Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwamasika:Kanisa liligomboa Watumwa Bagamoyo kwa fedha zake.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by JokaKuu, Aug 16, 2009.

  1. J

    JokaKuu Platinum Member

    #1
    Aug 16, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,785
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    ..I never knew about this.

    ..hivi kuna wana-Historia wanaoweza kutuhabarisha zaidi kuhusu matukio kama haya ktk maeneo mengine ya Tanganyika.

     
  2. L

    Lunanilo JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2009
    Joined: Feb 15, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Joka kuu, mbona hii ni common knowledge nadhani tulikuwa tunafundishwa katika historia kama si darasa la sita na la saba basi ni mwanzoni mwa sekondari kwa sie tuliosoma zamani. Nikifikiri sana naweza hata kukumbuka baadhi ya majina ya wamisionari waliohusika. Lakini cha muhimu hapa ni kuangalia context aliyoukuwa akiizungumzia askofu, tuna hiyo sehemu tu lakini hatujui nia ya hayo mazungumzo ilikuwa ni nini, kama nia ni kuleta makanisa na misikiti kuchangia katika kuweka mikakati serikalini, binafsi nasita kidogo maana kuna watu wegine ambao hawamo katika misikiti wala makanisa hivyo haitakuwa vyema kuchanganya dini na serikali.

    Nimekumbuka mmoja wao ni William Wilberforce, alikuwa ni evangelist tajiri hivi.
     
    Last edited: Aug 16, 2009
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Aug 17, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sisi enzi zetu tulifundishwa kuwa wamissionari waliamua kukomesha biashara ya utumwa kwa sababu biashara hiyo ilikuwa imepitwa na wakati baada ya mapinduzi ya viwanda (industrial revolution). Utaratibu ukawa badala wa watu weusi kufanya kazi huko ulaya waafrika walime mazao afrika na ulaya ziende bidhaa. Ndio maana baada ya biashara hiyo kukoma tukapata akina carl peters waliowadanganya akina chief mangungu na mikataba yao feki ( ambayo injirudia sasa hivi) na baadaye kuanzaishwa dutch ost africa company( not sure about the spelling) na eventually kuja kwa serikali (colonisation)
     
Loading...