Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe: Nipeni miezi Sita

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Oct 5, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Hadija Jumanne na Deborah Ngajilo

    WAZIRI wa Uchukuzi, Dk Harrison Mwakyembe amesema wananchi wampe muda wa miezi sita ili aweze kukamilisha miundo mbinu katika sekta ya reli nchini.


    Dk Mwakyembe aliyasema hayo jana jijini Dar es salaam wakati akifungua mkutano wa pili wa wataalamu unaohusu Takwimu (Logistic) kwa Africa katika miundo mbinu.


    Mbali na kutoa muda huo, Dk Mwakyembe amekiri kuwapo kwa tatizo la usafiri hapa nchini na kuomba washiriki katika mkutano huo kutatua matatizo yanayoikumba sekta hiyo ikiwamo matumizi ya teknolojia mpya ya usafirishaji nchini, usambazaji wa mdogo wa chakula na Sekta ya Reli.


    Katika mkutano huo , Dk Mwakyembe alisema miezi sita inatosha kukamilisha ahadi ambayo aliitoa na kwamba hatua hiyo inatokana na wananchi kuhoji usafiri huo wa reli utaanza lini wakati Serikali ilitangaza usafiri huo utaanza Oktoba Mosi mwaka huu.

    “Nipeni muda wa miezi sita ili muweze kuona sekta ya reli itakavyokua imekamilika nchini, kwa kuwa sekta ya reli ni muhimu katika maendeleo ya nchi hivyo ni vyema tukaitengeneza ndani ya miezi hiyo kupitia wataalamu wetu,”alisema Dk Mwakyembe.

    “Tuacheni tufanye kazi na nyie endeleeni kutunga ngojera kuhusiana na usafiri wa reli lakini sisi tunajua tunachokifanya kwani niliposema usafiri wa reli unaanza mwezi Oktoba sikumaanisha utaanza Oktoba Mosi kwani hata Oktoba 15 ipo ndani ya mwezi huo huo,”.

    Alifafanua kwamba kwa sasa wameanza kung’oa reli na kuweka yenye uzito wenye paundi 95 ambao wanashirikiana na Benki kuu katika kubadilisha usafiri wa reli katika Mkoa wa Dodoma.


    Alisema lengo la mkutano huo ambao umehusisha mabingwa wa mfumo wa takwimu ni kujadili umuhimu wa usafirishaji hasa wa reli, mafunzo kwa wataalamu katika mambo ya miundo mbinu pamoja na usalama wa chakula na usafirishaji.


    Alisema ili soko liweze kuendelea vizuri linahitaji wasambazaji wawe na usafiri mzuri ikiwamo wa miundo mbinu mizuri ili kuwafikia watumiaji.


    Alisema mkutano huo utaongeza uzoefu kwa washiriki katika masuala ya miundo mbinu katika Afrika kwa kuwa sekta ya usafirishaji ni muhimu katika maendeleo ya uchumi dunia.


    Awali Mkuu wa Chuo cha Taifa cha Usafirishaji nchini (NIT), Mhandisi Zacharia Mganilwa alisema lengo la mkutano huo ni kujadili jinsi ya kukabiliana na maafa yanayojitokeza kipindi cha maafa ya asili na shughuli za kibinadamu ikiwemo mafuriko.


    “Maafa ya asili ni kama mafuriko yanapotokea sehemu ambazo miundo mbinu mibovu husababisha misaada kushindwa kufika kwa wakati hivyo kama chuo kikishirikiana na wataalamu tunaweza kutatua matatizo haya na misaada au bidhaa kufika kwa wakati,”alisema Mhandisi Mganilwa.


    Mhandisi huyo alisema umuhimu wa kuwa na miundo mbinu ya reli katika kusafirisha mizigo lina hitaji kuwa na wataalamu ambao watasaidia katika kuondoa kero zinazotokea.


    Mkutano huo wa siku mbili umeandaliwa na Ubalozi wa Ujerumani ukishirikiana na Chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT) ambapo zaidi ya nchi kumi kutoka nchi mbalimbali duniani zimeshiriki.

    Mwakyembe: Nipeni miezi Sita

    Mh. Waziri Mwakyembe Tunakupa hiyo miezi Sita Fanya vitu vyako kuhusu Reli ........
     
  2. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Reli ikikaa sawa nina hakika sekta nyinginezo zitanyanyuka pia.
     
  3. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...hii biashara ya kusema hata tar 15 ipo ndani ya oct, sijaipenda!...iko kiswahili na kichengachenga...
     
  4. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mgema akisifiwa ............
     
  5. a

    allantence Senior Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 111
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tusubir na tuone .
     
  6. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ila Waziri anatujua kwa ngonjera kumbe?
    Piga kazi mkuu, maneno hata kwenye khanga yapo tu.
     
  7. TZ yetu

    TZ yetu JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 13, 2012
    Messages: 293
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Unga wa ndele upo ndani ya damu za viongozi wetu........maana hiyo kauli ya kuwa hata 15 ni ndani ya oct cna hakika nayo.
     
  8. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,176
    Likes Received: 3,445
    Trophy Points: 280
    Siasa ndani ya siasa.
     
  9. m

    mamajack JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hana lolote mwakyembe,magamba walishamaliza kazi.hiyo train ilikuwa ianza mwezi huu,lakini kimya mpaka leo kimya.
     
  10. Luno G

    Luno G JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 22, 2012
    Messages: 1,803
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    inabidi apatikane mtolewa awape unga wa rutuba
     
  11. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Give him time!Yeye ni mtaalamu wa sheria tuu, ni lazima afanye kazi pia kwa kuzingatia ushauri wa wahandisi kuepusha maafa na Lawama! Be patient, vitu vizuri havitaki haraka za kisiasa!ni utaalamu pia unawekwa mbele
     
  12. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Nakupa mwaka mzima, ila nataka ulete treni ya umeme
     
  13. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    tumpe muda reli iliyopo kwa kweli imechoka
    nimeona wakibadilisha tusubiri imalizike tusafiri kwa usalama na uhakika.
    ikitokea ajali tutakuwa wakwanza kulaumu kwanini aliruhusu tren kutumia miundo mbinu chakavu.
     
  14. m

    makeda JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 232
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mi nafikiri reli iunganishiwe umeme ili kukomesha hawa wanaong'oa mataluma ya reli.ni hujuma kwa wananchi.
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Reli ipi? Reli ya kati, TAZARA au ya usafiri DAR? Maanake kuimarisha TAZARA na reli ya kati ndani ya miezi sita ni longo longo express!
     
Loading...