Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu Nyerere: "...Ningekuwa na uwezo ningeitupa Zanzibar Baharini"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Oct 12, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Julius Nyerere's friends recall that he had long worried about the closeness of Zanzibar to the Tanganyikan mainland. "If I could tow that island into the middle of the Indian Ocean," he had said a few years earlier, "I'd do it." At a dinner party in Dar es Salaam a year or two before independence, he had remarked that he thought one of Tanganyika's biggest problems in later years would be Zanzibar.No, I'm not joking," " he said at the time. "An alien monarchy, with the sons dabbling in politics. It's very vulnerable to outside influences. I fear it will be a big headache for us." -William Edgett Smith We Must Run While They Walk, p. 121.



     
  2. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Lakini ukweli hiki kisiwa ni headache kwetu kwa sasa kama alivyosema mwalimu!
     
  3. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    kha kionambali mzee huyu!
     
  4. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2011
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Mwl atalibaini Zanzibar itatuletea matatizo zaidi ya miaka hamsini iliyopita mpaka leo sioni solution ya muungano.
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,997
    Likes Received: 5,124
    Trophy Points: 280
    mwalimu alitabiri vyema
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mwalimu was a living saint Watanzania hatukujua mengi kwa kuwa alikuwa mwenzetu anatoka Butiama lakini alikuwa visionary
     
  7. t

    thinka JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kwasababu anajua aliyoyafanya kuhusu znz.nikama mwanafunz asie soma hlf akasema mtihan ujao ntafel.
     
  8. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    If he could tow - implying if he could move it far away from the shores of Tanganyika (kuondoa kiwingu)... Sioni pahala aliposema directly or even by inference kuwa "NITAIZAMISHA"!!

    Mtu anaposema "hebu mpotezee huyo" - hamaanishi umlipue kwa bomu na kubakia vipandevipande!
     
  9. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #9
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Loh! kwa vile hakuweza kitosa baharini akona bora tuungane tena kwa nguvu na si utashi wa pande zote mbili kwa dhati. Kwamba if you can't fight them join them, sasa habari ndo hiyo. Kumbe hawa jamaa wasumbufu. Sasa si tuwateme tuuuuu.
     
  10. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #10
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Na wewe unatumiksi si kwamba umeelewa kivile na maana zako za kim-taa mtaa. Move if far we umeona uelekeo ni upi? bado inaweza kutoka juu kuelekea chini na ikahesabika kuwa ni far vilevile. Hakuonesha direction vilevile mbali kluelekea wapi, Kusini, kaskazini, mashariki au magharibi, Issue vilevile sio kuipotezea tu, issue ni kwa nini aipeleke mbali? Ni usumbufu tuuonao sasa. Usikwepe hoja ya msingi na kuanza kutafuta vijitu vidogo.
     
  11. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    ...in the current state of affairs, I think the same can be said for Tanzania Bara!!
     
  12. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #12
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    haya bana steve diiii
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hoja ya msingi ni ipi hapa?? Mwono wa Nyerere au matatizo ya Zanzibar enzi hizo hadi leo hii??

    Huhitaji stashahada ya political science kuelewa matatizo ya Zanzibar na vulnerabilities zilizopo...
     
  14. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mkuu, natumai wafahamu msimamo wa mwanzilishi wa sredi hii dhidi ya Nyerere!! Mengine yote ni kuzuga baraza tu...
     
  15. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #15
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hiyo Zenj ni tatizo mpaka humu JF tehe tehe tehe!!!!!!!!! Stay tuned maana huwa inaingia kwa mpigo, sasa sijui ni mtu mmoja ikilala na ID zote zinalala?!!!!!!
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ........hes said... i am not joking........"An alien monarchy, with the sons dabbling in politics.

    and then you expect us to respect this malicious moron who missed a piece of pie, OMG, greed is good, but only when you are on the better side

    Slidingpoop, you are very smart and a brilliant talent, i always admire you case building, analytical skills and above all... the provocative approach to critical matters... but once you start coming with gossip, you aint much different to Kimora in the fab lane or at least Gea Habib

    C'mon you are better than that and just lay back and enjoy your piece of a pie as long as it lasts
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    payroll... bankroll... scroll, we roll, they roll, vodaroll.... p*****roll
     
  18. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Much missin' u mwalimu, kuna wahuni wanaharibu nchi wako tayari kubaki madarakani kwa kila gharama..
     
  19. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Steve, kwani umemjua leo huyo slider?? Ukiona hivyo ujue kakosa something somehwere
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,579
    Likes Received: 330
    Trophy Points: 180
    Nilifikiri kiinglish changu cha st. Hamisi academy ndo kinayumba kumbe umegundua hata weye kwamba mwenzetu st. Joackim academy yake haijakaa vizuri.
     
Loading...