Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanahalisi: JK apora nyumba Dar, mwenyewe aja juu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Zak Malang, May 11, 2011.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    May 11, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nyumba ya Kikwete yazua utata


    Rais Jakaya Kikwete anatuhumiwa kuchukuwa nyumba ya mkazi mmoja wa dare s Salaam na kuigeuza yake, MwanaHALISI limeelezwa.

    Nyumba hiyo iko kiwanja namba 64, chenye eneo la futi mraba 23,239 kwenye makutano ya barabara ya Ursino na Migombani eneo la Mikocheni, Das es Salaam.

    Hii ni nyumba ambamo wamekuwa wakikaa maofisa wa ngazi za juu serikalini, lakini warithi wanadai Kikwete ameibomoa, kijenga upya na ‘kujimilikisha.’

    Nyumba hii, kwa mujibu wa warithi ni mali ya Amiral Abdulrasul Alarakhia Dewji na Yusufali Kassamali Remtula Parpia, ambao wote ni marehemu.

    Mmoja wa warithi ni Amiral Yusufal Parpia ambaye anawakilishwa na kampuni ya mawakili ya H.H. Mtanga & Co Advocates ya Dar es Salaam.

    Kwa kuwa nyumba hii imekuwa ikikaliwa na maofisa wa serikali, na kwa kuwa sechi kuhusi mmiliki wa kiwanja ya 22 Julai 2002 bado inaonyesha kuwa wamiliki ni wale wale, warithi wanapanga kuifikisha serikali mahakamani kwa kubomoa nyumba yao.

    Tayari mawakili wa warithi wameitaarifu serikali kuhusu kusudio la kuifikisha mahakamani wakati wowote kujibu madai ya wateja wao………….

    ……….Hivi sasa Rais kikwete na familia yake wanaishi Ikulu, Magogoni. Lakini kabla ya kupata madaraka ya urais mwaka 2005, alikuwa akiishi katika nyumba hiyo kwa takriban miak 15 akiwa kama mtumishi wa serikali.

    Hata sechi ya awali ya kiwanja hicho ya 22 Agosti 1982 iliwataja wamiliki kuwa hao hao, Dwewji na Parpoia.

    Bali sechi nyingine ya wizara juu ya kiwanja hicho hicho ya 5 Novemba 2010 inasema, pamoja na mamobo mengine, kuwa imeshindikana kupata rekodi zinazoonyesha mmiliki wa kiwanja hicho……

    Habari zaidi katika MwanaHalisi.


    My Take:
    Huu ni unyang’anyi wa hali ya juu. Hata hivyo hii habari iliwahi kutoka huko nyuma katika miezi ya awali ya utawala wa JK ingawa siyo katika details nyingi kama hivi.

     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    May 11, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ningekuwa mimi ningetoka mkuku, ile ya msoga mie inanitosha:happy:
     
  3. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #3
    May 11, 2011
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,729
    Likes Received: 983
    Trophy Points: 280
    duuu hii kali rais anayejiita "mtu wa watu" ...kapora nyumba ya yatima........so bad..

    hii imemkalia pabaya ..huyu ndio JK ambayee wakati wa kampeni za ndani ya chama early 2005 alikuwa akijipambanua kama mpingaji wa kuuza nyumba za serikali.....kumbe alikuwa akiishi nyumba ya yatima ..na akaamua kujitualia...akidhani nayo ni ya serikali..

    Wanasheria wa serikali wamshauri rais amalizani nao haraka ..kwa pesa yake ...maana hili halikwepeki..kama yeye anavosema kuwalipa dowans haikwepeki!
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    May 11, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    maskini duh,anyway ndo hivo ishaenda tena
     
  5. B

    Baija Bolobi JF-Expert Member

    #5
    May 11, 2011
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 751
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 60
    Nafuu kuiba mke wa mtu kuliko kuiba nyumba ya yatima.
     
  6. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #6
    May 11, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Hakuna kilicho nafuu kuiba hata kimoja, licha ya mke wa mtu hata kuiba mtumishi wa mtu haitakiwi! Ni dhambi!
     
  7. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Lakini rais si ana mamlaka ya kubadilisha au kubatilisha matumizi ya hati au ardhi yoyote ndani ya taifa lake? Ningekuwa mkulu ningetamka, "tangu tarehe...kwa mamlaka nliyopewa na katiba ya JmT nimebatilisha hati no...ya mwaka...Tangu hapo itakuwa mali ya rais aliye kwenye utamu,no kwenye atamu". Alaf natulia magogon nichek nani atapanua domo. Teeh teeh teeh! Mkulu bwn,iyo ndo akili ya k uambiwa mkulu...
     
  8. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Aliwahi kupora viwanja Mwanza,pande za Nyegezi.................
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    May 11, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Hapana!
    Mke wa mtu unauwawa, lakini kwa kesi hii mtaendeshana hata kwa miaka 10.
    Ila useme uwezekano wa hawa wadai kupata nyumba hii ni mdogo...watasumbuliwa sana hata na Usalama/Uadui wa Taifa, na mwishowe mzee akilala vizuri anaweza kuwapa kiwanja huko M'BWEWE!
     
  10. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #10
    May 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kumbe nyumba yenyewe ya wahindi?kwani kikwete akistaafu hataki kukaa kijijini?aghhh
     
  11. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #11
    May 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,966
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kama hii nyumba ilikuwa ya serikali kama nyumba nyingine ambazo watumishi wa serikali walikuwa wanakaa, na baadae hao watumishi wa serikali wakaamua kujiuzia wakati Magufuri akiwa waziri wa ujenzi, iweje nyumba ambayo kikwete alinunua na ilikuwa ya serikali leo hii iwe ya wahindi walio marehemu??????????/
     
  12. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #12
    May 11, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    tusubirie iende mahakani kwanza...ingawa chance ya kuipata ni ndogo
     
  13. Niko

    Niko Member

    #13
    May 11, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 99
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huwezi kupata jibu la hilo swali hapa wala kwenye magazeti.
     
  14. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #14
    May 11, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,169
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    nchi inaelekea wapi hii!! kila kukicha ni kashfa juu ya kashfa..kama ni kweli presdaa inabidi arudishe mjengo huo.
     
  15. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hakuna mahali gazeti la MwanaHalisi limesema nyumba hiyo ilikuwa ni mali ya serikali. gazeti limesema tu kwamba ilikuwa inakaliwa na wafanyakazi wa serikali -- yumkini kwa maana ya serikali kupangisha kwa ajili ya wafanyakazi wake.

    Au kuna mtu kaelewa vingine?
     
  16. mfukunyunzi

    mfukunyunzi Senior Member

    #16
    May 11, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 142
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hawa VIWAVI wananikata stimu za kujadili, ngoja tena nika :majani7:
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    May 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Kwani hao wamiliki wa hiyo nyumba waliipangisha serikali au walimpangisha JK?
     
  18. Mamzalendo

    Mamzalendo JF-Expert Member

    #18
    May 11, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,664
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kila nikiamka asubuhi nadhani hata ntasikia zuri lolote la hii serikali lakini naambulia pressure na depression,yaani sielewi
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    May 11, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Nyumba waliuza wenyewe kwa nei ya kutupa,tena waliuziana,leo wanzigeukia za wananch
     
  20. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #20
    May 11, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kikwete nakupongeza hao wahindi washenzi sana tzd ni shamba la bibi kwao
     
Loading...