Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke wa Kijijini au Mjini, yupi wa kuoa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MaxShimba, Mar 22, 2010.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    I got a phone call this Sunday from one of my colleague (From Nigeria) na akaniomba ushauri as follows:

    His question was: Is a village born ladies better than city born ladies if one is looking for a wife? Is ones character determined by where she is born or brought up? I know a lot happens in our cities that can influence the character of an individual.

    Wakulu naomba maoni yenu.

    My take to him was:
    Hii issue ya kutaka mke wa shamba au mjini should be approached case by case. I strongly believe that our cities still have good ladies, inter-alia, there are also bad ones as well. At the same time the villages also have the two groups. There are village girls who once they come to town become worse. Men should know that marrying a village girl does not mean she will remain there. You will get work in the city and bring that village lady to the city and from there you will have the town girl you have been trying to avoid. It is for this reason that I think people should be judged by their natural character not by where they were brought up.

     
  2. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kha! utafikiri anachaguliwa kuku? wa kisasa au wa kienyeji?
     
  3. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kumbe huwa mnatuchaguwa,
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Mar 22, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,072
    Likes Received: 15,981
    Trophy Points: 280
    Cha muhimu ni maadili mema na maadili mema hayana mjini wala kijijini
     
  5. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,472
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Maxishimba

    Tell yourfriend that marriage is serious relationshsip and is meant to ever lasting. Though now we are intermingling, still we have opportunity to choose wives in any big or small community; that is from where he lives, does he go the the church? or is he participating in regular moral gatherings in communities? If so then that is a starting point

    As Julius pointed out above you can choose a wife anywhere your love lead to, however in using human credible judgement he must make sure to find a wife in places where there is no doubts about the merits of his woman. Say you are falling in love with a striper or pole woman! au kakutana naye club bilicanas, au kamkuta mwanamke anapiga kilevi kalewa chakali then anasema anakuwa mke wake na naamini atakuwa mzuri!

    Vijijini nako kuna wanawake wabaya kabisa na matabia mabaya kabisa,

    If he believes in Jesus, tell him to employ him!
     
  6. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #6
    Mar 23, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mbombo ngafu jilipo apa
     
  7. T

    Tall JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    tunapokuja kwenye swala la kuoa issue kama mchumba anatoka wapi,halina maana kabisa.kumbuka huishi na kijiji au mji bali unaishi na mtu. ISIPOKUWA kama watu wawili unafikiria kuoa na kila mmoja ana sifa na vigezo vyote muhimu vimetimia na wapo droo. sawa kwa sawa.
    Basi kama wewe ni mzaliwa wa town oa wa town na kama ni bushmen oa hukohuko bush.
     
  8. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #8
    Mar 24, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa kweli hili ni swala la muhimu na binafsi kwani wakijijini wanaolewa na mjini pia wanaolewa na penzi alinaubaguzi kabisa linampenda yeyeto popote bila kubagua
     
  9. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mie naona mwamanamke kijijini anafaa sana kuliko wa town, kwani angalau anafundishwa maadili mema na jinsi ya kuishi vizuri na mume lkn pia unaweza kubahatika ukakuta ana "seal"!
    Haya mabo ya kusema akifika mjini atabadilika hayana uzito sana kwani akifika tu mjini ukamzalisha mfululizo watoto kama wanne na kuendelea hatakuwa na muda wa kutangatanga hata akifanya hivyo itakuwa ni baadae sana wakati wewe ushabenefit mambo mengi mazuri toka kwa mke mwema huyo.
    Tofauti na wa mjini amabao wengi siku hizi hawajui hata kupika uji! au hawajui hata kufua nguo zao za ndani!, na unakuta keshakuwa mtaalamu sana wa ngono mwenye kujua staili za kila aina!!
     
  10. Mwana wa Mungu

    Mwana wa Mungu JF-Expert Member

    #10
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 1,007
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    hahahaha. ndaga fijo mundu va kumbeya.
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mke mwema hutoka kwa mungu awe wa mjini au wa kijijini
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Ngumu kujibu!, hakuna jibu la moja kwa moja!
    Everything is too relative here!...Kupenda kuna vianzilishi vingi broda, nikikwambia mimi nilichompendea yule mama Chausiku utacheka ufe!
     
  13. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Mi naona ni wote, inategemea na uelekeo wako
     
  14. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Inategemea malezi.. awe wa mjini au kijijini.. Malezi ndio mwisho wa yote Mkulu..
     
  15. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #15
    Mar 24, 2010
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Seriously we need mental emancipation,your friend has no concrete reason to use community as the sole criteria in choosing his life mate

    Mwanamke mzuri ni tabia na mtazamo wake ulivyo kuhusu ndoa,familia na dira ya maisha

     
  16. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #16
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    mmh jilipo malafyale agonile nkasi gwako?
     
  17. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,971
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Oa wa mjini ambaye ameshafanya starehe zote,so yuko tayari kutulia coz hakuna jipyakwake,huyo wa shamba unaweza lia akianza micharuko yake!!
     
  18. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2010
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Akianza itakuwa tayari umeshampiga mimba tano, itakuwa si mbaya. Wa mjini ktika hizo mimba tano nne zitakuwa za boyfriend wa zamani, utalisha mitoto ya watu hadi uzeeni!
     
Loading...