Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwambalaswa naye pressure inapanda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkulima, Dec 28, 2009.

  1. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2009
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Mheshimiwa naona naye pressure imeanza kupanda na kushuka. Ukiona mbunge anakuja na madai mazito kama hayo bila kutaja majina jua ni yale yale ya kukalia kuti kavu, anataka kutumia neno ufisadi kudanganya wananchi ili kujiokoa. Kama ana ushahidi si aende polisi au mahakamani kuwataja hao wanaomwaga hizo pesa.

    Mheshimiwa Mwambalaswa, kama una uhakika na madai yako, si wataje wanaosambaza pesa? Vinginevyo na wewe wapelekee wananchi zile pesa za posho mbili wakafaidi maana CCM wote mnafanana tu.

    Mwanakatwe naye, hiyo ni hoja nzito au tuhuma (madai) nzito? Hawa waandishi wetu wa kwenye miembe balaa tupu.
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    hhahahahahaha!
    panapofuka moshi.....................
     
  3. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2009
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,563
    Likes Received: 1,800
    Trophy Points: 280
    Kwa mwenye uwezo wa kutumikia wananchi wake.. na kama kweli anapendwa....... tumieni chochote hatang'olewa. Lakini ukishaona mtu anaanza kuhaha kwa maneno........ ujuwe ni debe tupu haliachi kelele.
     
  4. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2009
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Tutasikia mengi sana mwaka huu. Hata wale waliokuwa wanashinda Dar badala ya majimboni kwao, dakika ya mejeruhi ndio wanaamkia majimboni na kuja na kelele za mafisadi.

    Ukiwa mchapa kazi, hata mafisadi waje na pesa kiasi gani, naamini wananchi hawatakutema. Utaratibu wa sasa wa wanachama wote CCM kupiga kura, una walinda wabunge wachapa kazi maana sio rahisi fisadi kuhonga wananchi wote.
     
  5. K

    Kisaro Member

    #5
    Dec 28, 2009
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kwani yeye mwenyewe alipataje huo ubunge?? Si aligawa mapesaa!! Sasa ashangaa nini fisadi wa chini chini
     
  6. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Hivi huyu Mbunge ana maana ganai anaposema yeye hajawahi kuwashambulia mafisadi lakini anashangaa wanaliwinda jimbo lake??

    Huyu hakika kastahili kuwa mbunge, sijui aliupataje.

    Nafikiri TZ corruption na ufisadi usha kuwa part of our culture!! Kama ni kweli anafikiri wananchi hawapendi wamwaga pesa sasa yeye anaogopa nini?? Na kwa yeye mwenyewe hayuko mstari wa mbele kuwapiga vita mafisadi na ameamua kusema hadahrani na kutuonyesha kuwa anawafahamu!! Hakika hafai huyu!!
     
  7. e

    echonza Senior Member

    #7
    Dec 28, 2009
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kulingana na sifa za mafisadi, hata siku moja hawawezi kuaminiana na pia mara nyingi ni waoga sana kuona mngwana fulani anatoa misaada kwa wapiga kura hata kama hawajatangaza kugombea. Sababu kubwa ni tabia ya wabunge wengi hasa mafisadi kuupata ubunge huo kwa kugawa takirima kwa wananchi. Hivyo presha itapanda sana na kushuka kwa watu wa namna hiyo kadri tunapoelekea uchaguzi mkuu.
     
  8. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyo nae fisadi tuu,aache kubabaisha watu.Halafu aliyemwambia kiti cha pale ni cha kwake nani?Kwani kalithishwa!Nami nitaenda hukohuko kugombea japo sina pesa za kifisadi lakini 80ml.zitanitosha kabisa kupata ubunge halafu nitawaalika wana jf wote mje kusherehekea ushindi wetu,te te teh
     
  9. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2009
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wabunge wengine hawajui hata kilichowapeleka bungeni. Mwambalaswa anaposema yeye hajawahi kuwashambulia Mafisadi anamaanisha nini:
    1. anataka mafisadi wamsamehe kwa vile hajawatendea kosa?
    2. anataka wananchi wamwonee huruma?
    3. kuwa yeye pia yuko upande wa mafisadi ndiyo maana bungeni hasemi kitu?
    4. hata yeye alipata ubunge kwa njia hiyo hiyo ya kumwaga mamilioni?

