Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke ambaye hataki kutumia jina la Mume wake baada ya kuolewa!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HansMaja, Jun 13, 2011.

  1. HansMaja

    HansMaja Member

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Hivi inamaanisha nini kwa mwanamke kukataa kutumia jina la Mume wake baada ya kuolewa na kuendelea kutumia jina la baba yake (maiden father)? Kuna wanawake wengine hung'ang'ania baada tu ya kuolewa! Hawa ambao hawataki inamaanisha nini?
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    kwan tatizo liko wap?mkeo ni mkeo awe anatumia jina la mjombake au shangazi yake....

    km anatenda yampasayo mke kutenda whats bg dil na jina?

    ahh sjui lakin mi naona si issue saana!!!!
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,023
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Jee atabadilisha jina mara ngapi maana anaweza kufiwa na mume,kisha akaolewa tena!au mkapeana talaka akaolewa tena na mwanaume mwingine.bora awe na jina lake la asili kuliko kufuata jina la mume
     
  4. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Mtoa mada unamuongelea mkeo au unaongelea generally? Kama ni mkeo na unaona kwako una feel more comfortable kutumia jina la ukoo wenu zungumza nae atakuelewa tu. Kama unaongelea familia nyingine,hayo ni maamuzi yao kwani wenzako suala la jina kwao si big deal. Reasons being complications walizosema wadau hapo juu. Mfano mimi natumia jina langu na mume wangu hajawahi hata siku moja kuongelea maswala ya jina.
     
  5. Chauro

    Chauro JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,968
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi ni mmoja wapo unataka tubadili kwa sababu gani?nina sababu nyingi zakutobadili.
     
  6. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    mtu mpaka ana graduate kila cheti kimeandikwa jina la baba yake hadi hati ya kupigia kura ina jina la baba yake so kwa nini leo hii muanze kubadirisha hamuoni km mnapoteza muda tu? mapenzi yawe unconditional bana kwa nini nimnyang'anye haki yake ya kimsingi ya kutumia jina la baba yake. mie mke wangu anatumia jina la baba yake na wala sioni tofauti yoyote ile ktk ndoa yetu. na huwa naenda sana kumuita kwa jina lake la kwanza tukiwa sidi wawili kuliko kumuita mama flani
     
  7. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwanamke akifikia hatua hiyo, better fanya utafiti, anaweza kuwa na mpenz mwingine!
     
  8. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2011
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,829
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Hebu kina baba wanaopenda wake zao wabadili majina na kutumia ya kwao watujuze nini sababu hasa za msingi, huenda wanawake huwa wanakataa kwa kutokuona umuhimu wake. Tuellimishane ili walao hao wanao kataa (wanawake) watupe sababu za kukata na wanaume watupe pia.
     
  9. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #9
    Jun 14, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hata mie sijabadilisha rafiki..
    Lakini bado ninayo ile heshima ya mke mwema namuheshimu mme wangu na haina tatizo lolote katika maisha yetu ya ndoa
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Jun 14, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Hivi mke ni kama gari eeh?...ambalo ukinunua unabadili informations za ownership?... ha ha haaaa~!
    Kama kila kitu kinaenda sawa ndani, jina litasaidia nini zaidi ya prestige ya mwanaume tu?
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Akikataa si lazima atatoa sababu? Huyo wako ametoa sababu gani?

    Mimi binafsi sikuwahi kumwomba mke wangu abadilishe jina na sitegemei kumwomba afanye hivyo. Kwa ujumla hatujawahi kuona umuhimu wa kujadili suala hili. Lakini hili halina maana kuwa kila mwanaume ataona halina umuhimu.
     
  12. Mlimazunzu

    Mlimazunzu JF-Expert Member

    #12
    Jun 14, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 420
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Abadilishe ili iweje?? Si issue sana hapa as long as mnaelewana na anajulikana ni wako mambo yanasonga. Umbadilishe awe mama fulani na tena na majina yake abadili mkiachana au kufa inakuwaje hapo. Sio dili kabisa acha ukoloni wewe
     
  13. Egyps-women

    Egyps-women JF-Expert Member

    #13
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2010
    Messages: 499
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndoa ni makubaliano na maelewano kati ya mme na mke ni si kubadilisha majina
     
  14. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #14
    Jun 14, 2011
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,829
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Nimeona hii mada ilishajadiliwa zaidi ya mara moja hapa hapa JF, Hans Maja jaribu kucheki hizi link. Mi nafikiri kuna haja ya watu kubadilika, kama mkeo hataki usimlazimishe kwa nini usimbembeleze/usimshawishi kimapenzi, mwisho wa siku hili linaweza kuishia kwenye ugomvi. By the way ipo pia option ya kutumia Mrs Fulani kila mahali bila kubadili nyaraka muhimu. Ni mtazamo tu.

    http://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/56755-mke-kagoma-kujiita-jina-la-mumewe-mume-afanyeje-3.html
    http://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/110270-mke-kubadili-jina-la-ukoo-baada-ya-kuolewa-2.html
    http://www.jamiiforums.com/mahusiano-mapenzi-urafiki/58449-je-kuna-ulazima-mwanamke-abadili-jina-baada-ya-kuolewa-2.html
     
  15. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #15
    Jun 14, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Maumivu ya ndoa ...huanza pooule poooule....
     
  16. M

    Miss Pirate JF-Expert Member

    #16
    Jun 14, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 307
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mume ni baba? utatofautishaje watoto na mama yao kama kila mmoja ana surname ya Hansmaja? kuna ulazima gani? Ina maana kaolewa siyo adopted.
     
Loading...