Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke usimdanganye mumeo hujazaa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ndyoko, Dec 9, 2011.

  1. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Muda huu tunapoongelea uhuru wa miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika, kuna mwanamke hapa Chan'ombe Dodoma limemshuka, tena looooooooooooooote! Ameolewa ana miaka 9 ktk ndoa yake ingawa hajabahatika kuzaa ktk ndoa yake hii. Mumewe siku zote hakujua kuwa kabla ya kuoana alishazaa mtoto wa 'ujanani'. Hakumueleza mumewe wakati wa urafiki, uchumba na baada ya ndoa. Juzi huyo mtoto wake wa ujanani alokuwa akiishi na bibi alifariki hapa dodoma, hivyo ilibidi mama na mumewe waje dodoma, huku mume akijua kuwa mtoto aliyefariki alikuwa ni wa kaka wa mkewe. Hakukuwa na jipya lililoendelea zaidi ya hali ya majonzi miongoni mwa wafiwa.

    Hali libadilika leo asubuhi wakati wa maandalizi ya kwenda kuzika wakati wa kuaga mwili. Mama alipoenda kwa jeneza, si ndo akaanza kulia kwamba anamuachia upweke kwani yeye ndiye alikuwa mwanawe pekee, ataishije bila kuwa na mtoto. Siku zote alikuwa akijivunia kuwa mzazi sababu ya yeye ingawa alikuwa akisemwa hazai na watu na majirani. Minong'ono ikawa mingi pale msibani baada ya kuona ameng'ang'ania kwa jeneza zaidi ya dk 5 ambapo ililazimu watu waende kumuondoa ili taratibu za mazishi ziende kama ilivyopangwa.

    wakati minong'ono ikiendelea ndipo mumewe alipojua na kuthibitish kwamba kumbe mtoto aliyekuwa akimjua kama mpwa wa mkewe, ukweli alikuwa ni mtoto wa mkewe. Jamaa alimaindi sana, na nusura aondoke msibani ila busara ya wazee ilisaidia jamaa abaki msibani na kuendelea na mazishi. Ajabu mara baada ya kurudi mazishini, pamoja na juhudi za wazee na ndugu kumuomba baki ili waliongelee hilo, jamaa alifungasha vitu vyake na kurudi dar, pamoja na juhudi za mkewe kumsihi ili wamalize issue hii kabla ya kurudi zao dar na mumewe. Hakuna nayejua nini kitafuatia baada ya 'aibu' hii kujulikana.

    My take: Chondechonde kina dadana wanaume pia, kama mtu kakupenda epuka kumdanganya issue ambazo ziko wazi kama hii au kabila yako. Mambo hayo hayana kificho yatakuja julikana tu. Na ukweli utakapojulikana utakosa pa kuuficha uso wako.
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Will be back Ndyoko...
     
  3. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Kuna kabila moja so far ndio nimekuja ku conclude wana hiyo tabia saaana. Wakizaa ujanani wanaficha kuanzia mimba mpaka mtoto. Jirani yetu alikuja kujua mtoto wa mkewe siku binti anafunga ndoa; MC akasema mama wa bibi harusi, kasimama mama ambaye sote tulijua ni dada yake na ndo alomlea watu wakabaki midomo wazi. From there ndo tukajua kumbe alikuwa mtoto wake. Mumewe alimind kishenzi ila ndio hivyo walishakaa kwenye ndoa more than 20 years na wana watoto wengine.

    Nina rafiki yangu nae watu wanasema chini chini (wamejua from reliable source) ana mtoto alimzaa akiwa form two; nayo ni siri sirini. Na alikuja kuolewa na kuachika bila ku mention kuwa ana mtoto. Sasa ana mtoto mmoja kwa ex hubby wake.

    BUT it is not fair kwa hao watoto wanaonyimwa haki ya kuita mama zao "Mama" very selfish behavior indeed!
     
  4. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    dunia bado inakua na sijui huwa kama wana amani moypni maana ni kama wamejibebesha mzigo mzito ktk maisha yao. Muda wote wanakaa wakipanga mikakati ukweli usijulikane huku mtoto naye akinyimwa haki yake ya kujua ukweli wa maisha yake
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    kuna wanawake wana roho ngumu!
     
