Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwananchi wa kawaida ni nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by commonmwananchi, Feb 12, 2012.

  1. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #1
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Neno hili linatumika sana hasa kwenye medani za siasa nchini ,je ni nani hasa ambaye ndio mlengwa wa jina hili ndani ya nchi hii.?
    "MWANANCHI WA KAWAIDA"??

    Naomba kuwakilisha!
     
  2. R

    Rutatinisibwa Member

    #2
    Feb 12, 2012
    Joined: Aug 22, 2011
    Messages: 81
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Ni mm na ww!
     
  3. patience96

    patience96 JF-Expert Member

    #3
    Feb 12, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,151
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ID yako inaonyesha kuwa jibu la thread yako unalo wewe mwenyewe!
     
  4. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Sasa iweje waheshimiwa wetu mjengoni wao wanasimama na kusema "mh spika mwanananchi wa kawaida anaumia" je wao si wananchi wa kawaida?
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu polisi ama.mwanajeshi anaposema "siku hizi hatuishi kambini tunaishi na raia" huwa wao wamepoteza uraia au? Nadhani ni neno tu kama lile la kiingereza yaani layman ambalo layman kwa kitu fulani ni professional kwa kitu kingine.
     
  6. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Poisi ni askari na humaanisha "asiyekuwa askari"(raia)
    Je madaktari wanapodai malipo zaidi,ndio wanataka kuliacha daraja la mwananchi wa kawaida?
    Na kuhamia la waheshimiwa(kipato kikubwa)?
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Feb 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu raia ni nani? Mwananchi wa kawaida ni Commonmwananchi (wewe) kwa Kenya wanaitu Wanjiku na Wamboi. Kwa kifupi ni walalahoi
     
  8. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Ahsante kwa kulielewa hilo.je waheshimiwa wabunge wetu na familia zao wako kundi hili?au je wanatuwakilisha kama wanavyodai au la.......
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,333
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Wabunge si commonmwananchi. Wao wana uhakika wa kula wao na familia zao. Wanajiwakilisha wao zaidi kuliko wanavyowawakilisha wananchi.
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mwananchi wa kawaida ni yule ambae kipato chake hakimtoshi kwa mwezi bila kuiba au kuomba.
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwani wabunge kazi yao nini? zaidi ya kutafuta maslahi yao kwanza, halafu ya vyama vyao, halafu mwisho ndio maslahi ya misukule wanaotegemea kuwa wanasiasa wako pale kwa ajili yao na si kwa ajili ya nafsi zao.
     
  12. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #12
    Feb 13, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wananchi wa kawaida hapa kenya tunawaita ni watu wa hivihivi.
     
  13. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #13
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ili kupata jibu la swali hili inabidi ujiulize kwanza, ni nani asiye mwananchi wa kawaida?
     
  14. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #14
    Feb 13, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hahahah halafu hao wananchi wakawaida wakipata madaraka ndo wanakuwa majambazi kama lowasa, toka kwenye ngoma mpka gufisadi.
     
  15. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #15
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    IMO.... Mwananchi wa kawaida ni lazima itakoa tofauti na jamii husika hasa ki taifa. Hivo nikiangalia jamii ya Tanzania naona kama mwanannchi wa kawaida ni yule ambae huendesha maisha yake ya kila siku kwa nafasi ambayo inatakiwa ichezwe na yeye iwe ni mwajiriwa wa serkali ama binafsi (mwenye kiwango cha kipato ambacho kinatimiza tu mahitaji yake na familia bila akiba ama akiba kiasi)/mkulima na wafanya biashara wadogo wadogo. Take note wale ambao wanaishi maisha ambayo ni ya kubahatisha kama machokoraa hawapo inclusive. Hayo ndio maoni yangu... naomba mtoa mada unipe perspective yako.
     
  16. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #16
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,701
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    ni yule anayeshindia mihogo ya kuchoma, ngisi na pweza wa stendi ya daladala, miguu na utumbo wa kuku wa kukaanga, halafu kesho yake hajui ataamka vipi
     
Loading...