Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MwanaHalisi limedoda, limekwisha sasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mnozya, Jul 9, 2009.

  1. m

    mnozya Senior Member

    #1
    Jul 9, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 194
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Binafsi naona limefilisika kimawazo na kiuchambuzi.

    Mimi ni msomaji sana wa Mwanahalisi ila toleo la jana kuna makala ya Kubenea ihusuyo UDINI KUINGIA BUNGENI, likijenga hoja kuwa mawaziri waislamu wanaonewa ama kukamiwa kwa sababu ni waislamu likitolea mfano wa mgongano wa Ghasia na Jenista, Dialo na Kawambwa na likahoji Mbona hao wabunge hawakuwa wakali baada ya serikali kupitia Chikawe kutoa tamko la mahakama ya kadhi? Kubenea akamailizia kwa uchambuzi wa kama mtoto wa chekechea eti ni kwa sababu chikawe ni Mkristo.

    Kila mwenye akili timamu aliyesoma hiyo makala hawezi akasadiki kama imeandikwa na Kubenea na kuchapishwa na Mwanahalisi. UKWELI NADHANI MWANAHALISI IMEANZA KUFILISIKA KIUCHAMBUZI.
    Nilijiuliza hivi kweli hata Ndimara Tegambwage hakuweza kumshauri, maana namwamini yule mzee ni kichwa.

    Hivi kweli Kubenea alitaka wabunge wawe wakali kuhusu kadhi wakati akijua ni suala linalosigana na KATIBA YA JAMHURI? Hivi kweli Kubenea alitaka hao wabunge wawe wakali ili hali Tanzania ni nchi isiyo na dini? Iweje Mabudha nao wakitaka mahakama yao, na Wakristo watake mahakama yao katika mfumo wa KISERIKALI?

    Kuanzia jana nimeingiwa na mashaka sana na uwezo wa kufikiri, na kuchambua wa Kubenea.
     
  2. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2009
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    UKWELI NADHANI MWANAHALISI IMEANZA KUFILISIKA KIUCHAMBUZI
    Nadhani usimlaumu Kubenea kwa habari ya Jana. ile habari ndio iliokuwepo ndani ya Bunge. kwani tayari baadhi ya wabunge wamezungumza waziwazi kama wanasakamwa. SOMA Tamko la Msambya kuhusu mahakama ya kahi alivyosema.
     
  3. m

    mamah Member

    #3
    Jul 9, 2009
    Joined: Apr 8, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuelekea 2010 kuna kila aina ya mizengwe kunyong'onyeza wapambanaji dhidi ya ufisadi na mafisadi. Kubenea songa mbele, kaza buti, simamia unachokiamini. IKO SIKU ukweli utadhihiri, haki itatawala, mafisadi watagwaya.
     
  4. m

    mnozya Senior Member

    #4
    Jul 9, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 194
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Siamini wala sikubali kuwa kila kinachozungumzwa na wale jamaa ni pointi. Kuzungumza Msambya siyo hoja iwe habari yenye uzito kama ile. PIA KUBENEA ALITOA COMMENTS ZAKE KWENYE HIYO MAKALA. Pia kumbuka ile ni makala na si reported news.

    Mwaka 1995 Nyerere akiwa Mbeya alisema kuwa mtu mwenye akili akikwambia kitu cha kipumbafu na wewe ukalibeba atakuona ni Mpumbafu. Namaanisha ile makala haikuwa na viwango vya Kubenea na Mwanahalisi lile nilijualo.
     
  5. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Lidumu Mwanahalisi na Kubenea kiboko cha mafisadi!!!!!!!!!!!!
     
  6. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #6
    Jul 9, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280

    Thanks, keep your eyes on this gazzete, they are behind JK!
     
  7. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Naomba address yao nitaenda kuwapa pongezi "physically".
    Hili ni gazeti haswaaa!!! la watanzania!!! Tena la wasomi!! Mzamlendo Msomi lazima asome gazeti hili.
    HONGERA MWANAHALISI!!
     
  8. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2010
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mh, Ati! mbingu na ardhi ziko umbali gani?
     
  9. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Pole kwa hali ya sintofahamu iliyokuandama kichwani kutokana na ugonjwa wako sugu. Mwanahalisi linachapa na kuuza nakala nyingi kuliko magazeti yote yaliyo makini hapa nchini, ukiachia yale ya Shigongo (ya udaku). Linachapa zaidi ya nakala 70,000 kila wiki na ni gazeti la Kswahili lenye circulation kubwa kuliko yote hgapa duniani.

    Rekodi ya kuchapisha nakala nyingi iliwahi kushikiliwa na RAI huko nyuma lakini Mwanahalisi limekaa kileleni kwa takriban miaka mitatu au zaidi.

