eliezer Felishi kukiri kwamba kazi ya kuwafikisha watuhumiwa hao mahakamani ni yake, lakini kesi nyingi zinakwama.

    DPP Feleshi alisema ucheleweshaji wa kesi za rushwa kupelekwa mahakamani, unatokana na kukosekana kwa ushahidi wa kutosha. "Ikifikia hapo, nalazimika kuyarudisha mafaili hayo kwa Takukuru," alisema.

    "Mimi nafanya kazi kwa kufuata sheria na taratibu zilizowekwa na Serikali. Siwezi kufanya kazi kwa sababu mtu fulani ametaka nifanye. Jambo hilo linaweza kuniletea matatizo baadaye," alisema na kuongeza:

    "Kutokana na hali hiyo, siwezi kupeleka mahakamani jalada ambalo halijakamilika. Sheria inanipa siku 60 niwe nimepeleka kesi mahakamani, lakini kama ushahidi haupo cha kufanya ni kurudisha Takukuru faili.”

    Madai ya Dk Hoseah
    Awali Dk Hoseah alisema anajua matarajio ya wananchi ni makubwa kwa Takukuru, lakini sheria imewafunga mkono kwa kuwa hawawezi kuchukua uamuzi dhidi ya kesi kubwa za ufisadi bila ushauri wa DPP.

    “Sina mamlaka ya kumpeleka mtuhumiwa wa rushwa kubwa mahakamani. Uwezo wangu ni kupeleka walarushwa ndogondogo tu na kwamba kazi yangu ni kuchunguza tu,” alisema Dk Hoseah na kuongeza;

    “Sheria yetu imetufunga mikono kwa kuwa kumpeleka mtu mahakamani siyo uamuzi wangu, bali ya DPP.”

    Awali Dk Hoseah alisema sheria hiyo katika kifungu cha 57 inamzuia kuwapeleka mahakamani watuhuhumiwa wakubwa wa rushwa, mpaka awafikishe kwa Mkurugenzi wa Mashtaka ya Umma (DPP).

    Kifungu hicho cha 57 (1) kinasema kuwa shtaka lolote la kosa lililoelezwa kwenye Sheria ya Takukuru lazima lifunguliwe kwa ruhusa ya maandishi kutoka kwa DPP. Kifungu cha 57 (2) kinamtaka DPP ndani ya siku 60 kutoa au kukataa ruhusa ya kushtakiwa.

    Dk Hoseah alisema, hiyo ni moja ya changamoto zinazoikabili taasisi yake na kwamba wananchi wasubiri mabadiliko ya kiutendaji kama sheria itabadilika na kumruhusu kufanya hivyo.

    Maelezo ya Dk Hoseah yanaungwa mkono na sehemu ya taarifa ya awali ya Mpango wa Nchi za Afrika wa Kujitathmini (APRM) ambayo inaeleza kwamba kikwazo cha ufanisi katika vita ya rushwa nchini Tanzania ni sheria inayowazuia Takukuru ipate kibali cha DPP kabla ya kufungua kesi kubwa za rushwa.

    “Ni wala rushwa wadogo wadogo tu ndiyo wanaoweza kushtakiwa na Takukuru, lakini makosa makubwa ya rushwa yanayohusu viongozi au watu wa karibu na viongozi wakubwa ni mara chache sana kufunguliwa kesi mahakamani,” inasema sehemu ya taarifa hiyo na kuongeza:

    “Mfumo huu ni kama unainyima mamlaka ya kiutendaji Takukuru na kimsingi, unakandamiza juhudi za chombo hiki kupambana na rushwa”.

    Hii siyo mara ya kwanza kwa ofisi hizi mbili kuvutana kuhusu udhaifu katika sheria ya Takukuru, lakini mara zote Serikali imekuwa ikisisitiza kwamba lazima mashtaka kwa watuhumiwa wakubwa wa rushwa wapate yapate kibali cha DPP kabla ya kufikishwa mahakamani.

    My take: Hivi kama kesi kubwa za rushwa lazima zipate kibali cha DPP, kwa nini TAKUKURU iruhusiwe kuwapeleka wala rushwa wadogo mahakamani bila kupata kibali toka kw Bwana DPP? Isitoshe kama TAKUKURU hawaruhusiwi KUTUHUMU, KUKAMATA, KUPELELEZA na KUSHTAKI... kwa nini POLICE wanafanya hivyo? Hivi waendesha mashtaka wa TAKUKURU na wa POLICE ni wapi ambao ni wanasheria (GRADUATES with LLB/LLM)?? Hivi Hosea kama Mwanasheria (PHD Holder) Kweli hawezi kujua au hana wataalamu wa kujua kuwa USHAHIDI uliopo unajitosheleza???

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Huyu jamaa ananifanya wakati mwingine nitamani mzee wa vijisenti awe AG
     
  18. Captain22

    Captain22 JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 593
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Hii ndiyo JMT kila kitu ni danganya toto. Inashangaza kumshitaki aliyeomba rushwa ya sh 10,000 lakini unashindwa kumshitaki aliyehongwa usd 1,000,000. Huku ni kulindana kwa viongozi wa magamba.
     
  19. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #19
    Aug 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,154
    Likes Received: 3,417
    Trophy Points: 280
    huyu si ndio alisema katiba ya jamhuri iko vizuri kabisa haiitaji kutengezwa upya.? Nchi ya vituko,rais kituko,pm kituko,madam spika kituko,AG kituko.!!
     
  20. maria pia

    maria pia JF-Expert Member

    #20
    Aug 20, 2012
    Joined: Jul 24, 2012
    Messages: 516
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haswaaaaaa,umenena mkuu
     
Loading...