Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanakijiji na Uislamu wa TAA/TANU mpaka CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mohammed Shossi, May 19, 2011.

  1. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nitaomba radhi kwa kuanzisha thread mpya ili niweze kupata fursa ya kujibu hoja za ndugu yangu Mimi Mwanakijiji au kama anavyojiita sauti ya kijijini inayoelezea iliyoandikwa kwenye gazeti la Tanzania Daima: Kama CHADEMA ni Wachagga, CCM ya Waislamu? K

    Napende niwaeleze wale wote walioshabikia historia ya TANU kuwa wamelishwa "tango pori" na mheshimiwa sana Mwanakijiji japo sijaelewa amefanya kwa makusudi au kwa kutokufahamu kwakuwa tunae humu jamvini ni imani yangu atatueleza na kututanabaisha mapenzi yake juu ya vyama alivyovizungumzia, ila ningependa kumshauri awe mzalendo zaidi na apendelee kuwaelimisha watu kwa historia ya ukweli japo kwa kiwango cha asilimia 80 kama si mia kwa mia.


    Pengine ni vyema tuangalie mtiririko wa kupigania uhuru wa nchi hii ili tuone mchango wa Mwanakijiji juu ya hoja yake na tupate kumuenzi kwa kutupa elimu na historia adhimu tusioijua:

    1929: TAA yaundwa ikiwa na wajumbe wafuatao:

    1. Kleist Sykes, 2. Mzee bin Sudi, 3. Ibrahim Hamis, 4. Zibe Kidasi, 5. Ali Said Mpima, 6. Suleiman Majisu, 7. Raikes Kusi, 8. Rawson Watts, 9. Cecil Matola.

    1950: TAA yawasiliana na KAU; Abdulwahid alikwenda Nairobi kukutana na Jomo Kenyatta ili kujenga mawasiliano na chama cha Kenya African Union (KAU).

    1951: Kuundwa kwa tawi la siasa la TAA; likiwa na wajumbe wafuatao:

    1. Abdulwahid Sykes (Secretary)
    2. Sheikh Hassan bin Amir
    3. Hamza Kibwana Mwapachu.
    4. Said Chaurembo
    5. Dk. Kyaruzi.
    6. John Rupia.
    7. Stephen Mhando

    1951: Kenyatta akutana tena na viongozi wa TAA. Safari hii mkutano huo ulifanyika Arusha. Wajumbe wa TAA walikuwa Abdulwahid Kleist Sykes, Dossa Aziz na Stephen Mhando.

    1952: Abdulwahid alichaguliwa kuwa Rais wa TAA.

    1952: Mwalimu Nyerere atambulishwa kwa Abdulwahid na Bwana Kasela Bantu. Baada ya utambulisho huo ikawa kila Jumamosi Mwalimu Nyerere akawa anakutana na akina Dossa Azizi, Bw. Ally Sykes, Abdulwahid Sykes, Dustan Omar na Mhando kujadili mustakbali wa nchi ya Tanganyika.

    Mikutano hiyo ama ilikuwa ikifanyika nyumbani kwa Dossa Azizi mtaa wa Congo au mtaa wa Stanley nyumbani kwa Abdulwahid.

    Alikuwa ni Dossa Azizi ambaye mara nyingi alikuwa akimrudisha Mwalimu Nyerere kwa gari lake Pugu (St. Francis College) baada ya mkutano.

    1953: Mwalimu achaguliwa kuwa Rais wa TAA. Wazee waliompa nguvu ya kisiasa Mwalimu mara baada ya kuingia katika TAA/TANU.

    Sheikh Hassan bin Amir, Sheikh Suleiman Takadir, Mzee Mohammed Jumbe Tambaza, Mshume Kiyate na Mwinjuma Mwinyikambi. Wengine walikuwa Rajab Diwani, Makisi Mbwana, Sheikh Haidar Mwinyimvua na Idd Faiz Mafongo. Aidha walikuwepo Idd Tosiri, Sheikh Mohamed Ramia na Mashado Ramadhani Plantan.

    Oktoba 10, 1953 Mwalimu Nyerere, Abdulwahid Sykes, Ally Sykes, Dossa Aziz na John Rupia walikutana kujadili namna ya kuibadili TAA kuwa chama kamili cha siasa.

