Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu mmoja wanafunzi 1,700 Usagara

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Jan 26, 2010.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Monday, 25 January 2010 08:44
    Na Mwandishi Wetu, Tanga

    SHULE Kongwe ya Sekondari ya Usagara iliyoko jijini Tanga inakabiliwa na tatizo kubwa la upungufu wa Walimu wa Masomo ya Sayansi na imebainika kuwa mwalimu mmoja analazimika kufundisha somo kwa wanafunzi 1,697.

    Mwalimu huyo analazimika kufundisha mikondo 40 hali ambayo inadaiwa kusababisha kuporomoka kwa ufaulu.

    Mkuu wa Shule hiyo Bw. Said Saadan aliliimbia Majira mara baada ya uzinduzi wa Kituo cha kutoa mafunzo kwa wanafunzi wa sekondari hiyo, TESA, kuwa shule yake yenye wanafunzi 1697 ina walimu watatu wa masomo ya Sayansi, kila mmoja akifundisha somo mojawapo kati ya Hisabati, Jografia na Fizikia.

    Bw. Saadan aliiomba serikali, taasisi na mashirika kusaidia kuongeza walimu wa masomo hayo ili kuinua kiwango cha ufaulu katika masomo hayo.

    Awali Mwenyekiti wa Kimataifa wa TESA, Bw Omari Nundu ambaye ndiye aliyesaidia ujenzi wa kituo hicho, aliwataka wanafunzi hao kukitumia vizuri kuongeza kiwango cha ufaulu katika masomo yao.

    Hafla hiyo ilitumika kukusanya fedha za kusaidia shule hiyo, ambapo sh. milioni.7.6 zilichangwa na wanafunzi wa zamani wa sasa, wazazi, walimu na wafanyabiashara maarufu wa jijini Tanga ili kuisaidia shule hiyo.

    Miongoni mwa watu mashuhuri waliosoma katika Shule hiyo ni Mstahiki Meya wa Jiji la Tanga, Alhaj Salim Kisauji, Dkt. Sachack wa Hospitali ya Tamta, Mzee Shash Lal, Injinia Omari Nundu, Ahmad Keya na Mwanvita Kabwanga
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,002
    Likes Received: 5,136
    Trophy Points: 280
    Afadhali hata hao wana huyo mwalimu mmoja.
    Kuna shule inakimbiwa na walimu,
    kwa hiyo wanafunzi wanafundishana wao kwa kwao........
    Hatari sana
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Watafundishana nini sasa? Inatakiwa kuwalipa pato kubwa sana waalimu wa bush kuliko wa mjini kutokana na mazingira waliyonayo!
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Tanga? tafutaneni wenyewe huko tanga. unafikiri walimu wa hayo masomo hamna? kuna kitu hapo. mambo ya asubuhi unaamka unajikuta upo ufukweni nani anayaTaka?.
     
  5. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145

    Hahaha ahaha a, basi Tanga kunatisha
     
  6. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #6
    Jan 26, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Wacha weee.....hayo ndo matokeo ya ari mpaya na kasi mpya.
     
  7. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .......Tanga balaa kule sioni ajabu walimu kukimbia. Nina rafiki alipata kazi nzuri tu Tanga lakini alivyoenda akakuta vioja mwenywe alikimbia kazi.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    nenda kaulize shule yoyote ya dar hapo. utakuta somo 1 walimu kama millioni hivi.
     
Loading...