Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke anapogeuka 'baba' wa familia - Inakuwaje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pdidy, Nov 16, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    Ndugu watanzania...

    Katika nyumba nyingi za Tanzania tumeona familia nyingi wanawake wengi ndio wanageuka baba wa familia.. Hii ni kimaanisha wanachukua majukumu ya wanaume zao ingawa kweli kuna nyingine zinatokana na mwanaume kutokuwa na kazi lakini kuna familia nyingi wanaume wakiwa makazini wao hawana tym kabisa na familia zao na kuishia kuwaachia majukumu ya familia na watoto wake zao kisa tu kuona mke akifanya kazi...

    Jamani imefika nafasi tuache ubinafsi hata kwa uapande wa wanawake tusaidiane katika familia..jukumu la familia ni jukumu la kila mmoja.. Natumaini kwa huku wale wanaume/wanwake vitegemezi wanakwenda kubadilika kwa kushare majukumu
     
  2. Himawari

    Himawari JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,714
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180

    Mama Mia, hapa umenena bila kukosea. Ni familia nyingi sana wanaume wanakwepa majukumu yao (kulisha, somesha, matibabu ya watoto n.k).
    Wanawake wengine wamefikia hatua ya kujiona wajane japo waume zao wapo hai, sababu kuu ni kutokupata support ya kutosha kuubeba msalaba wa kulea familia.

    Jamani wanaume, kutimiza majukumu yenu ndani ya familia ni jambo muhimu sana kwa mstakabali wa familia. Mwanaume si kuvaa suruali tu bali ni kutimiza wajibu ukupasao!
     
  3. M

    Magezi JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hujaongelea pale mshahara wa baba unapokuwa wa familia na mshahara wa mama unapokuwa wa kwake na ni siri yake.
     
  4. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Haki sawa! zamani baba alikuwa baba na baba hakukwepa kuwa baba, lakini mwanamke amepiga kelele sana akitaka kuwa kama baba, baba amemwacha mama awe baba imekuwa matatizo kwa baba!!!!! mwe....! kaaazz kwl kwl!!
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    asante sana mama mia tutarifanyia kazi hilo don you worry
     
  6. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Mmedai haki zenu kwa muda mrefu, mmekwenda mpaka Beijing China sasa Mungu amewasikia kilio chenu mnaanza kupiga kelele tena. Wanawake bhana...
     
  7. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #7
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Mkuu hawaeleweki kama wanataka mvua au jua...
     
  8. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #8
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Hapo utasikia kwani wewe si ndiyo umenioa... Huku wanatafuta usawa
     
  9. Kibo10

    Kibo10 JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2014
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 10,775
    Likes Received: 1,078
    Trophy Points: 280
    Usawa wa mwanamke na mme utakuwa wa kulazimisha tu ila mwanamme ni mwanamme tu hata vitabu takatifu vimeandika
     
  10. Miss Neddy

    Miss Neddy JF-Expert Member

    #10
    Mar 5, 2014
    Joined: Nov 3, 2013
    Messages: 14,391
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    kudai haki haimaanishi
    wanaume muanze kukwepa majukumu yenu ndani ya familia
    Mwanaume anaejitambua hakwepi majukumu yake bali huyatimiza
     
  11. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #11
    Mar 5, 2014
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Ngoja waje sasa!!!!!!
     
  12. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #12
    Mar 5, 2014
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Inategemea na neno haki unaliwekaje!!!!!!
    Sio kukwepa ni kuwa mtu anaachiwa tu naye awe na haki
     
  13. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Haki za usawa zipi mnazodai kwani? Si ndiyo hizo hizo zote kwa ujumla wake. Hahahaaaaaa.... WANAUME MNAOZUNGUMZIWA HUMU ENDELEENI KUWAPA WANAWAKE HAKI ZAO.
     
  14. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #14
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Hapo haki inakuwa imetendeka sasa wanapiga kelele tena...inakuwaje
     
  15. T

    Theodore Bagwell JF-Expert Member

    #15
    Mar 5, 2014
    Joined: Jan 13, 2014
    Messages: 945
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    mwanamke kawa baba? Labda mke wako?
     
  16. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #16
    Mar 5, 2014
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Watakaa sawa tu hao wapenda haki zao!!!!
     
  17. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #17
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Na wanaume wataendelea kuwapa haki zao zote wanazozidai kama kawaida.
     
  18. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #18
    Mar 5, 2014
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Kila mchezo una kanuni na sheria zake kaka!!!!!!!
     
  19. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #19
    Mar 5, 2014
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Sio mbaya ukatuwekea badhi yake mkuu.
     
  20. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #20
    Mar 5, 2014
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    1. Baba atabaki kuwa baba
    2. Mama atabaki kuwa mama na hili halimpi sababu ya kuanza kufikiria namba 1 hapo juu
    3. Baba na mama watabaki kuwa washauri wa kila mmoja wao ila hili haliingilii mipaka wala taratibu za namba 1 hapo juu
    4. Namba moja itaingilia yote hapo juu bila kusababisha kero wala dhuluma kwa namba 2 tajwa hapo juu
    5. Ulinzi na usalama wa 2 tajwa hapo juu ni jukumu la 1 tajwa hapo juu na yote yatokanayo ikijumuisha na zao la 1 na 2 kwa majaaliwa ya Muumba


    Niendelee mkuu!!!!!?????
     
Loading...