Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu Lukindo atupwa jela miaka mitatu kwa kumpa mimba mwanafunzi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by gumzomatata, Sep 26, 2012.

  1. g

    gumzomatata Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 26, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MWALIMU wa Shule ya Msingi Magamba, wilayani Handeni, amehukumiwa kutumikia kifungo cha miaka mitatu jela, baada ya kupatikana na hatia ya kufanya mapenzi na kumpa mimba mwanafunzi.

    Mwalimu huyo, Daniel Lukindo (24), alikuwa anakabiliwa na mashtaka ya kumpa mimba mwanafunzi Halima Rashidi wa kidato cha nne katika Shule ya Sekondari ya Kwaluguru.

    Akisoma mashitaka katika shauri hilo namba 240 la mwaka huu, Mwendesha mashitaka, Mkaguzi Msaidizi wa Polisi Elibaliki Polangyo, alieleza mahakama kuwa kati ya Novemba mwaka jana na Februari mwaka huu katika Kijiji cha Magamba, mwalimu Lukindo alikuwa akifanya mapenzi na mwanafunzi huyo na baadaye, kumpa ujauzito.

    Katika kesi hiyo iliyokuwa chini ya Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama ya Wilaya ya Handeni, Patrick Maligana, mshtakiwa alikiri kosa lake, akikubaliana na maelezo yote yaliotolewa na mwendesha mashitaka. Kufuatia hatua hiyo, Hakimu Maligana, alimtia hatiani na kumhukumu kutumikia adhabu ya kutumikia kifungo cha miaka mitatu jela. Akifafanua kuhusu adhabu hiyo, Maligana alisema mshtakiwa alitenda kosa baya na hasa ikizingatiwa kwamba ni mwalimu anayepaswa kuwa mfano mzuri katika jamii, kwa kuzuia na kukomesha wimbi la matukio ya wanafunzi wa kike kupata mimba.

    KWA HABARI KAMILI BOFYA HAPA GUMZO LA JIJI
     
  2. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mbona baduweli hawamfungi pamoja na kumnasa red hended.
     
  3. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,241
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Raha ya dakika chache kusababisha kukaa jela miaka 3
     
  4. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Miaka mitatu ni michache sana. Alitakiwa apigwe Kama minimum miaka 10 na kazi ngumu huko jela. Halafu akitoka jela awe anakaa mbali mita 100 na watoto wenye umri wa chini ya miaka 18. Nyang'au mkubwa huyo.
     
  5. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,706
    Likes Received: 469
    Trophy Points: 180
    Hamna kitu hapo kwani alimkuta huyo binti akiwa bikra na miaka yote 3 ya nini wakti anatakiwa alee mtoto? Hizi sheria zifanyiwe mabadiliko maana wanafunzi wengi wa sekondari wanakubwa na matatizo haya
     
  6. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Hivi hii sheria ya Kumdunga mimba mtoto wa shuleilibadilikaga?? Si ilikuwa ukifanya kosa hili Unatungikwa miaka SABA ama??
    :A S 39:
     
  7. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,809
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    katoto kaliikuwa na kiherehe cha kujua ya uvunguni "MKUU WETU"
     
  8. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    naona hii post ingehamie kule kwenye jukwaa la sheria ili tufafanuliwe, hivi hapa, victim amevunja sheria ipi; kwani huyu binti ni "under 18?",
     
Loading...