Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu mkuu Kiluvya sec amezidisha adhabu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mamndenyi, Aug 16, 2011.

  1. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    naamba tuongee hii hali ya ticha mkuu kumchapa mwanafunzi fimbo zaidi ya kumi eti hajalipa ada. mbaya zaidi anafanya hivyo wakati mitihani ya moku inaendelea.
     
  2. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    unachapwa fimbo kumi ukiwa unamwangalia tu?
     
  3. C

    Cognitivist JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2011
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 579
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 60
    Zingatia masomo, kuwa mwadilifu, fuata sheria na kanuni za shule. A teacher is there to assist u achieve your goalz.
     
  4. Amyner

    Amyner JF-Expert Member

    #4
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 2,397
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Walimu wengine wanakuwa kama hawana utu jamani, sasa mwanafunzi hajalipa ada anachapwa kwani hilo ni kosa lake?! Ukizingatia mwanafunzi ana mitihani! Ni wakushtakiwa tu huyo mwalimu!
     
  5. Kijuche

    Kijuche JF-Expert Member

    #5
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 418
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nilikuwa sijajua kama mwanafunzi kuchapwa fimbo zaidi ya kumi ni assistance. Ahsante mkuu!
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,736
    Trophy Points: 280
    nashangaa hata mimi
     
  7. Eshacky

    Eshacky JF-Expert Member

    #7
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 967
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    mkuu! Kuna hatua gan umemchukulia? Au umemuachia mungu!
     
  8. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Wakuu, kuna watoto nao wanaudhi sana kama huwezi kujicontrol bora huyo mtoto umwache kwanza ukishatuliza mkali unaongea naye vizuri vinginevyo unaweza kuumiza bure.

    Huenda teacher siku hiyo kaingia kazini amefuraaaaaaaa, hasira kibao kwa huyo mtoto na hii inatokea mara nyingi , huenda mtoto naye anamatatizo ya kiafya au aliogopa kutake action yeyote kuhofia kukosa mtihani wa Mock.

    Mwalimu alikosea kumchapa mwanafunzi kwani alitakiwa ajue hali halisi ya mtoto na kama inawezekana kuongea na wazazi/mlezi wa huyo mtoto.
     
  9. u

    ureni JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Katika shule walimu wanawajua sana wanafunzi wakorofi,huyo mwanafunzi inawezekana alikuwa anamjibu mwalimu ovyo na sio kosa lake la kwanza,kwa hiyo tungesikiliza pande zote mbili kwanza na ndipo tujue tumlaumu nani ndio ingekua fear game.Halafu unauhakika gani kama ni kweli huyo mwalimu alitoa hiyo adhabu,inawezekana pia mwanafunzi amemzushia teacher,ili teacher aletewe noma na mzazi wake au na jamii kwa ujumla,kwa hiyo hawa wanafunzi tusiwaamini sana.
    Kuna kitu kingine ambacho nisingependa kukiongelea sana kwa sababu sisi tumetokea hukohuko,mimi navyoelewa kumtandika mwanafunzi viboko ni kinyume cha sheria ya nchi na unaweza kumshtaki mwalimu,lakini tusifike huko manake bila viboko hakuna displine.
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    Mtoto wa kike anachapa fimbo zaidi ya kumi mkononi, anashindwa kuandika anaondoka kwenda nyumbani anaacha kufanya mtihani wa moku.
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    Ili kupata uhakika kama kuna mdau humu jamvini mwenye mtoto pale angafanya uchunguzi zaidi, but chanzo changu cha habari ni cha ukweli.
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    nimeweka hapa jamvini ili tulijadili, zaidi natafuta namba ya simu ya huyo ticha ili niiweke hapa tupate kuongea naye.
     
  13. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    ni zaidi ya hayo, na anaposhindwa kufanya mtihani wa moku, unategemea nini matokeo ya huyo mtoto wakati matokeo haya yanaingizwa kwenye final results, more enough watoto wa kike ndo anawatandika kweli kweli.
     
  14. SILENT ACtOR

    SILENT ACtOR JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 549
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Waelezeni wazazi wenu walifikishe jambo hili ktk kikao cha bodi ya shule lijadiliwe na kupatiwa ufumbuzi. Ikishindikana wazazi wamwone afisa elimu wa wilaya. Meanwhile acheni ukorofi na muendelee na masomo make wanafunzi siku hizi nanyi.............
     
  15. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Angemwongeza na za kwangu tano.
     
  16. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #16
    Aug 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    unapenda utani kwenye hatari, shauri lako.
     
  17. K

    Karry JF-Expert Member

    #17
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mwacheni awanyoooshe kama mmekula ada mlizopewa na wazazi wenu
     
  18. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #18
    Aug 17, 2011
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,315
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Haya ndo maoni/ushauri/mawazo toka kwako? Unadhani hii ni adhabu stahili?
     
  19. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #19
    Aug 17, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    NI wanafunzi wote wanachapwa hizo fimbo kumi au ilitokea kwa bahati mbaya!?

    Ni vizuri adhabu itolewe mwalimu akiwa hana hasira......

    ....hata mzazi nyumbani kwako kumchapa mwanao ukiwa na hasira ni mbaya na hatari sana!

    Kingine sio lazima adhabu iwe fimbo!! unaweza kumpa adhabu ambayo ni productive zaidi kuendana na kosa alilofanya ili iweze kumsaida yeye na mwalim pia.



    *****Kulea ni kazi sana jamani uchunguzi ufanyike pande zote mbili ili kubainisha tatizo ni nini!!*****
     
  20. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #20
    Aug 17, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    We mtoto mtihani wa moku ni nini? Ndivyo ulivyofundishwa shuleni. Huenda ndiyo sababu unachapwa viboko.
     
Loading...