Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu Julius Nyerere Na Picha Za Uhuru Wa Tanzania, Wachina Wanasema Picha Uongee Mara Elfu Moja

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by DSN, Dec 22, 2011.

  1. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa Watanzania wengi ambao hatukuwepo miaka kumi na tano baada ya uhuru tunaweza kujifunza kupitia picha. 1.JPG
    Mwalimu Julius Kamabarage Nyerere na baadhi ya Wanachama wenzie wa TANU wakiendesha Mikutano Ya Hadhara Ya Kujenga Chama. 2 (2).JPG
    Bibi Titi Mohamed akiwa na Mwalimu pamoja na viongozi wa TANU wakijenga TANU kupitia Mikutano ya Hadhara na wananchi
    3 (2).JPG
    Mwalimu Juius kambarage Nyerere akila Kiapo chake
    4 (2).JPG
    Mwalimu Nyerere Pamoja na Baadhi ya Viongozi wa TANU kama Bibi Titi Mohamed Wakiwa katika Mkutano.
    4.JPG
    Mwalim Nyerere akikaribishwa na Bibi Titi Mohamed.
    5.JPG
    Mwalimu Julius Kambarage Nyerere na Wanachama na Viongozi wa TANU akiwaaga kuelekea UNO [Marekani] kwa nia ya kudai uhuru wa Tanganyika.
    6 (2).JPG
    Mwalimu Julius Kamabarage Nyerere akiludi tioka UNO [Marekani] alikokwenda kudai uhuru Wa Tanganyika
    6.JPG
    Mwalimu akiwakilisha ripoti ya Taarifa ya Tarehe ya Uhuru
    7.JPG
    Mwalimu Julius Kamabarage Nyerere akiwa na wanachama na baadhi ya viongozi kutoa taarifa za uhuru wa Tanaganyika.
    8 (2).JPG
    Mapokezi na shangwe za matayalisho ya uhuru wa Tanganyika katika ukumbi wa Karimjee Hall.
    8.JPG
    Mwalimu katika kikao na ujumbe wa serikali ya kikoloni ya ungeleza, iliyotumwa na malkia chini ya mwailishi wake maalumu kwa swala la uhuru wa Tanganyika.
    9 (2).JPG
    Mwalimu akila kiapo cha uhuru wa Tanganyika
    9.JPG
    Mwalimu Julius Kamnbarage Nyerere akiwa na taarifa ya makubaliano lasmi ya uhuru wa Tanganyika mbele yake ni Mama Mzazi wa Mwalimu Nyerere Mgaya Nyang'ombe,
    10.JPG Mwalimu Julius Kambarage Nyerere baada ya uhuru lasmi wa Tanganyika akiwa na vazi lasmi la Picha maalumu kwa matumizi ya ofisi kuu.
    11 (2).JPG
    Baadhi ya viongzoi wa kwanza wa kiaafrika katika Serikali ya Tanganyika.
    11.JPG
    Mwalimu akiwa na vijana waliotembea kwa mguu kuunga mkono maamuzi ya TANU wakitokea Kilimanjaro
    12.JPG
    Mwalimu akioongea na Wananchi Baada ya uhuru wa Tanganyika na kuanza kuimiza ujenzi wa TAIFA.
    13 (3).JPG Mwalimu Julius Kambarage na Abeid Aman Kalume wakikabidhiana nyaraka watu hawa ndio waasisi wa Muungano wa Tanaganyika na Zanzibar.
    13.JPG Mwalimu Julius Kambarage Nyerer akiongea na Umma wa Wanachi Kwenye maeneo ya vijijini Nchini Tanganyika.

    14.JPG Mwalimu Julius Kambarage Nyerere,Abeid Amani Karume na Moyo,Viongozi hawa ni moja ya chachu uasisi wa muungano Zanzibar na Tanganyika.
    15.JPG Mwalimu Juklius Kamabarage Nyerere akiwa na viongozi wa Serikali ya Mapinduzi Ya Zanzibar,Kulia kwa Mwalimu anaongea na Mzee Thabit Kombo na kushoto kwa Mwalimu ni Mzee Abeid Aman Kalume ,
    16.JPG Mwalimu Katiaka Ujenzi wa Taifa la Tanzania [By then Tanagyika] kwa Vitendo
    17.JPG
    Mwalimu katika baadhi ya vikao na baadhi ya Mawaziri kama vile Mzee Rashid Kawawa na alie simama ni George Kahama.
     