    1954: TANU yaanzishwa. Wajumbe wa mkutano uliojadili kuibadili katiba ya TAA kuwa TANU walikuwa Abdulwahid Sykes, Julius Nyerere, Tewa Said Tewa, Dossa Aziz, Ally Sykes, Kasela Bantu, ,

    Abubakar Ilanga na Saadan Abdu Kandoro. Wengine walikuwa S.M. Kitwana, C.O. Milinga, Patrick Kunambi, Gerimano Pacha, Japhet Kirilo na L.M. Makaranga. Walikuwa pia Joseph Kimalando na John Rupia.

    Mkutano wa kuizindua rasmi TANU ulihudhuriwa na wajumbe wafuatao: Julius Nyerere, Abdulwahid Sykes, Ally Sykes, Dossa Aziz, John Rupia na Mshume Kiyate. Wengine walikuwa Makisi Mbwana, Jumbe Tambaza, Juma Waziri, Clement Mtamila, Rajab Diwani, Schneider Plantan na Marsha Bilali. Walikuwepo pia Rashid Ally Meli, Frederick Njiliwa, Idd Faiz Mafongo, Idd Tulio, Denis Phombeah na wengine.

    Napenda kumfahamisha ndugu yangu Mwanakijiji kuwa pia ndani ya TAA na TANU kulikuwa na kina
    Dr Michael Lugazia, Dr Vedasto Kyaruzi, Dr Luciano Tsere, Dome Budohi, Zuberi Mtemvu, Ali Mwinyi Tambwe, Tatu bint Mzee, Mwinyijuma Mwinyikambi, Sheikh Mohamed Ramia wa Bagamoyo

    Julius Nyerere alipewa kadi ya TANU Na. 1, kadi Na. 2 ikaenda kwa Ally Sykes na Abdulwahid akachukua kadi ya TANU Na. 3, Dossa Azizi alichukua kadi Na. 4, kadi Na. 5 ikaenda kwa Phombeah. Dome Okochi alipata kadi Na. 6, John Rupia Na. 7, Bibi Titi Mohamed kadi Na. 16 na Idd Tosiri kadi Na. 25.

    Ndugu yangu Mwanakijiji,

    Kwa watu makini makala yako ni moja ya utumiaji kalamu kupotosha jamii makala yako imebaka historia ya kweli ya TAA/TANU na sasa CCM kama nilivyoeleza mwanzo pengine mapenzi ya chama kimoja wapo ndio mapenzi hayo yamekusukuma kuinanga historia ya kweli.


    Ni matumaini yangu ipo siku utaungana na Joseph Mihagwa utajitolea kuuvunjaa mwiko wa kuuzungumzia muungano
    inavyostahili.


    Shukrani sana na nakutakia siku njema wewe na jamaa wote wa JF.


    Mohammed Shossi.



    Kwa kuhitimisha napenda kujibu hoja ya Mwanakijiji pale alipo sema

    Namsauri asome maandiko ya Ernesto Cheka ili aweze kuyajibu kwa hoja na kuweza kuwaondoa watu fikra kuwa CDM ni chama cha kikabila kwani watu Kama Cheka wanaweza kuwafanya watu waamini kutokana na mazingira yalivyo ndani ya chama. Hii itaijenga cdm na sio kuona kama ni uasi kuzungumzia yale yote yanayosemwa kwa ubaya kwa chama.



    Na haitakuwa mbaya pia maswala kama haya hapa chini yakatolewa ufumbuzi.




     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mmeanza mambo ya udini?

    Ngoja nikavute mikoba yangu nianze kazi
     
  3. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nimeisoma ila sijaelewa maudhui, ngoja nirejee tena.
     
  4. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hisia labda utawala busara zake wakati mwingine ni wazo tu.
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    1.M.M Mwanakijiji amefanya kile ambacho viongozi wa CDM wamekataa kukihubiri.
    Hoja ya Mwanakijiji ina ukweli mkubwa na itashika kasi sana kwa kuwa CCM (serikali ) ilmekuwa ikiizushia CDM udini na ukabila.
    Aliwahi kuonya Askofu Leizer kuwa with time Wakristo watajiuliza if CDM is Christians, CCM belong to whom-if not Muslims
    Hapa ndipo tunapoelekea na Mwanakijiji ametoa mazingira yanayoweza kuwaaminisha wakristo in case
    CCM ilitumia udhaifu wa viongozi wa Kiislam kueneza uongo ikidhani hamna maisha baada ya uchaguzi.

