Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke kumtongoza mwanaume na tamaduni zetu za Kiafrika...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pretty, Jun 22, 2009.

  1. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hey wana JF,

    Katika utamaduni wetu kama waafrika/ watanzania, mwanaume ndio wa kwanza siku zote kueleza hisia zake kwa binti kama anamuhitaji kimahusiano. Hivi sasa imekuwa tofauti kidogo, kuna baadhi ya wasichana wanaanza kueleza hisia zao kwa mvulana/Mwanaume kama anampenda au anahisia nae kimapenzi.

    Lakini hapa nchini kwetu inaonekana kama vile msichana anayemtaka kimapenzi mwanaume ni muhuni/ mapepe/malaya, majina yote hayo anapewa. Hii tabia ya msichana kumtongoza mwanaume hapa Tanzania kwa sasa bado watu wanaona kama msichana mwenye tabia hiyo ni muhuni au malaya, imekuwa tofauti na developed country hao hii tabia ni ya kawaida tu na wal si ajabu.

    Je wewe kama mwanaJF na Mtanzania unalionaje hili, je ni sawa kwa msichana kumtongoza mwanaume? Au bado tubaki na mila/utamaduni wetu wa mwanaume kumtongoza mwanamke?
     
  2. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ni jambo jema mtu kueleza hisia zake kwa yule anayemfeel, hivyo Kisura jisikie huru kuweka hisia zako bayana kama kuna Mkaka amekuvutia..

    Hii kasumba ya kuonekana malaya itategemea na kiwango cha uelewa alicho nacho mwanaume husika au njia anayotumia mwanamke kuwasilisha hisia zake. Kwa mfano kama mwanamke anampenda mwanaume, huonesha dalili za kujirahisisha kwake ili kumweka aware jamaa na matokeo yake ndiyo hayo ya kuonekana malaya.

    Hivyo Mamaa piga moyo konde, jipe ujasiri na mfuate jamaa na mweleze bayana hisia zako juu yake au mtumie mtu ambaye ataweza kukuwasilishia hisia zako bila ya pande yoyote kuathirika, i mean either rafiki yake wa karibu au rafiki yako wa karibu..

    Ila sipati picha jamaa akilitolea nje ombi lako, manake sisi wanaume tumeshazoea kupigwa vibuti hivyo huwa tunachukulia powa tu, wewe utaweza kukivumilia lakini?

    All the best.
     
  3. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hii ni maada/mjadala tu, haimanishi hivyo kama ulivyofikiri.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,184
    Trophy Points: 280
    Stop lying...you know you got a thing for NN...Lol
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Pretty,

    Huo utamaduni au mazoea siyo Tanzania tu. Sehemu nyingi (at least nilizotembelea mimi) mwanaume ndiyo huwa ana tegemewa kumapproach mwanamke. Mimi sioni ubaya yoyote mwanamke kumtongoza mwanaume. Kumkosa mwanaume umpendae kisa unangoja akutongoze mimi naona ni ujinga.

    Nadhani tatizo ni kwamba wanawake wengi wanaona wakitongoza mwanaume wataonekana malaya au kuonekana kuwa wana shida sana na kuwa na mwanaume. Kwangu mimi iswezi kumfikiria tofauti mwanamke yoyote anayemtongoza mwanaume.

    I think it is time mindset kama hizi zichange.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,184
    Trophy Points: 280
    Nimeshapata ujumbe...mambo yote mswano
     
  7. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    We Nyani wewe!! mweeeeeeee....!
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,184
    Trophy Points: 280
    What's up miss lady? you good?
     
  9. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    I'm good my dear!
     
  10. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #10
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,184
    Trophy Points: 280
    Now I can sleep better knowing that you're doing good.....
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,099
    Likes Received: 9,806
    Trophy Points: 280
    Pretty tuko 2009 na na siyo mwaka 47. Kwanini uendelee kuteseka roho kila siku iendayo kwa Mungu kutokana na kumpenda mwanaume ambaye ungependa kuwa naye kwa uhusiano wa karibu?

