Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanafunzi afukuzwa shule kwa kumuuliza mwalimu Dagaa wanaitwaje kwa Kimombo

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Boniface Evarist, Dec 21, 2011.

  1. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mwanafunzi wa shule ya msingi Kakuyu huko kanda ya ziwa amefukuzwa
    shule kwa kumuuliza mwalimu wake wa
    Kiingereza ambaye pia ni mwalimu mkuu wa shule hiyo kuwa dagaa kwa Kiingereza anaitwaje? Mwalimu huyo
    aliposhindwa
    kujibu swali hilo
    alihamaki, akamcharaza mtoto huyo
    bakora sehemu
    mbalimbali za mwili
    wake na kumsababishia
    maumivu makali mwilini mwake na akahitimisha
    kwa kumwandikia barua ya kumfukuza shule kwa madai ya utovu wa nidhamu
    na kutumiwa kama kibaraka wa
    maadui wa mwalimu huyo.
    Habari hii sikuiamini lakini jamaa kaniambia ni kweli tusubili uthibitisho zaidi!

    My Take:
    jamani elimu yetu
    Tanzania ni
    wapi inakoelekea?
    Je tuna walimu ama tuna maamuma?
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Ndiyo hivyo mkuu! kama mwalimu ni F4 with division 4 or 0 unategemea kunatofauti kubwa na aliyeishia darasa la saba? Hizo ndo features za walimu wengi wanaotufundishia watoto wetu, wengi hawana uwezo. Wakati tunahitaji graduates wafundishe hadi shule za misingi, lakini hilo ni kama ndoto za kufikiria kulikumbatia jua.
     
  3. Boniface Evarist

    Boniface Evarist JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 1,098
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135


    Hatari sana

     
  4. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #4
    Dec 21, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Hii kitu ilishatoka hapa several months back.

    Kwa nini unaiita 'tetesi'? Tetesi kutoka wapi?
     
  5. KANCHI

    KANCHI JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 1,547
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Huyo dent kilaza kama ame2mwa!
     
  6. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    si angejibu ni small fish huyu ticha kweli kilaza ile mbaya
     
  7. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,141
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Small fish.
     
  8. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Source???????
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,771
    Trophy Points: 280
    jf........................
     
  10. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Mwalimu anatoa 25% then 75% mtoto anajitafutia. Swali lake lilikuwa ndani ya hiyo 75%.
     
  11. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Wengi humu ni graduate lakini dagaa kwa kimombo hawajui huu ni ukweli, lugha ya watu hii
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,463
    Likes Received: 9,191
    Trophy Points: 280
    tusubili = tusubiri
     
  13. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, hii ni "cut and paste" kutoka humu humu Jf!
     
  14. R

    Rev J Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    siamini kama mwl alimcharaza kwa jambo kama hilo,pengine muliza swali aliuliza kwa namna tofauti ya kejeli.Pia DICTIONARY zipo mwanafunzi atafute na si kila kitu wakuuliza ni mwl kumbuka alichouliza mwanafunzi ni msamiati.
     
  15. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Lakini wahenga walisema "kuuliza sio ujinga". Na hasa kama anayeuliza ni mwanafunzi akimwuliza mwalimu wake. Inaonekana nuyu ticha alichakachua kazi ya uwalimu na alipoulizwa swali akaona sasa anaumbuka
     
  16. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Mwalimu ana matatizo.
     
  17. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #17
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hawajalipwa mshahara mwezi wa tatu huu, lazima awe na matatizo.
     
  18. B

    BABU UPARA Member

    #18
    Dec 24, 2011
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani wadau mmechangia mengi,je kwani hao dagaa wanaitwaje?au na nyie vihiyo?
     
  19. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #19
    Dec 24, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    siulisha ambiwa ni small fish hapo juu..
     
  20. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #20
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Basi tuwaite "Sardine" nadhani yatosha.
     
Loading...