Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi Akamatwa na Vocha za Vodacom za Tsh. Mil. 90

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mbonea, Sep 28, 2009.

  1. Mbonea

    Mbonea JF-Expert Member

    #1
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Na Chondoma Shdabani, Dar es Salaam

    Mwanafunzi anayesoma chuo cha biashara cha CBE jijini Dar es Salaam amekamatwa pamoja na wenzake wawili akijaribu kuziuza vocha za wizi za kampuni ya simu ya Vodacom zenye thamani ya Tsh. Milioni 90.


    Akiongea na waandishi wa habari, kamanda wa polisi wa kanda maalumu ya Dar es Salaam, Suleiman Kova alisema kwamba mwanafunzi huyo wa CBE aliyejulikana kwa jina la Muhsini Amin mwenye umri wa miaka 21 alikamatwa pamoja na watuhumiwa wengine wawili Sadick Jediwa (21) mkazi wa Tandale na Rashidi Maulidi (28) mkazi wa Mwananyamala wakijaribu kuziuza vocha hizo.

    Kamanda Kova alisema kwamba watuhumiwa hao walikamatwa kwenye viwanja vya Leaders Club wakijaribu kuziuza vocha hizo za Ths. 10,000 na Tsh. 5,000 zenye thamani ya jumla Tsh. Milioni 90.

    Kova aliendelea kusema kuwa watuhumiwa hao walinaswa na polisi kufuatia mtego uliowekwa na polisi baada ya kupewa taarifa.

    Kova alisema kwamba polisi aliyejifanya mnunuzi wa vocha hizo alifanikiwa kuafikiana na watuhumiwa hao kuzinunua vocha hizo za Tsh.
    Milioni 90 kwa malipo ya nusu ya pesa hizo Tsh. Mil. 45.

    Watuhumiwa hao walikamatwa na kushikiliwa na polisi huku polisi ikiendelea na uchunguzi kugundua walizipata vipi vocha nyingi kiasi hicho.

     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Chanxo cha hao wanafunzi kuzipata Vocha zenye thamani ya pesa hiyo ni kipi??

    Lazima baadhi ya wafanyakazi wa Voda watakaokuwa wanafahamu hiyo issue
     
  3. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #3
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,473
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Hapo ni mtandao mrefu ila mshikwa na ngozi ndiye mwizi. Vijana msipende utajiri wa haraka haraka, misheni town zina wenyewe. Oneni sasa mmeanza kuharibu future yenu, maana mpaka kesi imalizike na hatima yake ndivyo hivyo tena sahauni shule!!!

    Poleni wazazi, ndugu, jamaa na marafiki.
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Sep 28, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kweli aliyeshikwa na ngozi ndo mla nyama
     
  5. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135



    Mbona unakurupuka!!! Are you a great thinker?? Why are you jumping into weak conclusions??

    Kweli watz tuna kazi kubwa ya kujenga taifa la watu wanaojua kufikiri!!
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160

    eeeh nahisi wewe ni mfanyakazi wa hiyo kampuni maana umenichenjia lol
    Hivi katika akili za kufikirika hizo Vocha kibao hao wanafunzi wamezitoa wapi.??

    Ni kama vile wewe ukaibe bank:Dhuo ni mtazamo na fikira zangu tu
     
  7. chishango

    chishango JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 795
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    1st lady hiyo ni sahihi kabisa jamaa kakurupuka kujibu, kuwa great thinker haimaanishi ufikiri the way mtu mwingine anavyotaka, inawezekana jamaa kahusika maana alivyo mind!
     
  8. V

    Vakwavwe JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2009
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ndugu mbona umekuwa mkali sana, kuwa great thinker hakumnyimi mtu kutoa maoni yake.....kuna uwezekano watu wa voda wakawa wanahusika au ni maagent wao. cha ajabu hapo ninini?amekurupuka nini sasa?
     
  9. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135

    Jamani mngekuwa mnajua hizi vocha zinatengenezwa vipi na logistic zake, mngefikiri mara 2x2 kabla ya kufikia conclusions kama hizo!!

