Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu wa shule ya msingi abaka mtoto...

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mwanakili90, Feb 17, 2012.

  1. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ni WAMIAKA 13,ATOA HONGO
    KIASI CHA LAKI MBILI ILI KESI
    ISIENDE MBELE

    Habari na Ezekiel Kamanga, Mbeya

    Mwalimu wa shule ya msingi Bwato wilaya ya Kyela mkoani mbeya Bwana Herny Hans Mwaikokoba anatuhumiwa kumbaka mwanafunzi wa darasa la saba wa shule hiyo, mwenye umri wa miaka 13.

    Tukio hilo likiwa ni la pili kwa mwalimu huyo kumtendea mtoto huyo, ambalo limethibitishwa na mtoto mwenyewe na shangazi yake aitwaye Bi Sabina Ndobo mkazi wa kijiji cha Bwato wilayani humo.

    Mara ya kwanza mnamo Oktoba mwaka uliopita, mwalimu huyo alimtendea tukio hilo la kumbaka mtoto huyo na kisha kumpa shilingi 200, ili anunue mihogo na tukio la pili alilifanya Novemba mwaka uliopita ambapo alimpa shilingi 500, baada ya mtoto huyo kupiga kelele na kijana aliyekuwa akikaanga mihogo Bwana Mwarabu alimuokoa mtoto huyo.

    Wakati mwalimu huyo akitenda kosa hilo alimtishia kumfukuza shule au kumuua mtoto huyo endapo atatoa siri hiyo. Uchunguzi uliofanywa na mtandao huu umebaini Mwenyekiti wa Bodi ya Shule hiyo ya msingi, Bwana Benjamin Mwailomo alipewa jukumu na walimu akabidhi shilingi 250,000 kwa mzazi ili suala hilo asilipeleke Polisi, lakini mwenyekiti huyo na bodi yake walitaka kumkabidhi mzazi shilingi 200,000 ambapo alizikana na kuwarudishia.

    Baada ya mzazi kugoma ndipo walimu hao walichukua jukumu la kumuita mzazi na kumkabidhi pesa hizo. Mwalimu Mkuu wa shule hiyo Bwana Hussein Mwakifumbwa Anangisye amekanusha kutokea kwa tukio hilo, ingawa ametajwa na mtoto huyo mara kadhaa kuhusika katika vikao vya usuluhishi wa suala hilo.

    Kwa upande wake Afisa Mtendaji wa kijiji hicho Bwana Alfredy Kalapila (55) na Mwenyekiti wake Bwana Peter Bahesya Mwakisomola (40), wamesema watalifuatilia suala hilo na kulifikisha katika kikao cha bodi ya shule siku ya Ijumaa. Hata hivyo wazazi wa mtoto Bwana Kambona Petro Mwangomo amesema ameshawahi kumpeleka mtoto huyo katika zahanati kwaajili ya vipimo ambapo hakuweza kubainisha mara moja vipimo vilisemaje. Mtandao huu umebaini kuwepo kwa kiini macho cha tukio hilo la ubakaji ambapo mwenyekiti wa bodi ya shule Bwana Mwailomo kukiri mtoto huyo kutendea ubakaji na mtu mwingine aitwaye Natron Mwaisumo (50) ambaye amedai ametoroka kijijini hapo, kitu ambacho kimegunduliwa na mtandao huu kuficha uovu uliofanywana mwalimu ili hatua za kinidhamu na kisheria zisichukuliwe.

    Je? Asasi za zinazolinda haki za watoto ziko wapi?...

    Chanzo:mbeya yetu-atom
     
  2. S

    Shansila Senior Member

    #2
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 189
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hebu tuwe tunabainisha mambo,huyo dogo anakuwa ameridhia kuliwa au analazimishwa?Maana inaoneshwa ameliwa na watu wawili kwa nyakati tofauti!Isijekuwa ni kicheche yeye halafu wakifumaniwa anapiga kelele ili ionekane anabakwa!
     
  3. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #3
    Feb 17, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kina hii nimeisikia eti vidume flani vimempiga mtungo teacher wao. Huu uzi umo humu kweli?
     
  4. Mwanakili90

    Mwanakili90 JF-Expert Member

    #4
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Umo mkuu
     
  5. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #5
    Feb 17, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,793
    Likes Received: 1,690
    Trophy Points: 280
    Huyo mwalimu anaumri gani ?
    Na binti anaumri gani ?

    Huyo binti hata angekubali kwa hiari yake
    Still si sawa kwa huyo mwalimu mtu mzima
    Kumtia mtoto. . He should know better ..
     
  6. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #6
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu sheria inasema kwamba mtoto hana ridhaa katika suala la kubanjuana. Isipokuwa ushawishi wa mtu mzima ndiyo unaweza kumfanya akaafiki kufanya hilo tendo. Huo ushawishi wa mtu mzima na uwezo wa mtoto kutokuwa na ridhaa ndiyo kunachangia mtu mzima aonekane amembaka mtoto. Cha kufanya ni kukaa mbali kabisa na hivi vitoto vya shule, vinginevyo kifungo cha miaka 30 kinakunyemelea.
     
  7. U

    Userne JF-Expert Member

    #7
    Feb 17, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 895
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu, hindi changa lina raha yake, hasa ukiweka vichumvi utakula na bunzii!
     
  8. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #8
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    nyie jamani yasikieni kwenye vyombo vya habari sikatai kwamba watoto wapo wanaofanyiwa vibaya na walimu lakini kama unaweza na una nia ya kujua lipi kwa wale wakina kaka jifanye tu hata unajitolea kufundisha siku mbili tu hutakuwa umeshaipata muvi watoto wa kike wanavyojinasisha kwa walimu wa kiume nawapa pole kaka zangu walimu tieni moyo mgumu jifanyeni hamuoni lindeni heshima yenu wadogo zetu wa kike wanatuaibisha wa sekondari ni balaa siwasingizii
     
  9. Opaque

    Opaque JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 24, 2008
    Messages: 1,138
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nadhani mmesikia kuwa kule Bagamoyo wanafunzi wamebaka mwalimu. Naona mwalimu wa Kyela ameamua kulipa kisasi kwa kubaka mwanafunzi.
     
  10. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #10
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Huyo mbakaji alipaswa "kupumuliwa" naye!
     
  11. ha ha ha

    ha ha ha JF-Expert Member

    #11
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sidhani kama mwanafunzi wa kyela kabakwa! How come kafanyiwa mara ya kwanza kakaa kimya then mara ya pili kelele, uo utakuwa mgogoro wa maslahi.
     
  12. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #12
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    sijui ndo global warming, maana watoto wa siku izi wanakuwa mapema sana. miaka 13 unakuta ni limama hilo
     
  13. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #13
    Feb 19, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Asee nipo mangi
     
  14. Mpatanishi

    Mpatanishi JF-Expert Member

    #14
    Feb 19, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,695
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kwa s/msingi duuh.
     
Loading...