Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke ajifungua watoto watano (5) huko Kahama...!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Sajenti, Dec 14, 2010.

  1. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #1
    Dec 14, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mwanamke mmoja kwa jina Shija Buswega wilayani kahama mkoani shinyanga amejifungua watoto watano. Kwa mujibu wa taarifa zilizopatikana mwanamke huyo alijifungua watoto hao kwa msaada wa mumewe tu kwani alishikwa na uchungu usiku wa manane na kutokana na umbali kutoka kijijini kwao hadi kituo cha afya iliwawia vigumu kupata msaada wa mkunga hali iliyomlazimu mume wake kuchukua jukumu la kumzalisha mkewe.

    Inasemekana kuwa mwanamke huyo hiyo ni mimba yake ya kumi na huko nyuma aliwahi kuzaa watoto mapacha mara mbili. Asubuhi alipelekwa katika hospitali ya wilaya Kahama ambako alipatiwa matibabu ya awali lakini baadaye madaktari walishauri apelekwe katika hospitali ya rufaa bugando mwanza yeye na watoto wake kwa matibabu zaidi. Hadi sasa afya ya mama na watoto wake wote inaendelea vizuri. Watoto hao ni wasichana watatu na wavulana wawili.....Source RFA!
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Dec 14, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,995
    Likes Received: 5,117
    Trophy Points: 280
    Mungu amsaidie awakuze wakiwa na afya na furaha tele
     
  3. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #3
    Dec 14, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    ...Ni kweli mkuu ni jambo jema sana lakini nikiangalia upande wa pili wa malezi kiukweli kabisa hiyo famili ina changamoto kubwa sana..
     
  4. Obuntu

    Obuntu JF-Expert Member

    #4
    Dec 14, 2010
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mimba ya kumi (5+2+2+7) = 16!
     
  5. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #5
    Dec 14, 2010
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mungu amsaidie aweze kuwapa mahitaji yote yanayohitajika pia naomba serikali na wahisani mbalimabli wajaribu kumpa msaada wa kutosha Mama huyu na familia yake coz ana timui ya kutosha.
     
  6. Eng. Smasher

    Eng. Smasher JF-Expert Member

    #6
    Dec 14, 2010
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 746
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    No hiyo hesabu ipo hivi kaka from the source Mwananchi ya leo.
    5+(2*6)+3=20!!!
    Note: Vizazi 6 ni mapacha.

     
  7. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #7
    Dec 14, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hongera zake, lakini changamoto kwenye malezi ya hivyo vichanga!
     
  8. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #8
    Dec 14, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mungu mkubwa amsaidie aweze kuwakuza vizuri baada ya kuona habari hii kwenye gazeti swali lilliloniijia kichwani ilikuwa je? Mwanamke huyu atawanyonyeshaje hao watoto labda hapa wanawake wa humu JF wanaweza kunisaidia
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Dec 14, 2010
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hongera zake sana jamani!

    But serikali lilione hili na litoe msaada wa malezi kwa hawa watoto

    Si jambo la kawaida , ni vigumu sana kwa huyu mama kuweza kuwalea hawa watoto wote peke yake jamii inapaswa kutoa msaada kwa huyo mama.

    Tuangalie uwezekano wa kumpatia msaada MTZ mwenzetu.
     
  10. A

    Aine JF-Expert Member

    #10
    Dec 14, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,615
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    1. Kwanza nampongeza sana kwa kujifungua watoto wote hao watano bila matatizo yoyote tena nyumbani
    2. Nampongeza na mume wake kwa kujali na kumsaidia yeye peke yake bila msaada wa majirani
    3. Nampa pole sana huyo mama kwa kazi hiyo ngumu maana naijua vizuri nina watoto naelewa, kweli natoa pole ya dhati kabisa
    3. Mungu awajalie afya njema na wakue wote salama bila matatizo yoyote na tupo nyuma yake tunamuombea
    4. Wito wangu ni kwa Serikali, kwa kweli Serikali imsaidie huyu mama na baba kuwalea watoto hawa maisha yao yote kwani kwa kweli hawataweza wenyewe, Mhe JK, Waziri Mkuu na viongozi wote waandamizi familia hii isadiwe kiserikali kwa kila kitu juu ya hawa watoto na mama yao.
     
  11. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #11
    Dec 14, 2010
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Matatizo mengine tunajitakia wenyewe mimba ya kumi why?????? ila hongera kwa kujifungua namtakia malezi bora na mungu amsaidia
     
  12. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #12
    Dec 14, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Mungu alivyoumba ulimwengu na mwanadamu alisema ENENDENI MKAIJAZE DUNIA!
     
  13. Mkosoaji

    Mkosoaji JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2010
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 364
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Pengine hana elimu ya uzazi wa mpango. Lakini pia, serikali ina wajibu kwa unique cases kama hizi.
     
  14. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kisimba, hujakaa kijijini nini. Hakuna maisha huko. Giza likiingia ni kujifungia ndani, hakuna redio na kama zipo hela ya betri ni mgogoro. ukishapiga msosi moja kwa moja kitandani what follows is known, usishangae ndo maisha ya kijijini.

    Ndio maana kijana akimaliza darasa la saba na kufeli yuko tayari kuanzisha familia whatever his age hivyo hivyo kwa mabinti.

    Cha msingi tuangalie jinsi ya kumsaidia huyu mama wa watu idadi hiyo ya watoto sio rahisi kwa mtanzania kuwahudumia tuanzishe mchango wa kumsaidia.
     
  15. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,512
    Likes Received: 1,596
    Trophy Points: 280
    hawa JK Ndio anawakimbia kabisa
    Mengi kapate baraka mzee wangu na vijana wa kileo hao ANCIENT DAYS
     
  16. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ebanaeeeeeeh.... hiyo ni zaidi ya kutotoa...
     
  17. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2010
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 466
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    upo sahihi lakin hakusema mkaongezeke ili muishi kwa mateso pata kapicha maisha haya ya bongo watoto 20 anakipato gani cha kuwatunza!
    ewe kikwete uliye msikivu dhihirisha unagushwa ma matatizo ya watz kwa kumsaidia huyu mama na wanae.
     
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    Dec 15, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sad news nimesoma gazeti la leo, wawili kati ya mapacha hao wamefariki. So sad, Karne ya ishirini bado vifo vya watoto wachanga vinashindwa kuepukika, jamani what a tragedy.

    Tunashindwa nini kuwafanya watoto hao wawe hai?????

    Au ndo tuseme nguvu nyingi ilienda kwenye kampeni mpaka huduma hospitalini zimekwisha????
     
  19. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #19
    Dec 15, 2010
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mungu azidi kumpa baraka alee wanawe vizuri na salama. Amen
     
  20. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #20
    Dec 15, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Na uchumi huu wa jk? Mpeni pole sana sana
     
Loading...