    Kukurupuka huku ndiko kunakofanya watu smart kama kina Zombe kuwa vinara mwisho wa siku!!!
     
  10. a

    agika JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kesi ngapi za wizi wa bank zimeprove kwamba wahusika wanakuwa watu wa ndani wa bank wafanyakazi au walinzi, sasa hizo vocha za mil 90 , mtu wa nje atazipataje bila ya kuwa na inside info en help?
    mtazamo wangu wewe ndo umekurupuka kumchenjia dada hapo juu.na kama kweli great thinker as you claim kubali kushindwa omba msamaha coz umeutukana uwezo wake wa kufikiri.
     
  11. a

    agika JF-Expert Member

    #11
    Sep 28, 2009
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 381
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kama ndo hivyo usemavyo basi jukumu lako kutueleimisha kwanza jinsi ugumu wa hiyo issue kushirikishwa wafanyakazi wa voda badala ya kushambulia uwezo wa mtu wa kufikiri, kumbuka kila mtu ana field yake kama wewe mtaalam wa IT,haimaanishi unayajua mambo ya sheria au accounts, and viceversa.
     
  12. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Hawa vijana walifanya kosa moja kubwa sana. Haya mambo hukurupuki kuuza zote. Unauza kidogo kidogo na hadi unakuja kupata FISADI ndipo unaliuzia zote. Ikibidi unaenda kwa watu kama Mpakanjia na unamuuza kwa hela ndogo na yeye atajua aende wapi kupata hela yake....... Vinginevyo, nenda mikoani.

    Rostam Azziz naona alifoka na mambo yakawekwa sawa.....
     
  13. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,088
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    teh teh jamaa kanikumbusha kisa cha ditto na membe na nyoka wa mdimu pale aliposema simtaji lakini ye anajua na atajitaja mwenyewe.maana hapa mzee tumekushtukia kama uko ndani ya hilo dili nini?haiwezekani kukurupuka tu na maneno makali kama haya
     
  14. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hata ingekua wewe ungefikiri hivyo katika hali ya kwaida kabisa, na wakibanwa utasikia kuwa kuna wafanyakazi wanahusika. Hivi unafikiri hizi deal kubwa nani wanaanzisha kama sio wahusika wa ile sehemu? Mfano tanesco kuiba umeme ili mlipe bili kidogo ni nani kama sio hao wafanyakazi??????????????
     
  15. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hata ingekua wewe ungefikiri hivyo katika hali ya kwaida kabisa, na wakibanwa utasikia kuwa kuna wafanyakazi wanahusika. Hivi unafikiri hizi deal kubwa nani wanaanzisha kama sio wahusika wa ile sehemu? Mfano tanesco kuiba umeme ili mlipe bili kidogo ni nani kama sio hao wafanyakazi??????????????

    sisi wananshi wa nje ni ngmu kujua bana kama kuna ishu pale, lazima
     
  16. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    hata ingekua wewe ungefikiri hivyo katika hali ya kwaida kabisa, na wakibanwa utasikia kuwa kuna wafanyakazi wanahusika. Hivi unafikiri hizi deal kubwa nani wanaanzisha kama sio wahusika wa ile sehemu? Mfano tanesco kuiba umeme ili mlipe bili kidogo ni nani kama sio hao wafanyakazi??????????????

    sisi wananshi wa nje ni ngmu kujua bana kama kuna ishu pale, lazima mnahusika kama nawe ni mfanyakazi hapo
     
  17. Dr. Chapa Kiuno

    Dr. Chapa Kiuno JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2009
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 445
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Duh! huyo mwanafunzi kajitafutia makubwa
     
  18. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    ml 90 nyingi sana hata agent wengine hawana mzigo kama huo, lazima watakua voda wenyewe wamefanya mchongo
     
  19. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,473
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Hebu tusaidie hapo kwenye pink mambo yanakuwaje?? Hapa ni sehemu ya kuelimisha.
     
  20. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mwambie jamaa hapo mie najua 2 x 2 = 6 zote ni fomula tu;)
     
Loading...