    2.kama ulivyokiri misikiti,magazeti na redio za kiislam zilitumika kwa nini serikali kwa wakati ule haikukemia vyombo hivi
    mfano gazeti la Al nuur liliandika Dr.Slaa azikataa kura za wanawake wa kiislam

    3.Halikuwepo tatizo la udini kwenye chaguzi/siasa lilianza tu pale JK mwenyewe alipoanza kuhubiri jambo lisilokuwepo.Manzese Tiptop kwenye muhadhara mkubwa wa kila siku wakaanza kuwahimiza waislam wasimpe Lipumba kura 2010 kwa maana kufanya hivyo kutaweka rehani ushindi wa mwislamu wmenzao JK baada yake waipigie CCM

    Ndug Mohammed Shossi:
    1.ikiwa idadi ya wakristo ndani ya CDM imefanya kizushiwe christianity kwa nini idadi ya waislam isitumike kukuita CCM chama cha kiislam?
    2.ikiwa MWANZILISHI MCHAGAA mkristo kwa nini CCM PWANI ISIWE UISLAM?

    Hapa naona CCM haikujua ipo jumba la vioo ikarusha mawe muda mrefu,CDM waligoma kujibu ila Mwanakijiji kaanzisha backfires.
     
  6. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ukweli utabakia huo! CCM haitaki Wachagga wala Wakristu....
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu Shossi asante kwa historia hapo juu ila pia nina haya ya kusema:

    1. Wewe unazungumzia TANU Mwanakijiji anazungumzia CCM. Wewe umezungumzia muundo wa TANU ulivyo kuwa yeye anazungumzia muundo wa CCM sasa. Kuna tofauti kubwa hapo.

    2. Mwanakijiji hajasema moja kwa moja kwamba CCM ni chama cha Waislamu ila kama umesoma vizuri amesema kama ukikiita Chadema chama cha Wachaga basi kwa kutumia logic hiyo hiyo lazima ukiite CCM chama cha Waislamu na vice versa ila hiyo ni batili kama mtu haukioni Chadema kama chama cha kikabila na CCM cha kidini. SIjui umenielewa hapo mkuu?

    Ni hayo tu kwa sasa. Akija atajieleza mwenyewe zaidi.
     
  8. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #8
    May 19, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Maelezo yako hayapishani na maelezo ya M. M. Mwanakijiji. Mwanakijiji aliamua kwa makusudi kabisa kutowaingiza wajumbe watatu wa mwisho (kwenye red) kujenga hoja yake ambayo inawasilishwa na watu wanaopenda kuangalia mambo nusu nusu. Naomba kunukuu sehemu ya andiko lake:

    "Kwa madhumuni ya hoja yangu siwahesabu Wakristu kama John Rupia, Vedasto Kyaruzi au Stephen Mhando ambao nao ni waasisi wa TANU kama vile ambavyo sitawahesabu watu wengine ambao hawakuwa Wachagga lakini walishiriki katika uasisi wa CHADEMA kama kina mzee Brown Ngwilulupi, Jacob Nkomola na Bob Makani. Tukiwaingiza hao wengine hoja yetu haitanoga"

    Ikiwa watu hawawaoni viongozi wengine waanzilishi wa CHADEMA kama Bob Makani, Jacob Nkomola, na Mzee Brown Ng'wilulupi (ambao si wachaga) kwa sababu ya uchache wao; basi pia iwe ni halali kutowaona wakristu wachache waanzilishi ndani ya TANU na hivyo hivyo kwa CCM.

    Kwa yako maelezo mkuu Mohammed Shosi; sioni alipopotoka M. M. Mwanakijiji.
     
