Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwananchi: Masha, Mramba, Batilda, Mkuchika hoi!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Taso, Nov 1, 2010.

  1. T

    Taso JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2010
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    TBC1 imenukuu gazeti la Mwananchi likitangaza kifo cha ubunge wa mawaziri MASHA, MRAMBA, BATILDA, MKUCHIKA

    Kaa chonjo
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    He he he sijui sasa watalifanyaje Mwananchi si walitishia kulifuta naona habari hizo zitakuwa shubiri kwa watu.
     
  3. T

    Taso JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2010
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    huyo Mkuchika ndo huyo yuko chali, na hakuna wa kuendeleza policies zake pale Utamaduni, Bendera alishakuwa dead on arrival hata kabla hajamaliza term yake. Mkwere aliwaambia anaetaka basi kuna job vacancies za Ukuu wa Wilaya...AIBU!
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Vipi kuhusu Dialo
     
  5. m

    miseryman Member

    #5
    Nov 1, 2010
    Joined: Mar 20, 2008
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh! Kweli watanzania wameamua kujikomboa
     
  6. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Gud
     
  7. r

    rmb JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Masha, Batilda, Mramba, Mkuchika maji ya shingo Send to a friend Monday, 01 November 2010 00:49 0diggsdigg

    [​IMG]Batilda Burian akiwa katika kampeni

    Waandishi Wetu
    MWENENDO wa matokeo ya awali yaliyokuwa yakikusanywa hadi jana usiku yameonyesha kuwa vigogo takribani wagombea 10 wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) wana hali ngumu.Taarifa zilizokusanywa na Mwananchi katika majimbo mbalimbali zinaonyesha kuwa Philip Marmo (Mbulu), Lawrance Masha (Nyamagana), Dk Batilda Buriani (Arusha Mjini), Kapteni George Mkuchika (Newala) na Basil Mramba(Rombo)hali zao ni ngumu katika uchaguzi huu.

    Matokeo yalikusanywa katika kata za majimbo ya wagombea hao yanaonyesha kwamba kuna mchuano mkali sana baina yao na wale wa vyama vingine na baadhi yao wamezidiwa hadi zaidi ya nusu ya kura, huku kata zilizobaki katika majimbo hayo zikiwa ni za kunyang'anyana.

    Washindani wakubwa wa wagombea hao wanatoka Chadema na CUF ambavyo vimeweza kuongeza ushawishi katika maeneo mbalimbali nchini, kubwa ikiwa ahadi yao ya kutoa elimu bure kuanzia shule ya msingi hadi kidato cha sita.

    Hadi jana jioni mvutano ulikuwa mkali katika majimbo hayo huku askari wa jeshi na wale wa polisi wakijaribu kutuliza hali ya mvutano uliokuwa umeanza kujikita kwenye majimbo hayo.

    Taarifa zaidi zilieleza ukiukwaji wa taratibu wakati wa kura za maoni, tuhuma za rushwa na wanachama kupinga maamuzi ya baadhi ya kamati za siasa za mikoa kugeuza matokeo, ni mambo ambayo yanaendelea kuisumbua CCM.

    Matokeo mengine ya awali ya urais, ubunge na udiwani yalionyesha jimbo la Simanjiro Kata ya Ngorika kura za urais CCM imepata kura 853, Chadema 282, CUF 5, APPT, 3 na NCCR 1. Udiwani katika Kata hiyo CCM imepata kura 941 na Chadema 200.

    Katika Kata ya Kibaya jimbo la Kiteto, kura za urais CCM imepata 83, Chadema 102 na CUF kura 4. Katika ubunge Chadema imepata kura 132, CCM 60 na CUF 2. Kwa upande wa udiwani Chadema imepata kura 125 na CCM 67.

    Katika Kata ya Sanya Juu jimbo la Siha CCM imepata 1,269 na Chadema 949.

    Kata ya Ngamiani Kusini, urais APPT 3, CCM 1,145, Chadema 104, CUF 1,254 na NCCR 4 udiwani CCM 11,180, Chadema 52, CUF 1,479 na UDP 5. Ubunge jimbo la Lupa, CCM 1,039, TLP 589, Chadema 37 na CUF 5
     
  8. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Musoma == Chadema hii ni kwa mujibu wa ITV...Nyerere kapata zaidi ya 56%
     
  9. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #9
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,059
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    mapinduziiiii daimaaaa
     
  10. birungi

    birungi JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    WAOOOO thats good
     
  11. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kinaeleweka sasa. Peoples Poweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeer!
     
  12. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    habari njema kwa wote saa ya ukombozi imekaribia
     
  13. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    haBARI NJEMA KWA MAPINDUZI NCHI TULIYOAMUA KUFANYA
     
  14. b

    bojuka Senior Member

    #14
    Nov 1, 2010
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mama mbenga jimbo la iringa mjini kachiinjiwa kwenye mto ruaha
    chadema roho kwatu .
     
  15. LASSYSON2010

    LASSYSON2010 Member

    #15
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu anajibu maombi yatu kwa kupitia kura zetu.
    Tuendelee kupeana nyepesi wana jamii wenzangu
     
  16. m

    mamtaresi Member

    #16
    Nov 1, 2010
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hongera silaa hongera wana chadema wote
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Nov 1, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,038
    Likes Received: 15,949
    Trophy Points: 280
    Masha gone! Yipee yeee yippy yooo
     
  18. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Kwa Masha was obvious!!! Maana alikuwa hana amani Mwanza!! Ilifikia hatua akawa hafanyi kampeni tena. Kila anakopita anazomewa hadi basi...

    Wananchi wameamu... Marmo...... nimefurahi sana, maana huyu mzee alikuwa anaona uongozi ni haki yake...:doh:
     
  19. r

    rastaman Member

    #19
    Nov 1, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mungu yule yule aliyemwambia Musa "inua kijiti juu" na moto ukakiteteza kule jangwani
    Ndo huyu huyu anatenda miujiza leo. Utawala wa udini; watoto, urafiki; ufisadi, uzinzi, kuabudu majini nk unathani unadumu??
    Hapo ni mwanzo tu. bado. Mungu si kwamba haoni mpaka aachie taifa zima lenye wateule wake liangamie.
    Onyesha ukuu wako.
    In allah we believe and belong
     
  20. A

    Anold JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2010
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyo Batilda si alishafanyiwa sendoff part? Kilichobaki ni msimamizi wa uchaguzi kumkabidhi kwa mshenga afungishwe ndoa ya mkeka (viti vya dezo vya rais)
     
Loading...