Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke wa Kimakonde na staili ya ukarimu???"

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by ngoshwe, Feb 19, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wanawake wa Kimakonde, Kimakua na Kimawia wanasifika kuwa ni wakarimu sana kwenye masuala ya "kijamii", wakati fulani ukienda mikoa ya kusini kikazi na kupanga nyumba ya kulala wageni (guest house) , usiku unasika mlango unagongwa kwa ile staili ya "house keeping" kwenye hoteli kubwa …ukifungua unakutana na binti mrembo amejifunga kanga moja tu na kabeba chungu kidogo cha cahula kichwani . Ukimuuliza kulikoni, tena pale usiku, anakujibu:
    " eh, Kaka, mi kuja kumwazima n'geni…(akimaanisha kakufuata weye kukuazima..).," …
    ukiuliza ikoje, anakujibu:
    " ehhhhh, giza lote hili, kukufutanwewee, chui, utaleleje nyumba yote hii peke yako bwana wewe ?"…(hapo sijui utasemaje tena!) ….
    Mwingine ukiwa unatembea ukidondosha chocho chenye sauti ya sarafu akisikia anakuuliza

    " mh, eti kaka hiyo chilingi au nchumali? (yaani ni shilingi au msumari?)....ukijiubu "shilingi" anakujibu kwa tabasamu la aina yake la kicheko kidogo cha mbali huku kakunja shingo yake upande:

    …."nh, miye kun'nogea hiyo chilingi bha (yaani anapenda hela)basi kama unayo nyingi, nipege basi bwana wewe.!".

    Wakati staili ya kukubaliwa kwa mwanamke wa kinyalukolo ni "niangusege bhe, si sambi sako mwenyewe...."… staili ya kule Ntwara, Lindi, Masasi, Newala na Nachingweha "ukiomba" unajibiwa:

    "mmh kaka, mwenzio kunnyima ntu kitu, n'ngali kitu n' nacho,.... tena Nnungu kunipa bure,..ah, najiskia huruma kweli mwenzio..!".. (Nnungu = Mungu).
     
  2. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #2
    Feb 19, 2010
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Utakapokuwa kitandani ukiwa marehemu mtarajiwa wa ngoma utajutia hiyo bure!
     
  3. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #3
    Feb 19, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    nangu baaaaaaaaaaaaa
     
  4. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #4
    Feb 19, 2010
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Chee, bwana wewe mambo haya ya wamakonde kun'nogea mimi somo, bhaaa!
     
  5. kui

    kui JF-Expert Member

    #5
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 5,632
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    Etiii, ungekuwa ugali ungesema atamaliza, lakini kitu anaacha hapohapo....usiwe nchoyo bana!
     
  6. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,088
    Trophy Points: 280
    Jeni atuthibitishie swala hili
     
  7. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #7
    Feb 19, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Unawatafutia dada zako soko eeeh?
     
  8. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #8
    Feb 19, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mma, kujuae bwana wewe? kwani Mmakonde chi Ntu? Kwanza Mamakonde kumaliza madarasa yote ya mahaba bana!, wengine kufanya kujifunza!
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Feb 19, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,503
    Likes Received: 1,733
    Trophy Points: 280
    kwani viiiipiii...??? n'tu kun'tafutia ssookoo dadyake fibayaa.......... baaa achaaa unookoo
     
Loading...