Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi mpya Chuo Kikuu ajinyonga(1st yr)

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Sine r Winters, Oct 6, 2012.

  1. S

    Sine r Winters Senior Member

    #1
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MWANAFUNZI aliyemaliza kidato cha sita katika shule ya sekondari Saronge, iliyoko mkoani Kigoma na kuchaguliwa kwenda chuo kikuu kwa ajili ya kuanza masomo ya mwaka wa kwanza katika kipindi cha mwaka 2012/2013, amekufa akidaiwa kujinyonga wilayani Bunda mkoani Mara. Tukio hilo lilitokea juzi katika kitongoji cha Kimanitwentemi, kilichoko katika kijiji cha Kabasa wilayani hapa na Mwenyekiti wa kitongoji hicho Donard Kalemela, alisema mwanafunzi huyo anatambuliwa kwa jina la Majinge Mafuru, mkazi wa kijiji hicho. Baba wa mwanafunzi huyo, Samson Musimu, alisema mwili wa mwanafunzi huyo uligunduliwa na mdogo wake baada ya kutoka shuleni na kuingia ndani ya nyumba hiyo. Alisema mfukoni mwake walikuta ujumbe wa maandishi ukisomeka, “Naomba mniandalie mahali pa kulala, nimeamua mwenyewe, baada ya kuwa nimeghafirika, msimshuku mtu yeyote, ni maamuzi yangu mwenyewe, ahsante.”
     
  2. P

    PJS Senior Member

    #2
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Awasalimu huko aendako
     
  3. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #3
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kwa tulio hai hakuna tatizo lisilo na suluhisho na hasa ukiamua kulitafuta suluhisho kwa dhati kabisa!
    pumzika kijana lala pema peponi!
     
  4. mtumishidc

    mtumishidc JF-Expert Member

    #4
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 487
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    lakini pia lipo tatizo la udhaifu wa elimu itolewayo mashuleni,tunapoelimishwa vyema wakati wote tufanya juhudi za kukiepuka kifo mpaka pale kitakapokuja kwa wakati wake na kwa namna yake.
    Bado tuna ulazima wa taaluma ya ualimu kuboreshwa zaidi ili walimu warudi kwenye sifa yao ya ualimu na malezi ili vijana wengi walio na msongo na sonono wapate pa kukimbilia na kueleza yanayowasibu, na hakika mwalimu bora lingekuwa kimbilio sahihi kwao!
     
  5. M

    Mpendawali Member

    #5
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 29, 2012
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uyo n dem au n dude.
     
  6. awp

    awp JF-Expert Member

    #6
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,717
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    alighafirika nini hadi akajinyonga? kuna sababu. alale mbele ya shetani peponi
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,772
    Trophy Points: 280
    kwa hio dogo kaona maisha ni magumu kwake ? Tatizo la wazazi kuwa mbali na watoto
     
  8. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #8
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,413
    Likes Received: 13,364
    Trophy Points: 280
    Wote tutakwenda huko huko tu tatizo sisi wengine hatutaki kijipeleka mpaka tupelekwe wakati wetu ukifika.Kaamua kujiwahi ingawa katika hali ya kawaida inasikitisha kujiwahisha huko.
     
  9. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #9
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ujumbe kauandika mwenyewe? maana sikuhizi kuna style ya kuuwa watu na kuwawekea ujumbe mfukoni! panahitajika uchunguzi hapo!
     
  10. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Nature has a way of eliminating bad genes from a generation, that is one way. Why would someone take his own life for whatever reason?
     
  11. kastizo zoo

    kastizo zoo Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 12, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mungu amlaze mahali pema peponi.AMINA
     
  12. n2bra

    n2bra Member

    #12
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 92
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    anadhani yeye ndiye mwenye matatizo, wote tunayo. Its not a right idea and he was lacking self confidence. njia nyeupe kwa moto
     
  13. K

    KYALUMUKUNZA Senior Member

    #13
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama kweli ni maamuzi yake mwenyewe nasikitika sna kwani alikuwa yu bado kijana mdogo angeweza kuleta chachu kubwa sana katika maendeleo ya taifa letu mungu akupumzishe mahali pema peponi.
     
  14. F

    Freeman Patrick Senior Member

    #14
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 131
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    May his soul rest where it deserves.. Aamen.
     
  15. S

    Sine r Winters Senior Member

    #15
    Oct 6, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cjajua coz nimekopy ni kapaste km yalivyo wasilishwa na gazeti la habari leo
     
  16. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Dah!
    Msongo wa mawazo mbaya sana!
     
  17. bologna

    bologna JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 878
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 80
    Hamna kitu kibaya kama unapokua na tatizo then hutaki kulitiririsha watu wakusaidie. Hii kitu ni mbaya sana. Inapendeza hata kumwambia mzazi au mtu wako wa karibu ili akusaidie mawazo. YAN NAUHAKIKA HILO TATIZO ANGELITAJA HAPA JF ANGEPEWA MAJIBU YA KUTOSHA THEN ANGEFURAHI MWENYEWE.
     
  18. Jimbi

    Jimbi JF-Expert Member

    #18
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 826
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kama unaona maisha magumu, achana nayo ufanye kitu kingine
     
  19. M

    Mangilizi Member

    #19
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pepo hilo
     
  20. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli msongo wa mawazo unasababisha kitu kinaitwa ''sonona''(Depression) na kupelekea mtu kufikia maamuzi kama hayo. Binadamu tunatofautiana jinsi ya kupambana na sonona, wengine hufikia maamuzi kama hayo lakini moja ya sababu kubwa ni kukosekana kwa watu wa karibu ambao angeweza ku-share nao yale yanayomsibu.
     
Loading...