    Linakaa siku 3 hadi nne kwenye meza za mauzo kwa sababu baada ya kutoka watu huliuzia kwa siku kadha baadaye. Na pia nitasema kuwa newsroom ya Mwanahalisi, ingawa ni ndogo, ni ya kisasa zaidi (most modern) kuliko zote nilizowahi kutembelea hapa jijini.
     
  10. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyu anafanya makusudi kujaza board ya JF na mabandiko yake ili yale ya maana yasiendelee kujadiliwa ipasavyo. Nadhani inabidi tususie kufungua threads anazoanzisha!
     
  11. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Big up mwanaharisi
     
  12. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa. Anafanya makusudi tu kwani thread hii ilishaanzishwa na Mnozya tangu last year. Asante MODS kwa kuona ujinga wa MS na kuziunganisha thread hizi.
     
  13. Gwamahala

    Gwamahala JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 3,222
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    We ndo umenena mkuu!
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    May 11, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,469
    Trophy Points: 280
    Labda mtu hapendi baadhi ya waandishi wake..
     
  15. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Thanks BoraMaisha huyu jamaa inabidi akifungua thread yake akute macartoon like this

    :welcome::violin::peep::sorry:
     
  16. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,553
    Likes Received: 6,180
    Trophy Points: 280
    .
    Sidhani kama mtu anaweza kulichukia gazeti kwa sababu ya waandishi wake, japo anaweza lichukia ama kwa editorial policy yake (Wahariri), ama kwa wamiliki wake, kama watamfluence editorial.

    Waandishi/contributors wanabaki ni waandishi tuu na watahukumiwa for what they write na sio kwa gazeti gani wanafanya/andikia.

    Nikirudi kwa Mwanahalisi, nadhani huku kukosekana kwa vigongo vyenye msisimko, kunatokana na kufuata profesionalism ya taaluma ya habari, kwa maoni yangu it has something to do with Kamwaga kukaa sebuleni na Kubenea kuingia chumbani. Hivyo Mwanahalisi linahama toka cheap politics tabloid into serious issues, well research political agenda, and there is price to pay, watawapoteza wale wasomaji wao wapenda udaku wa kisiasa.

    Kama survival ya Mwanahalisi ni udaku wa kisiasa ili wauze sana, basi kuna uwezekano Kamwaga akalazimika kupelekwa chumbani na sebuleni akarejea mwenye nyumba mwenyewe Kubenea hivyo kuendeleza udaku wa kisiasa na agenda zilizokusudiwa just for survival not for professionalism.

    All the best Wanahalisi wote.
     
  17. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #17
    May 12, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,368
    Trophy Points: 280
    Da....
    Siamini, nadhani ni fikra zako binafsi.
     
  18. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #18
    May 12, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kaka habari yako ni nzuri saana, kwa upande wangu mimi namchukulia Kubenea kama JK tu kitabia maana ni watu wa visasi tu sasa katika jamii ukishakuwa na visasi basi ndo umekwisha watu kwanza hawataamini habari zako kwa kuwa hawako certain kuwa umeandika habari hii kumkomoa mtu au la? Nilistaajabu saana especially kipindi cha nyuma na hicho ndicho kimemdondosha huyu jamaa kumuweka Lowasa na Rostam front page kila siku mpaka vipofu wa mawazo wakaona mbona kila siku hawa wapo hapa na ni kwa mabaya tu? Sasa Basi kaka mimi huwa naona kuna kasoro unapotoa hoja kwa kusema kwa mtu mwenye akili timamu hawezi fikiri hivi au vile hilo si neno zuri maana wewe una kipimo gani na hoja yako? umepima wapi? hii ni open forum hivyo hija yako inaweza ikawa tofauti na wengine wanavyofikiria na hapa hapa wakakupa facts ukakubaliana nao unajua wewe ndo unakuwa huna akili timamu? Hivyo toa hoja usiweke biasness.

    thanks mkuu wangu
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    May 12, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,553
    Likes Received: 6,180
    Trophy Points: 280
    .
    Malaria Sugu, huna haja wala sababu ya kuwa na wasiwasi na mimi kuwa mshabiki wa mageuzi huku nikili cricitisize Mwanahalisi, ndio maana kuna Zitto/Dr/Slaa na Mbowe ni wanamageuzi and yet not the same na Lipumba/Mrema/Mbatia/Mtikila na wote ni wanamageuzi.

    Hata wana CCM kama Nape/Sitta/Mwakiembe/Kilango etc pia ni wana mageuzi japo wako ndani ya CCM hao wakipigana from within.
    Bado unawasiwasi?.
     
  20. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #20
    May 12, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Umejibu vema Pasco.
     
Loading...