    Hajiamini kwa wapiga kula wake anawasiwasi kwa vile hajatekeleza ahadi alizotoa.Badala ya kutoa takwimu ya yale aliyoyafanya katika kipindi chake yeye anaanza kuomba huruma kwa wapiga kura wake, hii ni (weakness) dalili tosha kuwa hajafanya chochote.
    Mbali na kulialia kwake wabunge wa aina hii hawafai kabisa kurudi bungeni.
     
  10. M

    Mpalisya Imbogo Member

    #10
    Dec 28, 2009
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 53
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wana JF nawashauri muwe mnafanya research kabla ya kutoa comments zenu. Inaonyesha wengi mnachangia mada kwa kukurupuka. Majibu yenu hayajaniridhisha kabisa.
     
  11. b

    bambumbile Senior Member

    #11
    Dec 28, 2009
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JF haipo kuridhisha watu, kama unataka tuandike unachokipenda, utakuwa umekosea njia kuja JF.

    Mwambalaswa hana lolote zaidi yua kuomba huruma ya wananchi. Naona hata kasalimu amri kwa mafisadi, akiombea apewe huruma.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280
    Hawa watu wananitibua kweli; kama wameshindwa kufanya mambo ya maendeleo kwenye majimbo yao wanafikiri watachaguliwa kwa sababu wanalia lia na mafisadi? Nani aliwaambia kuwa wana hati miliki ya majimbo?
     
  13. M

    Masatu JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Mwenyewe anasema yeye hajawahi "kuwashambulia" mafisadi sasa iweje wanamfuata fuata?. Kwa maneno mengine yeye hana tatizo watu kuliibia taifa muradi tu yeye abaki kuwa Mbunge!

    Kazi kweli kweli...
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,476
    Trophy Points: 280

    nimeisoma hiyo kauli nimebakia kucheka ni sawa na mtoto anasema "miye sikumchokoza lakini yeye ndiye mchokozi"! Halafu kinachonitibua na hawa wote wanaojiita wapambanaji kuendelea kuwaambia watu "mafisadi wakileta hela kuleni, ila kura nipeni"!!
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Dec 28, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..Nsanzugwanko naye amekabwa koo na Dr.Gerald Mpango Askofu Mstaafu wa Anglican.
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Kama sikosei huyo bwana alitumia all means...I mean all means....kumng'oa Mzee wa G55 Njelu Kasaka...sasa analialia nini?
     
  17. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2009
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unamaanisha alikwenda kwa Yahaya Hussein au Bruno kanyungu?
     
  18. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2009
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kama aliwawakilisha watu wake vizuri miaka mitano iliyopita sioni ni kwa nini awe na wasiwasi. Waache wamwage mahela na watu watamchagua yule anayewafaa kwa maendeleo yao. Kulalama maana yake anaujua udhaiu wake na wapinzani wake wakautumia mwanya wa udhaifu kumdondosha. Na ajisafishe kwa kuonyesha kwamba anawafaa na sio fisadi, akijipambanua na wenzake kwa vitendo na hoja. Vinginevyo hata yeye ni fisadi machoni mwa watu wake asipoeleweka.

    Leka
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Alitumia pesa kumblock CCM,babu akahamia CHADEMA akamblock na huko,akaenda CUF akaambiwa muda wa kurudisha form ukaisha na watu wa NEC....Mwambalaswa akawa mbunge bila kupigiwa kura...
     
  20. m

    mchajikobe JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 1,980
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    sasa huyu analalamika nini ,wakati yeye muda wote yupo kinondoni as if ye ndio Idd Azan anabadili vikao tuu,mara Bamboo Bar mara Makuna,sasa kwa mwendo huu anataka kuwaambia nini wapiga kura wake?
     
Loading...