Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu ajifungua watoto wanne

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Michael Amon, Mar 23, 2012.

  1. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180

    [​IMG]

    MWALIMU wa Shule ya Msingi Ukombozi, Wilaya ya Temeke, jijini Dar es Salaam, Buntwa Brown Mwakabengele amejifungua watoto wanne katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili (MNH)

    Watoto hao, ambao watatu kati yao ni wasichana na mwanaume mmoja, walizaliwa Machi 12, mwaka huu kwa njia ya upasuaji.

    Mama huyo alisema anamshukuru Mungu kwa baraka hizo ingawa anajua zipo changamoto za malezi mbele yake.
    "Namshukuru Mungu kwa sababu wanaendelea vizuri, afya zao si mbaya sana ingawa bado wapo chini ya uangalizi wa madaktari," alisema Buntwa.

    Awali mama huyo alikuwa na mtoto mmoja, na sasa ana watoto watano. Alisema alipokwenda kwenye vipimo katika kliniki yake iliyopo Mikocheni, aliambiwa wameonekana watoto watatu katika mfuko wa uzazi.

    "Siku niliyoshikwa na uchungu, ilibidi niletwe Muhimbili, niliwasikia madaktari wakisema watoto wapo wanne, lakini awali nilijua nina ujauzito wa watoto watatu tu," alisema Buntwa.

    Alisema:"Pamoja na kwamba sasa nina watoto watano, awali niliwahi kubeba mimba nyingine, lakini mtoto alifia tumboni."

    Naye Daktari anayeshughulika na huduma za mama na mtoto, Dk Edna Majaliwa, alisema, ilibidi Buntwa afanyiwe upasuaji kwa sababu mtoto mmoja alikuwa amekaa vibaya.

    Dk Majaliwa alisema, watoto hao wapo chini ya uangalizi wa madaktari kwa sababu walizaliwa na uzito mdogo.
    "Kwa uzito waliozaliwa nao, miili yao isingeweza kupigana na maambukizi ya hapa na pale, ndiyo maana tumewaweka katika vyumba maalumu vya joto na hali zao kwa sasa zinendelea vizuri," alisema.

    Alisema watoto wanaendelea vizuri kwa sababu sasa uzito umeongezeka na kwamba wana uzito kati ya kilo moja na gramu 400 na kilo moja na gramu 900.

    Mkunga katika wodi hiyo, Sista Evelyn Lemba alisema, timu yake ya wakunga na wauguzi walijitahidi kuwapa huduma zote muhimu mama na watoto hao, ambao ni nadra sana kuzaliwa.
     
  2. m

    mTZ_halisi Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Oct 26, 2007
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hapo ndio wanaposema tumshukuru mungu kwa kila jambo.... alipoteza mmoja na sasa Mungu kampa wa 4 kwa mpigo. Tunawombea afya njema na waweze kupata uzito stahili mapema na kuweza kutoka hospital na kuishi nyumbani kwao
    Katika hali kama hii watanzania inabidi tumsaidie kwa vile tutakavyojaaliwa na kuwezesha watoto hawa kupata mahitaji muhimu
    natanguliza pongezi kwa wazazi
     
  3. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,760
    Likes Received: 1,924
    Trophy Points: 280
    Ilitosha kusema "Ajifungua watoto wanne" badala ya kutanguliza 'mwalimu' mwanzoni. Hakuna ajabu mwalimu akijifungua, na hata akijifungua watoto wanne!
     
  4. SIMBA WA TARANGA

    SIMBA WA TARANGA JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 992
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hongera ticha. ume-summarize.
     
  5. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    hongera mwalimu
     
  6. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #6
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Wazo zuri sana mkuu. Kama watanzania wote tungekuwa na moyo wa kusaidia kama wako bila kuambiana nadhani tungekuwa mbali sana.
     
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Sasa kosa langu liko wapi?
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,365
    Likes Received: 3,185
    Trophy Points: 280
    hongera sana
     
  9. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #9
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Umeona eeee!!!
     
  10. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #10
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Tuwekeeni mawasiliano yake tupeleke misaada
     
  11. SR senior

    SR senior JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 337
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hapana ni halali kutumia identification yake...hata hvyo anakabiliwa na changamoto nyingi sana na hasa kama baba yake ni mwalimu pia, kwa mishahara yao mhhhh!!!!
     
  12. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hongera sana mwalimu na Mungu apewe sifa.
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Dah.Hongera sana na Mungu awatunze
     
  14. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #14
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    I wish ningekuwa na mawasiliano yake. Ngoja nitajaribu kufanya mchakato ili nione kama naweza kupata mawasiliano yake. Nikipata nitawawekea.
     
  15. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #15
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Nawaonea huruma sana mkuu. I wish kama ningewafahamu niwasaidie.
     
  16. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #16
    Mar 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,475
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
    Mungu awasaidie maana mhmm!
     
Loading...