    Rusha tu ndoano yako anaweza kabisa kunasa ha ha ha ha lakini wanaume wengi hupenda kujua kama una kawaida ya kuwapigia speed wanaume mara kwa mara na wengi watakuwa na wasi wasi kwamba unaweza kuona njemba nyingine ikakuacha hoi na wewe kwa mara nyingine tena ukairushia ndoano.

    Kwa maoni yangu sioni kama ni tatizo lolote. Maana hata hapa JF tumeshaona wanawake wakitangaza kutafuta wachumba kitu ambacho miaka ya nyuma kilikuwa hakipo kabisa katika mila zetu za Kitanzania.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Jun 22, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,184
    Trophy Points: 280
    Hebu mwacheni Pretty bana...nshaongea naye miye...
     
  13. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Jamani hii mada tu nimeeileta hapa jamvini, sijamaanisha kwamba mie nataka kuaproach mwanaume.
     
  14. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,952
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    nadhani wanachommanisha ni kuwa hata ukiamua, hakuna noma
     
  15. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Siku za kisasa inawezekana....mdada anatafuta number yako ana kutafuta...bila wewe kujua...anakupa detail zake na zako anakuwa anazifahamu vyema.Humjui yeye anakujua kwa kuwa ndio mwenye nia....anakutumia sms,anapiga,credit anatuma yaani kama men akiwa kwenye mawindo.

    Once anakutoa out....japo huwa tunajikakamua kwa kulipa bill kwa kuwa hatutaki kuonekana boya.So ya women out there see men follow him.Nimeuliza couple of women wanasema njia ingine badala ya kumtongoza mwanaume huwa wanajilengesha ili wapate antension yake na kutongozwa...basi hukubali.Hii ni kwa sababu kuwa utamaduni haujatulea kutongozwa na wadada.
     
  16. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Nimekuelewa, Ila unaruhusiwa kuutumia ushauri wangu Just In Case..

    Karibu tena
     
  17. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Matokeo yake ndo yale mambo ya kumegwa na kuachwa kisha kuoneana kicheche.. Mi naona bora wawe wawazi tungu mwanzoni ili jamaa mapema kabisa ajue kuwa lengo nini haswa. Kwa sababu kwa hulka yetu wanaume, mwanamke akijilengesha hata kama huna feelings naye utammega tu kumbe mwenzako yeye ana ndoto za kuwa na wewe forever ila hakuziweka bayana tangu mwanzoni.

    Hiyo ndiyo huwa inapelekea wanawake kutuona wanaume kama wakatili, hatujali hisia zao pale wanapoonesha kutupenda, lakini ukweli ni kuwa njia wanayokuwa wametumia kumtokea mtu ndiyo jamaa naye anaitumia kama advantage ya kummega. Sidhani kama demu ambaye simfeel akija siriaz kunambia kuwa anataka anipe moyo wake nitakubali kumchezea ilhali najua anachokifeel. Nitamwambia tu ukweli ili asipoteze muda wake kwangu. Ila kama atakuwa anajirahisisha tu bila kuweka bayana lengo, nammega kisha nasepa..
     
  18. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Vijana wanaoanza uhusiano kwa mara ya kwanza tu huwa wanaongelea ndoa kweli? yaani kuishi pamoja forever kama ulivyosema? Mmh, siamini! Mi ninachoamini ni kuwa - wengi -wanaanza taratibu kama marafiki na baadaye uhusiano unapochanganya ndipo wanapoanza kuzungumzia mambo mazito ya kuishi pamoja forever, au?
     
  19. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2009
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Usihofu mweleze huyo kaka hisia zako.
     
  20. O

    Omugasi Member

    #20
    Jun 22, 2009
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pretty, hata kwa kuitoa mada kwa njia moja au nyingine umeshajieleza! uzuri kaka Nyani amekuelewa na ujumbe umefika...wadau sisi tubariki bwana! na mwenye wivu ajitoe koromeo!
     
Loading...