Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwana Siasa Safi wa Tanzania (Dr Slaa, Dr Kikwete, Maalim Seif, Hamad Rashid au Mboe)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pepombili, Mar 10, 2011.

  1. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamii ya kitanzania ni jamii ya watu wa aina mbali mbali kama zifuatazo:

    1-Wakulima
    2-Wafanyakazi
    3-wafanyabiashara
    4-Wanasiasa
    5-Wafugaji

    Lakini kwa hali ya sasa inaonesha ya kwamba fani ya siasa imevamiwa na jamii ya watu wenye asili ya Ukulima na ufugaji, na asili hii ya watu hawa wengi wao wana sifa ya kutokuwa wavumilivu na wenye hasira na wanaoshindwa kudhibiti hasira zao yaani hawana subra. Siasa ni fani nzito sana inayohitaji uvumilivu wa hali ya juu maana unahusika na jamii moja kwa moja na wala sio ufugaji au ukulima ambao unahusika na ardhi na wanyama. jamii hii ya wakulima walivamia fani ya siasa wengi wao hawana lugha nzuri kwenye vinywa vyao na wala hawana hekma ya siasa ambayo ni lugha safi na matamshi mazuri yenye hekma na bashasha, siasa si hasira.

    kwa mtazamo huo mfupi hivi ni nani anastahilikuitwa mwanasiasa maana wengi wamekosa luhga safi na maneno mazuri yenye hekma
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,464
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Sophia Simba na Sokwe ndiyo wanasiasa safi kwa tanzania.

    [​IMG]
     
  3. i

    ibange JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Si vizuri kumwita binadamu Sokwe. Tumpinge kwa hoja zake si kwa sura yake:usa2:
     
  4. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,000
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Nafikiri si vema kumwita mwinzio jina la mnyama hata kama humpendi au huipend chama chake. Sijakubaliana na wewe
     
  5. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,000
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Mwanasiasa safi ni yule mwenye hasira nyingi dhidi ya wale mafisa wa fedha za umma hapo anayefaa zaidi ni DR.Slaa. tumetofautiana mitazamo
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mwanzisha mada naomba rekebisha heading.
    Ni Mbowe na sio Mboe.
     
  7. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,026
    Likes Received: 3,591
    Trophy Points: 280
    Ikiwa una ufahamu wa kutosha, siasa ni sanaa iliyoanza zamani sana, kwa taarifa yako, kutongoza ndiyo jiwe la msingi wa siasa, jiulize kama wakulima hawatongozi basi jaribio lako la kutushawishi kuwa siasa haiwafai wakulima tutafikiria kuijadili.
     
  8. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Du! mara nyingi naona posts zako nyingi kama mpambanaji mkubwa wa Chadema unajenga hoja, lakini leo kwa hili unaonekana 'Incivility'
     
  9. Crystal

    Crystal Member

    #9
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo Quinine umekosea sana,huwezi kumuta binadamu mwenzio jina hilo na unamkufuru Mungu pia.grow up!!!!
     
  10. M

    Marytina JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Sofia Simba na Hawa Ghasia hawa wanaweza iendeleza nchi kingono
     
  11. komedi

    komedi JF-Expert Member

    #11
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuna mtu nilisikia wanamwita simba wa vita, mwingine simba wa yuda, kuna jamaa wanaitwa kondoo wa bwana na wanafurahia, halafu kuna nchi ambapo marafiki wanaitana dogs, halafu Gerald Hando wa Clouds anamwita bonge 'mnyama', Yesu alimwita Herode Mbweha, kuna watangazaji wa mpira walikuwa wakimwita Oliver kahn nyani, walinzi wa baadhi ya Ikulu wanaitana 'Eagle', kuna watu wanasema kimapenzi 'usinipeperushie njiwa wangu'

    Kama hiyo haitoshi kuna watu wanaitwa na kufurahia kuitwa kisiki cha mpingo na mengine mengi.

    Huenda mwandishi anafaamiana na aliyemwita nyani, pengine ni golikipa mzuri wa timu yake zamani kama Oliver Kahn.
     
  12. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #12
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wanasiasa safi ni Yusuph Makamba, EL, RA, EC, Mbangusiro na......orodha ni ndefu sana
     
  13. Panga La Shaba

    Panga La Shaba JF-Expert Member

    #13
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 209
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyu mzee inalekea alipokuwa kijana alikuwa Handsome....
    [​IMG][/QUOTE]
     
  14. komedi

    komedi JF-Expert Member

    #14
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mtu msafi duniani kama yupo...na akaingia kwenye siasa basi huyo amevamia siasa, maana manabii na mitume wote ambao tunawakubali kuwa walikuwa wasafi kwa kadri ya kila mtu na imani yake hawakuingia kwenye siasa.

    Mara nyingine mahaba ya moyo hayaoni uchafu wa mwanasiasa, na chuki ya moyo haiwezi kuona jema la mwanasiasa. Kama mtu kakupa uwaziri ubaya wake utauonaje, na kama unaamini kakunyima umahiri wake utauonaje?

    Mwenye mapenzi ya kweli na nchi ni shabiki wa siasa, na sio mwanasiasa. Na ndio maana mashabiki mnauana wakati Seif anaula, Odinga anaula, Tsvangarai anaula.

    Kwa hiyo wasafi ni mashabiki wa siasa, na ndio walioitunisia dunia na kuimisri kabla hawajailibya. Lakini sio wanasiasa.

    Labda tuulize kati ya wachafu hawa ni nani ana afadhali!!!!
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,692
    Trophy Points: 280
    kakosea wapi? wewe si uangalie picha? wino si huo hapo mate ya nini?
     
Loading...