  6. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Aisee wanawake wote wana roho ngumu!Kama huyo wa Chang"ombe<GWASA>alivyokomaa miaka yote hiyo!Bila huo msiba jamaaa asingejua kamwe.
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Yaani mi kila siku nasema wanaume huwa wanajidai wajanja ila wakitendwa wanajiskia wameonewa! With current relations, mi sizimii wala kustuka aisee. Nina ndugu aliwahi kuacha shule form 2, akaishi na mwanaume na kuzaa twins bahati mbaya wakafariki na wakaingilia kumrudisha yule dada shule.

    Yuko married, mume ana wivu kama kichaa na ndugu tunaambiwa tukae mbali tusije tukamfundisha mkewe tabia mbaya na tamaa. Yeye mwenyewe huwa anacheka anasema ' hajui mie ndo mwalimu mkuu wa tabia mbaya maskini'.

    Mshkaji wangu alioa mzulu, alikuja gundua kumbe mtoto alieambiwa ni wa dada alikua ni wa mumewe baada ya mama mkwe kufariki na kuwalazimu kukaa nae.

    Ndyoko, cases ni nyingi tu! Binamu yangu alikaa russia na married woman for 5 yrs, wakazaa na mtoto. Dada akija likizo kwa mumewe kimyaa, mwanaume anabaki na mtoto.

    Bahati mbaya lakini nzuri kwao yule kiddo akafariki. Wamerudi nchini kimya as if nothing happened! Issue ni usipate wazimu na mwenzio. Siku yakifunuka u cross the bridge there and then, period. Maisha mafupi haya, usijitie wazimu.
     
  8. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Issue nayoona hapa si kumdanganya mwanaume ila ni kumyima haki mtoto ya upendo wa mama; that's all. Wanaume wala siwahurumii kihivyo maana wako wengi wanazaa nje, ambao huwezi linganisha na kosa la wanawake wanaoficha watoto wa ujanani.
    :mvutaji:
     
  9. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ni makabila gani yanaongoza kwa kuficha ukweli? hili ni muhimu kulifahamu ili mtu unapotafuta mchumba ukidondokea kwenye hilo kabila ufanye full check up....nyumbakubwa tufahamishe pls..
     
  10. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Nikiwataja watantoa roho, lakini nawajua several wa kabila hilo hilo.

     
  11. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Huyo mwanaume nae hovyoooo......kususa msibani maana yake nini sasa?? Au alidhani yale aloambiwa ndo yatageuka miujiza?? Atleast hata mwanamke hakughasi kwa malezi, kuna mijanaume mingine inasubiri mpaka ikishakuweka ndani ndo unaanza kuletewa orodha ya watoto, mmoja baada ya mwingine utadhani unasajili wacheza mpira bana!!! Sio issue kabisa waungwana, kutakiana lawama tu!
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    dunia tambara bovu
     
  13. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hakuna kukutoa roho maana hapa tunajadiliana na kusaidiana pia. kama ukiwataja hata wao watafurah maana watajua kuwa udhaifu wao umefahamika na wataanza kujifunza na kuwa wawazi kwa wapenzi wao kabla ya kufunga pingu. tafadhali funguka....
     
  14. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    We ndo ushaanza kuogopa hivyo! Sasa ukitajiwa kabila na ukakuta mpenzi wako amehusu huko, ndo kusema unapiga tipa?? LOL
     
  15. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,810
    Likes Received: 1,301
    Trophy Points: 280
    Kuna raha ya kuoa mtu Bikira,au uwe wa kwanza, ukiacha hzo za kichina ile Original yenyewe. Mambo kama haya utayasikia kwa wengine tu.
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    wahaya ndo zao...na watu wa singida
     
  17. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ndo maisha mpfuuuuuu.......
     
  18. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    siku hizi hata wanamme wanaficha watoto.
    Kuna case moja wameoana, kaka ana mtoto wa nje hajamwambia mkewe. Bahati mbaya hadi leo hawajajaliwa kupata mtoto kwenye ndoa. Yule kaka kauza mechi mtaani kwa manamke mwingine naya kapata ujauzito.
    Mkewe hajui chochote hata yule wa ujanani hajui.
    duh yaan mie sielewi hii ya kuficha watoto.
     
  19. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    tunapenda watu kama nyie ambao mnaweza kuweka mambo wazi. numba kubwa bado anaogopa kutaja...
     
  20. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    ...........lol...........
     
Loading...