Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi Wangu Amenitoa Machozi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by mwalimu mpole1, Aug 9, 2012.

  1. m

    mwalimu mpole1 Member

    #1
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wengi mnafahamu SHULE ZIMEFUNGWA ILA DARASA LA SABA NA LA NNE BADO WANAENDELEA NA MASOMO WAKIJIANDAA NA MITHANI YA TAIFA. L eo nilipoingia darasa la saba kufundisha nimekuta watoto wanamjadala mkubwa. kwakuwa kelele zilikua nyingi nikalazimika kujua kuna nini. Watoto wote walicheka kisha ikawa hivi:
    Mimi: Mbona mnapiga kelele hamna kazi ya kufanya?
    Wanafunzi: kicheko
    Mtoto: Hamis si useme tu?
    Zaituni: msiposema nawasema
    Mimi: Zaitini niambie mama yangu!
    Mtoto mwingine: Eti ni kweli mshahara wenu ni mdogo sana kuliko hata......(anataja kazi)
    Mimi: Nitawaambia siku zijazo. Tuendelee na somo la leo. (NAPOTEZEA). Kisha naandika ubaoni mada dogo ya leo. METHALI NA NAHAU. (nikaligeukia darasa na ona watoto bado wanacheka). Haya Hamis tumbie methali yoyote uliyoweza kupata kwenye habari tuliyosoma jana.
    Hamis: Fimbo ya wanyonge ni umoja wao
    Mimi: Vizuri! Sasa nani anaweza kuifafanua methali hii.
    Hamis: Mfano mwalimu ninyi si mnalipwa kidogo mkiwa na umoja mtalipwa nyingi na nyinyi kama wengine.
    Watoto: kicheko
    Mimi: Naanzisha wimbo na watoto wanaitikia huku wakicheka (napotezea ila naumia naamua kuandika maswali ubaoni ) fanyeni maswali haya kisha monitor utaniletea kwenye dawati langu.

    Kilichoniuma si ukweli kuwa tunaloipwa kidogo ni ile hali ya kuona hata watoto tunaowafundisha nao wanaidharau kazi hii kiasi hiki!
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Inaumiza sana kwa kweli
     
  3. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hadithi yako nzuri na inawaumiza kwa kweli
     
  4. TODO

    TODO JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    very sad.zaman teacher alikuwa anaheshimika sana siku izi naona walimu mmeshindwa kuwa wamoja na kuwa na sauti moja
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Oh poor teacher. I am sorry too. Lakini miaka miwili na nusu sio mbali, msijisahau.
     
  6. peri

    peri JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hadithi yako nzuri
     
  7. A

    August JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,663
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    tatizo la siku hizi unachanganya waalimu competent, wa upe,na wa voda faster,wa corruption sasa hapo ndipo umoja unapokosekana.
     
  8. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 615
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Poleni walimu. Ila matatizo haya huwa mnajitakia wenyewe, yaani nyie kila mwaka wa uchaguzi hamkomi kutumiwa katika kampeni halafu mnaachwa huku mkiamini mambo yatabadilika. Tokea 1995, 2000,2005 and 2010, hamchoki tu!
    Mko wengi na mna ushawishi katika jamii kama mkitumia nafasi zenu vizuri.
    Kumbukeni, mliyempigia kura mara mbili ameshawaambia hayo madai yenu hayawezekani kabisaaaaaa!
    Amkeni bana!
     
  9. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,247
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Mbona walimu kazi mnayo dawa yake wauzieni kachori darasani
     
  10. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Angalizo: usije ukawa wa kwanza kuvaa au kupokea kanga kwa ajili ya mkeo.
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
    Kusema kwamba watoto wanaidharau inaweza kuwa si sawa kwa sababu mfano uliouonyesha unaweza kutafsiriwa kwamba watoto wanaonyesha kukerwa na hili na kuonyesha mshikamano nanyi kiasi hata kufanya reference kwenye methali.

    Mambo ya zama za uwazi, enzi zetu hata kujua mwalimu analipwa mshahara gani utaanzia wapi?
     
  12. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Duh! Pole sana mwalimu.

    Kwa yaliyojiri hapo inaonesha kuwa sasa ni muda muafaka walimu mtafakari na kisha mchukue hatua kwenye uchaguzi ujao. Binafsi mimi huwa nawa-hold ninyi responsible kwa kusaidia/kuipitisha/kuibeba ccm aidha kwa kura halali au kura haramu.

    Mkithibutu na kuacha kuibeba ccm hasa kwa njia chafu na rushwa ukombozi wenu utakuwa mikononi mwenu.
     
  13. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #13
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Hadithi nzima niya kuchonga kwa kuangalia uhalisia wa mazingira ya mwalimu na mwanafunzi wawapo shuleni hasa mwalimu anapokuwa anaingia darasani . Japo ukweli ni kwamba walimu hawalipwi vizuri.
     
  14. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Good comment!
     
  15. M

    Mbofu JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umeichonga wewe? Nenda kwa banda huko.
     
  16. Kalumbesa

    Kalumbesa JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,007
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye red hiyo kitu ni nini?
     
  17. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Mbona umetoa maswali(zoezi) wakati umefundisha methali moja tu?
     
  18. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nyie si ndio baadhi yenu ni vinara wa kuisaidia CiCiMizi kuiba kura? Mshahara wa dhambi ni mauti. Mpaka mtakapojua kuwa CiCiMizi anawatumia kutenda dhambi, ndipo Mungu atasikia kilio chenu. Walimu wengi, hasa wa kike, ni wasaliti wa watanzania. Tatizo ni kuwa walimu wengi wa kike wameolewa na wenye nazo (mfano mzuri ni Teacher Salma na Mama Maria Nyerere).
     
  19. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,121
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Utaharibu sasa, si tumekubaliana ni mambo ya Voda fasta!
     
  20. W

    Wamunzengo JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 515
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    tatizo lenu waalimu nyie ndo mnaowafundisha watoto kila kitu, kunawa uso, kuchana nywele, kuoga, yaani mengi mengi mengi. kubwa zaidi hata namna ya kufikiri. SASA CHA KUSHANGAZA ETI WATOTO HAOHAO MLIOWAFUTA TONGOTONGO LEO WANARUDI WANAWADANGANYA KWA CHUMVI NA TISHETI ZA NJANO NA NYIE MNAKUBALI. WENGINE MPAKA SIKU HIZI NASIKIA WANAWATANDIKA HATA BAKORA. hivi waalimu hamuoni kama hii ni aibu ya maisha????? kwa uwezo na wingi wenu, mkiamua, ni kusema tu, kwamba TUNAIBADILISHA HII SERIKALI ILI TUPATE MWAJIRI MPYA ANAYEJARI MASLAHI YETU. hakuna hata haja kulumbana na mwanafunzi wako uliyemfuta tongotongo halafu eti yeye ndio amekuwa na akili mpaka anakuambia eti
    ''AKILI ZA MBAYUWAYU'' hamuoni kama anawadhalilisha huyu dhaifu??? jamani walimu, mtaamka lini kutoka usingiziniiiiiiii??????
     
Loading...