Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu ANGANILE MPETA is no more

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Lekanjobe Kubinika, Jul 21, 2011.

  1. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2011
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sijui kama hapa ni mahali pake, lakini najua wanajamii forum wengi sana watahusika na habari hizi.

    Mwalimu Anganile Mpeta ametuaga duniani tangu jana kunako saa 12.00 jioni baada ya kubanwa pumzi ghafla akiwa nyumbani kwake Rujewa Mbarali Mbeya. Alipelekwa hospitalini haraka na baada ya kama dakika 15 aliaga dunia. Niandikapo hivi, mwili wa marehemu Anganile Mpeta unafanyiwa taratibu za kuagwa pale Rujewa na kisha kupelekwa IWAMBI SEKONDARI mjini Mbeya ambako alikuwa Mkuu wa Shule ya Sekondari moja karibu na Ivumwe ili nao wakamuage na kisha apelekwe kijijini alikozaliwa Mbigili Rungwe East kwa maziko kesho.

    Marehemu Anganile Mpeta alisoma Mwakaleli Middle School kunako 1971, akasoma Sekondari hadi Kidato cha Sita ambapo alikwenda Mujibu JKT na kushiriki vita ya Iddi Amin kule Kagera 1979. Kutoka hapo alijiunga na chuo cha Ualimu Chang'ombe DSM miaka 2, akapangiwa kazi Masasi Girls Secondary School Mtwara akiwa na Diploma.

    Baadaye alijiunga Chuo Kikuu cha DSM akapata Degree ya kwanza ya (Uchumi), kisha akapangiwa kazi Minaki Sekondari ambako alifundisha kwa kutoa As nyingi sana za Economics (EGM), akateuliwa kuwa Discipline Master wa Shule na baadaye Mkuu Msaidizi wa Minaki Sekondari kwa miaka kadhaa. Kisha alihamishiwa Wilaya ya Kyela mkoani Mbeya kufungua Kyela Secondary School kama Mkuu wa Shule, ambapo baada ya miaka kadhaa alihamishiwa Rujewa Sekondary School kama Mkuu wa Shule wa kwanza kuifungua shule hiyo. Mwaka jana alihamishiwa shule ya mjini Mbeya (IWAMBI) ambako aliendelea kuwa Mkuu wa shule hiyo hadi umauti ulipomfika.

    Marehemu Anganile Mpeta atakumbukwa kwa mambo mengi na wanafunzi wake na wafanyakazi wenzake hata majirani kwa kutokuwa mwongeaji sana na kufuata sana utaratibu uliowekwa. Alikuwa kama hataki kukifanya kitu anakuambia waziwazi pasipo kusubiri.

    Aliaza kusumbuliwa na tatizo la moyo ambalo kidogo limuwahishe miaka michache iliyopita kama daktari maarufu Dr Mabula wa Hospitali ya Rufaa Mbeya asingeingilia kati, akarudi katika afya ya kawaida na kunawiri sana hata kuacha vyote alivyoagizwa kuachana navyo ili kutoathiri matibabu, mtoto wa kwanza kwa baba yake Mchungaji Mstaafu wa KKKKT Dayosisi ya Konde, Mch. Anganile Mwakapola (Mwaipwisi) ameacha mke na watoto wawili.

    Hayo ni maelezo machache sana yamhusuyo mwanataaluma wetu aliyetupotea, ili angalau wawili watatu waweze kukumkuka kwa kuwa picha haijapatikana mara moja. Ni maelezo ambayo huenda yanaweza kusahihishwa kidogo hapa na pale, lakini kimsingi

    Mungu aiweke roho ya marehemu mahali pema sana peponi, Amin.
     
  2. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,231
    Likes Received: 1,898
    Trophy Points: 280
    RIP Mwalimu.
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Rip Anganile Mpeta
     
  4. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    RIP one of our unsung heroes and heroines!
     
  5. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2011
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,987
    Likes Received: 420
    Trophy Points: 180
    Poleni wafiwa Bwana awatie nguvu katika kipindi hiki kigumu.
     
  6. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,545
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280

    Asante mkuu,..

    Alikua mwalimu mzuri sana,mimi nilikua mmoja wa wanafunzi wa pili kusajiliwa pale kyela sec.school,..alikua na msimamo mzuri sana kuhusu falsafa ya ualimu na elimu bora na si bora elimu.

    Natumaini watu wengi sana walifaidika na mchango wa huyu mtu.

    Sisi tulikupenda,ila Mungu anakupenda zaidi..............RIP
     
Loading...