Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi aliyepigwa risasi apewa mil. 1/-

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Jun 15, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    SERIKALI imetoa Sh. milioni moja kwa mwanafunzi aliyepigwa risasi na polisi wakati wa vurugu za wanafunzi za kufunga barabara eneo la Mbezi kwa Yusuf Dar es Salaam wakishinikiza kuwekwa matuta na alama za wavuka kwa miguu.

    Msaada huo umetolewa jana na Waziri Mambo ya Ndani, Shamsi Vuai Nahodha alipomtembelea mwanafunzi huyo ambaye amelazwa katika kitengo cha watu mahututi katika Hospitali ya Taifa Muhimbili.

    Kwa mujibu wa taarifa ya Wizara ya Mambo ya Ndani, mwanafunzi huyo ni wa Shule ya Sekondari Mbezi.

    Taarifa hiyo imeeleza kuwa, Nahodha aliwapongeza madaktari hao na kuahidi kwamba Serikali itakuwa tayari kuchangia gharama za matibabu ya mwanafunzi huyo kama itahitajika.

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kabla ya Waziri Nahodha kumtembelea mwanafunzi huyo, alitembelea katika Shule ya Sekondari Mbezi na kuzungumza na walimu na wanafunzi pamoja na kutoa pole kwa wote walioumia katika vurugu hizo.

    Taarifa ilifafanua kuwa, akiwa shuleni hapo, Nahodha aliwataka wanafunzi kuepuka kujiingiza katika vitendo vya kuvunja sheria kama walivyofanya kwa kufunga barabara ili kuepusha kukabiliana na vyombo vya dola.

    Waziri Nahodha alisema, kumezuka tatizo la baadhi ya wananchi kujichukulia sheria mkononi na kusababisha vyombo vya dola kuingilia kati jambo ambalo ni hatari na kuwataka wananchi kuepuka tabia hiyo.

    Hata hivyo, aliwaahidi wanafunzi hao kuwa, Serikali itaweka alama za kuvuka barabara pamoja na kuwasiliana na wataalam kuona uwezekano wa kuweka matuta ingawaje kwa kuanzia itaweka askari wa usalama barabarani ili kulinda usalama wa wanaovuka barabara katika eneo hilo.

    Vilevile ilielezwa kuwa, Serikali haitasita kuwafutia leseni madereva wote ambao watakiuka sheria za usalama barabarani na kusababisha maafa kwa raia na mali zao.
     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Polisi aliyempiga risasi vipi?
     
  3. Easymutant

    Easymutant JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2011
    Joined: Jun 3, 2010
    Messages: 2,131
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Risasi za moto hadi kwa wanafunzi ? Kuanzia kiranja mkuu hadi wasaidizi wake wote vilaza tu ... no wonder we are still very poor while we do have everything ....
     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Duu! Milioni moja tu?
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Sio pesa hv risasi mpaka kwa wanafunzi tena za moto hawa polisi wana akili kweli?hv waqlishindwa kutumia risasi za mpira au mabomu ya machozi au hata za plastiki na huyu polisi aliyepiga risasi yupo wapi?

    Hapa kweli inaonyesha ni jinsi gani hawa polisi wetu wasivyo na akili yaani wanafunzi ni watoto wadogo sana kluliko hata maandamano ya watu wazima ama vyuo vikuu sasa kuna siku si watatumia mabomu ya moto kabisa yaani system ya jeshi la polisi inatakiwa ifanyiwe marekebisho ya hali ya juu sana kama inawezekana bora polisi wachukuliwe wakiwa na degree kabisa na sio darasa la saba!
     
  6. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Sijasikia wanaharakati wakiongelea issue hii, manake nini?
     
  7. STREET SMART

    STREET SMART JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 594
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Nadhani amepewa kwa staili ya Take it or Leave it.
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Polisi wetu wanatumia nguvu nyingi pasipo na sababu ya msingi.
    Unaenda kuwatawanya wanafunzi kwa risasi, kwani mabomu ya machozi na gari la upupu vilikuwa wapi?
     
  9. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #9
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,943
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Africa, in particular Tanzania, is known for having many trigger-happy police officers. Look at what is happening in Greece today and no live bullets have been used even through some police officers are reported to have been injured.
     
  10. S

    Sweetlove Member

    #10
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Maafande wanafundishwa kutumia nguvu na siyo akili na haya ndo matokeo yake.Mungu aponye mwanafunzi hyo 2we nae tna.
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    Jul 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwani hiyo hela ni msaada au ni fidia ambayo PT wanapashwa kutoa maana mi sielewi..
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,022
    Likes Received: 6,694
    Trophy Points: 280
    hivi nji hii ikoje? watoto wanapigwa risasi za moto while kina chenge walioua na yule kilaza wa maafande aliewasingizia watu ujambazi na kuwatwanga risasi bila huruma na yule aliemtwanga dereva tax risasi ila nayeye israili akamnyakulia guest, kwanini ndo wasiuwawe? naipenda tz nauchukia uongozi wake khaaaa
     
  13. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hv hawa polisi kupiga watu risasi ishakuwa dili kipindi hiki halafu hamna hatua yoyote ya maana inayochukuliwa.
     
  14. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #14
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,895
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    If you may try to look from both sides, do you know to what extent other drivers were affected by hooliganism of these kids?!, do you how much loses they sufered through stones thrown by pupils on passing vehicles?!. To me-they desrved.
     
  15. m

    mwabaluhi JF-Expert Member

    #15
    Jul 2, 2011
    Joined: Oct 16, 2010
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Are you a parent? Usitukane mkunga uzazi ungalipo! when this happens to your son/daughter...
     
  16. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #16
    Jul 2, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,895
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    unataka nishabikie watoto kuandamana barabarani na kurushia mawe magari ya wapitanjia?, supose mwanao anasoma Mbezi HS na siku hiyo umepita na gari akakurushia mawe na kuharibu gari lako, ungemsifu kwa kuharibu gari lako?, hivi pamoja na elimu yote tuliyonayo tumekosa njia za kibinadamu za kutatua matatizo and turned to behave like animals?!. Nawalaumu jeshi la polisi kutowafungulia mashitaka walichochea vurugu hizo, nampongeza aliye-fire to give us a leson.
     
  17. Kamkuki

    Kamkuki JF-Expert Member

    #17
    Jul 2, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    hii ndo tanzania bana au unabisha!!!!!!!??
     
  18. N

    NCHABIRONDA JF-Expert Member

    #18
    Jul 2, 2011
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Msiwalaumu polisi. Polisi wanatekeleza kile walichotumwa na wakubwa zao na ndio maana hawachukuliwi hatua yoyote. Huu ni mwanzo tu mtakuja kuona huko mbeleni tunakoelekea.
     
  19. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #19
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    mpaka kapigwa risasi ndo waziri anashtuka?

    Shame on you Magamba's Govnment.
     
  20. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #20
    Jul 2, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kuna mengine yanatia hasira sana yaani
     
Loading...