Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanamke aachi ana achwa je ni kwel?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MUREFU, Jan 9, 2011.

  1. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hv ninasikia mwanaume ndo anaeacha na haachwi kwan hata mwanamke akimwacha mwanaume anasema ameachwa na co kuacha akiwa anawaelezea wenzie je ni kwel?
     
  2. s

    shosti JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    huwa wanajipa matumaini kuwa nimemwacha yule,kumbe limeachwa lenyewe niliona kwa babangu mzazi,alivyokuwa anajifariji huku sisi tunamcheka maana kibuti kibaya
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Aliyeolewa ndiye anaeachwa kwa hali yoyote...bottomline ni nani anayekuwa ameolewa!
    Kama mnakuwa mlioana, then mnaachana!

    ................Nachukia sana kuachana wanandoa!
     
  4. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #4
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    jaman mbona 2naona waz na ukwel co lazma wawe wanandoa hata wakawaida yan m2 na demu wake au mpenz wake
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mwanamke kiIslam anaweza kuacha ikiwa mwananmme hatimizi masharti. kwani ndoa kiIslam ni mkataba wa pande mbili (AKDI).

    Kuachana kiIslam, haijalishi ni nani aliyemuacha mwenziwe, ni TALAKA. Kuachana ni kuachana na hakupendezi. Vyote utavosema baada ya hapo inabaki kuwa TALAKA na inawahusu watu wawili, iwe ameachwa, ameacha au wameachana inaishia ni Talaka.

    Sijui kwa kiKatoliki kama imo kuacha, kuachwa, kuachana?
     
  6. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #6
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    hlo nalo neno zomba ila hii ni tetez mm cjui kinacho endelea ila nilikuwa ninajua hlo 2 la kuachana peke yake
     
  7. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    shosti umenichekesha sana. Badala ya kumfariji baba yenu mnamcheka! Watoto wabaya nyie,
     
  8. Magulumangu

    Magulumangu JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 3,041
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mie natumiaga gear ya kumpata demu mwingine, demu wangu aliniacha so akiona huruma tuuuuu kaisha...
     
  9. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    dada shosti msimcheke baba yenu ila jifunzeni madhara ya kuvunjika ndoa na mlinde zenu zisivunjike wapendwa. kuhusu nani anaacha na nani anachwa, nadhani haya ni maneno ya kiswahili rahisi na yapaswa kimaanisha maana yake halisi. aliyeanzisha hatua za kumuacha mwenzake ndiye ndiye aliyeacha na mwenziye aliyekuwa bado anamhitaji ila kashindwa kumshawishi abaki, huyo ndiye aliyeachwa. hapo hakuna cha mwanamke wala mwanaume. pia kuna wakati wanakubaliana kuwa waachane. hapo ndipo tunasema wameachana.

    mantiki kuwa mwanamke ndiyee anayeachwa imejengwa zaidi na mazoea ya kijamii na ukweli kuwa ndoa nyingi zinazovunjika unakuta baba ndiye aliyemfukuza mwanamke nyumbani. hili laweza kuchangiwa na mfumo dume katika jamii na uungwana na uvumulivu wa wakina mama kwa ajili ya kulinda ndoa zao. yaani mwanamke huvumilia kwa muda mrefu zaidi kuliko mwanaume na huvendelea kuvumilia hata pale ambapo kuna sababu za wazi za kumuacha mumewe na kuondoka.

    binafsi najisikia heshima kuwa majority wanawake ndio huwa tunaachwa, hii inadhihirisha kuwa tu waaminifu na wavumilivu. ee Mungu tuongezee imani na uvumilivu. amen
     
  10. s

    shosti JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    halafu sio kumcheka tu,tunawaeleza alowaongopea hadithi nzima ilivyokuwa ikawa kama snema,yeye anaongopa sisi tunasawazisha pata picha
     
  11. s

    shosti JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ushawahi kufika mahali ukasema hapana,sasa ndipo ilipofikia kwa upane wetu,na usijilazimishe kuwa kwenye ndoa ambayo ni ndoano,kwangu mimi hakuna tofauti ya kuwa na ndoa ama kutokuwa nayo,na hamna atakaenibadilisha kwa hilo
     
  12. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    yote maisha tu dadangu, ubarikiwe lakini
     
  13. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wanawake tunaacha,katika mahusiano yule anayefanya uamuzi wa kumuacha mwenzie ndiye anayeacha na anayepokea uamuzi au hata asipopokea ndo aliyeachwa. Binafsi sijisikii heshima kuwa majority ya wanawake ndo tunaachwa eti kwa sababu si ni wavumilivu na waaminifu.......hakuna aliyeumbwa kuvumilia shida na kuwa mwaminifu kwa asiye mwaminifu na kuvumilia shida anazopewa.....Hakuna thawabu kwenye hili,Mungu anataka tufurahi,tuwe wavumilivu kwa kiasi.Uvumulivu wetu unachukuliwa kama kutokuwa na uwezo wa kufanya uamuzi na kutokuwa na nguvu katika mahusiano,ndo maana watu hawabadiliki kwa kuwa eti si ni wavumilivu!
     
  14. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Mh...!!! Sawa mama.......:crying::A S-confused1:
     
  15. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    duh! Sasa ndo nafunguka kimawazo mana nilikuwa cjaelewa vzur kumbe hil nalo ni tatzo eeh
     
  16. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuachwa kunauma sana hasa kama bado unakuwa unampenda mwenzi wako,mimi yamenikuta mwaka jana na mpaka sasa bado nina machungu ya kuachana na mwenzi wangu ila sijawaambia watu kama nimeacha au kuachwa bali tumeachana
     
  17. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yeyote aweza kuacha.Haijalishi ni mwanaume au mwanamke.
     
  18. s

    shosti JF-Expert Member

    #18
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    s:mwaaah: unajua nnavyojisikia kwako
     
  19. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #19
    Jan 10, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145



    Nashukuru kusikia hilo......
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Jan 10, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kuachwa kuna uma sana hasa kwa yule uliye mpenda
     
Loading...