    Attached Files:

    • 3.JPG
      3.JPG
      File size:
      64.8 KB
      Views:
      118
    • 18.JPG
      18.JPG
      File size:
      105.7 KB
      Views:
      121
  2. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 514
    Trophy Points: 280
    Ahsante kwa picha lakini kwa hawa vijana waliosoma shule za kata ungewasaidia sana kama kila picha ingekuwa na caption.; kwa mfano picha ya pili mwalimu alikuwa jukwaani na Mzee John Rupia na Bibi Titi Mohamed. Sasa hapo hawa vijana wanaposoma historia ya nchi wanaweza kuwa na kumbukumbu ya sura za wahusika.
     
  3. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ni vyema tukapata wanaojua vyema matukio hayo wakatusaida kujua picha hizo kwa kina ni matukio yapi hayo japo kwa kidogo nimeweza kujua kwa kidogo,nin hakika wapo wanaojua kwa undani zaidi.
     
  4. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Safi sana, lakini kichwa cha habari cha habari kimenisumbua sana.
     
  5. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    .Vipi Mkuu umesumbuka na nini JK mbona iko wazi au kwa kuwa sikutumia Tanganyika,kidogo kwngau mimi nakuwa mzito kuitumia kwa kuwa mimi nimezaliwa na kukua nakukuta jina Tanzania hivyo kisaikolojia naijua Tanzania kuliko Tanganyika si makosa,ila ndio uhalisia.
     
  6. P

    PARAGEcTOBORWA Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 20, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeipenda, picha zinaonesha jinsi viongozi we2 walivyokuwa na muonekano wa uzalendo halisi, yaani ni tofauti kbs na sasa, na hata ukilinganisha na picha za sasa utaona sura zimejaa unafiki na tamaa tupu
     
  7. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG][​IMG]Mi sioni tofauti wewe je???
     
  8. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #8
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [​IMG][​IMG]Mi sioni tofauti wewe je?????????
     
  9. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #9
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kushika sepetu wapiga magoti?
     
  10. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #10
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Afu kwanza mkeka utandikwe
     
  11. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #11
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    picha nzuri sana mkuu, ila nina wasiwasi kidogo... sijawaona wazee wetu wa kariakoo zaidi ya bibi titi.
     
  12. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #12
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Imekaa kama albamu ya Bibi Titi vile..
     
  13. t

    tisa desemba JF-Expert Member

    #13
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    thanks, picha nzuri sana mkuu!

    samahani, kuhusu picha no 4, 6 na 9. Je hao waliomzunguka nyerere ndo wale wazee wetu wa kariakoo?
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,161
    Likes Received: 670
    Trophy Points: 280
    Asante sana mkuu
     
  15. k

    kakolo Senior Member

    #15
    Dec 22, 2011
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ukiachia magoti na mkeka hata afya za wahusika hazifanani. Labda ni kwenda na wakati.
     
  16. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #16
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,227
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    kaalbum katamu...naweza kutumia siku nzima kumsimulia mwanangu asiyejua tulikotoka
     
  17. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #17
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,721
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Kweli JF ni zaidi ya social netiweki...
     
  18. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #18
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    great thinker nimecheka sana, picha zinasikitisha sana lkn ndio ukweli wenyewe
     
  19. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #19
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    From these pictures I have learnt that Bibi Titi was instrumental to our independence. What went wrong between her and Nyerere? How many got lost in the same manner? Am glad Bibi Titi was "picked" back though am sure many were made to disappear from our history. That sin is haunting our nation to date.
     
  20. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #20
    Dec 22, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,601
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    Mimi binafsi huyu mzee simkubali. Ananikumbusha machungu ya udikteta wake kipindi cha kuanzisha vijiji vya ujamaa. Yeye ni muasisi wa haya matatizo yanayotukabili sasa.

    Mungu amrehemu huko aliko.
     
Loading...