  9. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2011
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nilikuwa namheshimu sana huyo Mwanakijiji lakini kwa makala yake hiyo amepoteza kabisa heshima yake kwangu.
    Kumbe yeye ni tool ileile inayoutumiwa na kundi moja la watanzania kuwakandamiza wengine!.
    Tangu lini CCM ikafungamana na Waislamu? Waislamu wamenyanyaswa sana na kukandamizwa na hicho cha wakishirikiana na kanisa.
    Kumbuka MOU nyingi zilisainiwa na makubaliano mengi yakunufaisha kanisa yalifikiwa na chama hicho kwa manufaa ya wakristo wa watanzania.
    Kuwafungamanisha waislamu na CCM ni sawa na kuwatukana waziwazi!

    Nakubali kwa siku za karibuni waislamu wameonyesha kama kuunga mkono serikali ya Kikwete. Ieleweke vema hapa waislamu hawaungi mkono CCM bali wanamtetea Rais ambaye anasakamwa kwa sababu ya dini yake.
    Kwakuwa wakristo waliamua kumsakama Kikwete kwa kutumia Chadema, by default Waislamu watakuwa upande wa pili!.
    N.B Kwanini Mwanakiji hakulaumu swala la UKRISTO ndani ya Chadema badala yake kakimbilia uchaga! Pia udini haupimwi kwa majina ya viongozi! bali ni dhamira za Chama!
    Chadema ni tool ya kanisa hilo halina ubishi hata muandike makala ndefu kiasi gani!
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ukweli unawauuma sana hawa wa CCM!
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 841
    Trophy Points: 280
    Hakuna udini unaokera kama kuangalia jina la mtu tu na kufikia tamati juu ya imani yake (dini yake!) na mbaya zaidi wakati mwingine 'kutoa hukumu'.
     
  12. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kabla hatujaenda mbali labda tujikumbushe kilichoandikwa na mkjj kule kwenye ile thread nyingine
     
  13. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Nimesoma thread yako mara mbili kutafuta tofauti ya ulichokiandika na article ya Mwanakijiji. Sijaona tofauti katika maudhui na ujumbe.

    Tofauti ni style ya presentation. Whilst wewe umetumia hisia za kishabiki zaidi (fanatism), Mwanakijiji ame-present objectively and in a balanced manner.
     
  14. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Kwa hiyo heshima yako umempa MS?
     
  15. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #15
    May 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Magamba haoo....wamelipuliwa sasa wanahaha!
     

    Attached Files:

  16. m

    mashadoplantan Member

    #16
    May 19, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Tatizo Mwanakijiji alipoa amua kuelezea historia ya TANU kwa kusudi alimua ku omit kwa kusudi role ya Wakristo na akatoa impression kuwa historia ya CCM ilianza na TANU ili hali mambo yalianza na TAA
     
  17. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #17
    May 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Wangapi wanajua historia ya madaktari watano – Dr. Vedasto Kyaruzi, Dr Joseph Mutahangarwa, Dr Wlibard Mwanjisi, Dr Michael Lugazia na Dr Luciano Tsere na mchango wao katika kusukuma mbele harakati za TAA kati ya 1948 – 1950?

    Mohammed Shossi.

     
  18. KasomaJr

    KasomaJr JF-Expert Member

    #18
    May 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 334
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    I dare to say, kuna watu hata kama walikwenda shule haijawasaidia sana, makala aliyoitoa MMK, ilijaribu kuainisha, kulinganisha na baadae kuweka bayana yale ambayo watu wataanza kujiuliza, kama CDM inadaiwa kuwa ya wachaga na wakristo kwa hoja tu eti kwasababu waanzilishi ni Christians na watu kutoka kilimanjaro, the same persons wanaweza kujiuliza swali hilo hilo juu ya vyama vingine, kama CCM, CUF NCCR-Mageuzi etc. Hapa kipi ambacho hakieleweki...kwanini watu tunapenda kufikiri ndani ya box na si nje? Unapokuwa na watu wa jinsi au aina ya MALARIA SUGU.....Ambao siku zote ukifuatilia post zao wanaongea upuuzi tu, na hakuna unachoweza kuambulia matokeo yake yatakuwa haya. Kila kinachojadilia au kuhojia kinapokuna na neno " Islam" ni negativity mwanzo-Mwisho.

