Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu Mei Mosi '95: "Watanzania Mjomba wenu ni nani?"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 10, 2007.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 10, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Ifuatayo ni sehemu ya kwanza ya hotuba aliyoitoa Baba wa Taifa kwenye sherehe za Mei Mosi 1995. Tunapokumbuka miaka nane tangu Mwalimu Nyerere afariki hatuna budi kupitia japo kwa hatua hazina ya hekima yake.

    Wakati anatoa hotuba hii mwaka 1994 kulikuwa na mgomo wa wafanyakazi, na mwaka 1995 ulikuwa ni mwaka wa uchaguzi na huo ukiwa ni uchaguzi wa kwanza baada ya kurejesha tena mfumo wa vyama vingi. Hivyo, Mwalimu alipokuwa anatoa hotuba hii watu wengi walikuwa wanaonesha nia ya kutaka kwenda Ikulu na alitumia nafasi hiyo pia kuliasa taifa.

    Hotuba hii imekuwa ikinukuliwa na watu wengi ila wengi wetu hatuna uhakika Mwalimu alisema nini hasa siku hiyo. Hii ni sehemu ya kwanza ya hotuba nzima. "Kuna nini Ikulu?" Ni mojawapo ya maswali ambayo Mwalimu aliuliza siku ile... sisi leo hii tumeanza kupata majibu..

    Sikiliza: KLH Exclusive.
     
  2. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mzee mwanakijiji iko wapi hiyo hotuba?
     
  3. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
  4. G.MWAKASEGE

    G.MWAKASEGE Senior Member

    #4
    Oct 10, 2007
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 153
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hiyo hotuba nimekuwa nikiisaka kwa udi na uvumba as niliambiwa ina mambo mengi ambayo ni kama utabiri wa hali halisi ya sasa.
    Mungu amlaze mahara pema peponi baba yetu
    Ntashukuru kama ukitupatia na nyinginezo nyingi ili tuweze pata maneno ya busara ya mzee wetu.
    Keep it up Mwanakijiji
     
  5. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #5
    Oct 10, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
  6. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #6
    Oct 10, 2007
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,378
    Trophy Points: 280
    Mheshimiwa mwanakijiji ahsante sana kwa kutukumbusha hayati J.K.Nyerere Mwenyezi Mungu ailaze roho yake mahali pema, Amina.

    Unajua mwalimu anazungumza vitu ambavo kama huelewi au havikuingii basi....!

    Anazungumzia umuhimu wa kufanya kazi kwa bidii na kushirikiana kama wafanyakazi, lakini pia nimekumbuka labda alikuwa akizungumzia jinsi wafanyakazi wanavoweza kuunda umoja mpya kwa kutetea maslahi yao.

    Nasubiri hotuba ingine mkuu.
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Oct 10, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Mkombozi sijui vipi kwa upande wangu inasikika vizuri, tatizo ni kuwa kuiweka katika audio kutoka VHS ilikuwa ni kasheshe, natumaini sehemu ya pili na ya tatu nitaweza kuifilter vizuri katika digital format..
     
Loading...