Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu huyu alipwe bei gani?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kavulata, Aug 14, 2012.

  1. kavulata

    kavulata JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 1,651
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Migomo, migomo, migomo ya walimu! Eti kuna mwalimu anagomemea sh. 250,000 kwa mwezi, kwani huyu mwalimu anayelipwa mshahara huu anazo sifa gani za kulipipwa zaidi?

    Yeye ni form 1V division IV point 28 na wengine ni darasa la saba (UPE), wakaenda kozi ya ualimu wiki 4-6, hivi wanategemea miujiza gani kwenye mishahara yao?

    Binafsi watu hawa waelemishwe wajue sifa walizonazo kwanza, hii ni sawa na nurse attendants, CO anayelalamikia mshahara mdogo pia kwa kujilinganisha na madaktari waliopata division I form IV na form VI na kwenda kozi miaka 6.

    Binafsi hawa ndio wanaotakiwa kusikilizwa zaidi maana ndio wanaopunjwa na mfumo wa uchumi wetu.
     
  2. J

    Jadi JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,143
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    tuambie wewe kazi yako na shule yako ndo tuchangie vema, na kama ingekuwa hivyo maprof ndo wangekuwa matajiri nchi nzima
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Bei gani?
     
  4. peri

    peri JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    acha kuropoka, ficha upumbavu wako.
    Kama sio walimu usingejua hata kuandika huo ***** wako.
    Kama sio walimu hao madokta wasingepata hizo div one,
    kama sio walimu......
    Naishi hapo.
     
  5. k

    kilema pofu Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwalim nimwalimtu ata akiwa wavidudu mpeheshima acha adabu mbaya
     
  6. Kirode

    Kirode JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 3,575
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kubwa jinga...akili ndogo dhaifu.
     
  7. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    unafikiri kwa kutumia masaburi nimeamini kwa dhati kabisa.
     
  8. TETILE

    TETILE Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Pambafu wee hujui kuwa mwalimu ndo chanzo cha Kitu.
    Hebu fikiria JK Mpaka awe rais kapitia mikononi mwa mwalimu wewe mwenyewe mwanzisha thread kama sio mwl usingejua chochote hata JF ungeisikia tu!
    Wewe utalaaniwa ukiwasema walimu vibaya waache wadai haki zao ni watu wa muhimu sana maishani bila wao hakuna maendeleo ya nchi!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa wakuu, ni rahisi sana kugundua upeo wa mtu anayeleta mada humu..... Huyu mleta hii mada nadhani ni kamlete!!!! Na hata elimu yake na upeo wake wa kufikiri utakuwa na tatizo
     
  10. Omonto wa-hene

    Omonto wa-hene Senior Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 178
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kavulata pole sana kwa mashambulizi unayopata kutoka kwa wachangiaji wa uzi wako. Kwa maoni yangu ni kwamba walipaswa kujikita kujadili hoja (kama ipo) ili wajipambanue bara bara kama great thinkers. Ila kwa upande wangu uzi wako sitashughulika nao kwa sababu mbili:
    i.
     
  11. Kambaku

    Kambaku JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 1,104
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Kwanza nikusahihishe asilimia kubwa ya waalimu wetu hawajaenda kozi kwa wiki 4-6, wengi wamekwenda kwa miaka 2 na zaidi. Tukirudi kwenye bandiko lako, kwani hata kama mtu alipata div IV jhiyo unayosema na akaenda chuo cha ualimu akasoma akatahiniwa na chuo husika akapata cheti cha ualimu baada ya kukidhi matakwa ya mtihani bado unaona kuna shida? Si ameshakuwa mwalimu hapo, na kwa bahati mbaya nadhani waalimu wanachozungumzia ni udogo wa mishahara yao, hawajajilinganisha na mtu aliefaulu.

    Sioni ubaya wowote kwa kweli.

    Kama ingekuwa hawakufauli mitihani ya vyuo vya elimu basi uba haki kuwa grade kutokana na matokeo yao ya form IV au VI
     
  12. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ila waalimu hawahawa ndiyo waliozitengeneza hizo Div I za madaktari na kada nyingine zote. Kama maslahi ya walimu yataboreshwa, basi hata hawa wenye Div I watavutiwa zaidi kufanya kazi hii na kuzalisha wahitimu wenye viwango vizuri zaidi. Sekta ya uwalimu haitakiwi kudharauliwa kiasi hiki kama ulivyochambua wewe, walimu hawa wanafanya kazi katika mazingira magumu na vipato haba kiasi cha kujikatia tamaa. Tufanye hima TURUDISHE HESHIMA ya WAALIMU kwa kuwathamini na kuwawezesha pia.
     
  13. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,341
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Tuambie yule mbunge wa mtera,lakairo,profesa wa ccm aka majimarefu wanasitahili kulipwa 11ml kutokana na elimu yao?
     
  14. d

    davidie JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha kuonyesha upumbavu wako, unamsema mwalimu aliyefika form IV na hawa jamii ya proffesa majimarefu ambae hata shule ajui na analipwa mshahara mnono unasemaje? je wabunge wanastahili malipo makubwa kushinda ya walimu?
     
  15. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Huyu atakuwa analipwa na Nape.
     
  16. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    kwani maji marefu anakusanya shs ngapi kwa mwezi na ana elimu kiasi gani? Dhaifu na Prof mhongo nani analipwa hela nyingi zaidi na elimu zao zikoje?
     
  17. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,247
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    mwalimu ni mwalimu tu na siyo wote wanaopata div 4 ni vilaza wengine ni sababu ya mazingira na shule walizosoma ndio maana wanafaulu kozi na kuwa walimu na sote tumepitia mikononi mwao ni huzuni kwamba wao wanabaki palepale wanafunzi wao wanaprosper na wala hawakumbuki waliko toka.walimu wanahitaji kuishi vizuri na siyo kuishi kwa stress ya maisha
     
  18. b

    balosi Member

    #18
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaah! mleta uzi anataka kutuaminisha kuwa watu wenye uwezo mkubwa kiakili ndo wanastahili mshahara mkubwa siyo? basi kama ndivyo maprofesa ndo wangestahili kuliko wabunge! All in all u'r too biased!
     
  19. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bila walimu wa upe na form 4.Wewe ungelikuwa na elimu uliyo sasa?acha kudharau elimu na kazi za watu ambao mchango wa kazi zao unaonekana katika jamii na taifa.wengine wanaelimu ya darasa la saba lakini ni maofisa serikalini na wanalipwa mara kumi ya walimu wenye elimu ya form na upe
     
  20. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Ningekutukana tusi baya sana, ngoja nipite kimya maana ulichoandika hapo ni dharau kwa walimu
     
Loading...