    Angalizo: Funguke viumbe mliopumbazika kwa ujinga wa watala wenu. Mnashindwa kujadili kwanini maisha yamekuwa magumu, nini source ya hayo yote tunaangalia upuuzi wa nanma hii..."damn". Jengeni hoja zitakazo mkomboa mtanzania na si habari ya wewe islam wewe christian, yatatufikisha wapi haya.
    Wewe the so called Malaria Sugu, unatibu hospital ile ile ambayo haina madaktari, unapeleka watoto wako shule zile zile ambazo hazina vifaa na miundo mbinu nyingine, wewe huyo huyo unatoka kijiji kile kile kama changu ambako hakuna maji wala umeme achilia mbali huduma za afya, nani anapaswa kuyafanya haya, nani anapaswa kuhoji haya. Tubadirike Watanzania, tufunguke macho yetu, achaneni na viongozi wa dini au siasa wanao hubiri ujinga huu.
     
  19. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #19
    May 19, 2011
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,839
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    ......mimi siyo mod lakini ninaamini wametumia busara ya kuondoa duplications kwani ulichoandika weye na kile cha Mwanakijiji hakuna tofauti kubwa za msingi in terms of the facts presented.

    tofauti pekee ni kuwa wewe umetumia hamaki ya ushabiki (fanatism) zaidi. basi.

    hata miye ningekuwa mod ningeiondoa kuokoa the much needed cyber resources!
     
  20. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kiongozi tatizo thread yako imekuja kiutetezi.

    Title yako inasema : "Mwanakijiji na Uislam wa TAA/TANU mpaka CCM" kwa nini haikuwa "Mwanakijiji na Uchaga wa Chadema"??

    Makala ya Mwanakijiji haikumaanisha CCM ni ya waislaam alichokifanya ni kuuambia Umma wa Tanzania kuwa iwapo tunakubali kikundi cha watu (CCM) kutuambia wale ni wachaga (CDM) au wale ni waislam siasa kali (CUF) basi tutumie fomula hiyo hiyo kuitazama CCM ili tuweze kuhukumu kwamba "ile ni ya waislam au ya wazanaki".

    Hakuna haja ya kutoa povu kwa jambo lisilokuwepo, hoja ya MMM inawaonya watanzania wasiendekeze ubaguzi. Kama mnataka mjadala basi uwe juu ya fomula ilotumika kusema hawa ni wachaga/wakatolik/wakristo na hawa ni waislam/wa mwambao.

    Hivi maelezo kama haya chini yana ugwadu wowote???

    "Hivyo tunaweza kuona kwa urahisi kabisa kuwa tuhuma za Uchagga wa CHADEMA zinatokana na mambo makubwa matatu: uasisi wake, uongozi wake na nafasi za wanachama wake maarufu wanatoka maeneo gani ya nchi. Tukumbuke kuwa kinachoangaliwa katika “ukabila” huu ni kile kinachoonekana ni “wingi” au idadi ya Wachagga ndani ya CHADEMA na nafasi zao kubwa za kisiasa. "


    "Kitabu cha Mohammed Said cha Maisha na Nyakati za Abdulwahid Sykes (1924-1968): Historia Iliyofichwa Kuhusu Harakati Za Waislam Dhidi Ya Ukoloni Wa Waingereza Katika Tanganyika kinaelezea kwa kina jinsi Waislamu walivyokuwa na nafasi ya pekee katika kuanzishwa kwa TANU kiasi kwamba sehemu mojawapo Said anatangaza pasipo shaka wala kujiuma meno kuwa “Kimsingi Chama cha TANU kilikuwa ni chama cha Waislamu”.


    "Kuwaendekeza hawa ni kuliandaa taifa kwa majanga kwani chuki dhidi ya Wachagga ambayo imepandikizwa kwa muda mrefu katika jamii fulani ya watu inazidi kukua na sasa kuna ushahidi imepitishwa kwenda kizazi cha pili. Tunakumbuka sisi wengine kuwa chuki hii ilikuwepo wakati wa Mwalimu hadi tume ya Mang’enya ikaundwa kufuatilia na sasa hivi wameibuka watu wengine ambao wanalindwa na watawala walioko madarakani kwa ajili ya kujipatia manufaa ya kisiasa wakiendeleza chuki dhidi ya Wachagga."
     
Loading...