Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe na uchakachuaji wa ripoti ya bandari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja, Oct 21, 2012.

  1. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Waziri wa Uchukuzi, Dr. Mwakyembe, amethibitisha kuwa anachakachua ripoti ya Tume aliyoiunda kuchunguzz tuhma za bandari baada ya kuwaambia waandishi wa habari kwamba leo ndio amepokea baada ya kuirudisha kwa tume aliyoipokea awali ma pia amesema atahoji watu waliokataa kushirikiana na tume aliyoiunda na kuipa wiki mbili lakini ikatumia miezi miwili kwa gharama za Bandai. Sina hakika kama ana mamlaka kuunda Tume. Tundu Lissu alisema Waziri hana mamlaka kisheria kuunda tume, pale Nchimbi alipounda ya kuchunguza mauaji ya Mwangosi:) mmoja wa waliokuwapo kwenye Press Conf ya Mwakyembe anasema;

    "Hiyo ya kupokea report mbili kwa siku tofauti ni uthibitisho tosha kuwa kumekuwa na uchakachuaji mkubwa kwenye report hiyo. Hii kuwaita watu wengine ambao hawakuhojiwa na kamati offisini kwake ili awahoji mwenyewe *si utawala bora kabisa na tafsiri yake ni witch hunting yaani kuwindana wakati biashara ikiendelea kudorora."

    Tanzania Daima la jana liliandika:

    Mwakyembe kuanika kiini cha hasara Bandari
    na Mwandishi wetu
    WAKATI Waziri wa Uchukuzi, Dk. Harrison Mwakyembe, anakutana na watendaji
    wake na waandishi wa habari, imethibitika kwamba Mamlaka ya Bandari Tanzania
    (TPA) imepata hasara kubwa.
    Taarifa za uhakika ndani ya TPA zimeeleza kwamba kwa kipindi cha mwezi
    Septemba, 2012 mapato ya Bandari yameshuka kwa asilimia 13.3, sawa na shilingi
    bilioni nane.
    Mapato hayo kwa mujibu wa maofisa wa TPA yameshuka kutokana na kuzorota kwa
    ufanisi bandarini uliotokana na uwezo duni wa uongozi mpya uliosimikwa na
    Mwakyembe katika mazingira tata.
    ”Ufanisi umepungua sana na sasa mwezi Septemba tumepoteza biashara kwa kiasi
    kikubwa kutokana na huduma kudorora. Oktoba hasara inaweza kuwa mara mbili
    kama tutaendelea kufanya siasa katika sekta nyeti ya bandari,” anasema ofisa
    mmoja mwandamizi bandarini.
    Ofisa huyo pamoja na kumsifia Mkurugenzi mpya wa TPA, Madeni Kipande,
    amesema kutokana na kutokuwa na uzoefu katika sekta ya bandari, upo uwezekano
    mkubwa wa kuharibiwa sifa yake ya uadilifu na uchapa kazi.
    ”Namfahamu Kipande si mtu mbaya na ana uwezo, lakini kwa dude kubwa kama
    bandari hatoweza na hasa ikizingatiwa ameingizwa kisiasa na anapokea amri za
    kisiasa badala ya kitaalamu. Hatari nyingine ni mahusiano yake ya kidugu na
    uongozi wa juu wa nchi yanaweza pia kuipaka matope serikali,” anasema.
    Kipande ambaye alitokea serikalini, ametajwa kuwa anatokea mkoani Pwani,
    pamoja na yeye mwenyewe kusema mahusiano yake na uongozi wa juu serikalini
    yamemponza kukosa nafasi nyingi serikalini badala ya kuwa msaada kwake na
    kwamba TPA amekwenda kibahati.
    Katika kikao hicho, Dk. Mwakyembe anatarajiwa kutoa taarifa ya tume aliyoiunda
    kuchunguza tuhuma mbalimbali zinazowakabili viongozi wa TPA, tume aliyoiunda na
    kuipa wiki mbili kumaliza kazi, lakini ilifanya kazi kwa zaidi ya miezi miwili kwa
    gharama za TPA.
    Waziri Mwakyembe anaelezwa kupokea ripoti hiyo na kuichambua, kabla ya
    kumshirikisha Rais Jakaya Kikwete, aliyekuwa safarini nchini Oman, alikorejea juzi
    Ijumaa.
    Rais Kikwete ndiye mwenye mamlaka ya uteuzi ya Mkurugenzi Mtendaji wa TPA,
    Ephraem Mgawe, aliyesimamishwa.
    Taarifa za ndani ya serikali zimeeleza kwamba kumekuwa na shinikizo kutoka
    serikalini kutaka uongozi uliosimamishwa urudishwe kazini kwa masilahi ya taifa
    kutokana na kuonekana pengo kubwa katika mfumo wa bandari.
    Tayari kumekuwapo taarifa za kuwapo hofu ya kuchakachuliwa kwa ripoti hiyo na
    tayari baadhi ya viongozi waliosimamishwa wanatarajiwa kuhamishiwa maeneo
    mengine.
    Imeelezwa kwamba tayari Dk. Mwakyembe amekwisha kuandaa nafasi SUMATRA
    ambako anapanga kuwahamishia viongozi hao.
    Imeripotiwa katika baadhi ya magazeti kwamba huduma nyingi zimeanza kuzorota
    katika Bandari ya Dar es Salaam, na kusababisha usumbufu kwa wateja huku baadhi
    ya makampuni ya meli yakihamia bandari nyingine na wanaobaki Dar es Salaam
    wanahamia TICTS.
    Mwakyembe aliunda tume hiyo Agosti 24, 2012 na kuipa wiki mbili lakini ilichukua
    karibu miezi miwili ikiendesha shughuli zake katika hoteli moja kubwa Dar es Slaam
    lakini imegubikwa na utata mkubwa kutokana na inavyoendesha shughuli zake.
    Taarifa za ndani ya TPA zimeeleza kwamba uongozi mpya wa bandari kwa sasa
    umeshindwa kufanya kazi kutokana na kuendelea kuwapo makundi ndani ya
    mamlaka hiyo, huku baadhi ya waliochukua nafasi wakiwa hawana uwezo wala
    uzoefu katika sekta husika.
    Kabla ya kuunda tume hiyo, Dk. Mwakyembe aliwasimamisha kazi viongozi wote wa
    TPA, akiwamo Mkurugenzi Mkuu, Ephraim Mgawe akiwatuhumu kuhujumu uchumi
    na kukaidi maagizo ya Ikulu, tuhuma ambazo tume inahaha kuzichimba kila kona,
    ikiwa ni pamoja na kurubuni baadhi ya watu.
    Pamoja na Mgawe, wengine waliosimamishwa kazi ni naibu wakurugenzi wakuu
    wawili wa TPA waliotajwa kwa jina moja moja la Mfuko na Koshuma. Pia yumo
    Meneja wa Bandari ya Dar es Salaam, Cassian Ng’amilo, Meneja wa Kurasini Oil Jet,
    Meneja wa KOJ na Terminal Oil Engineer, ambao hawakutajwa majina.
    Mwakyembe alimteua Madeni Kipande ambaye alikuwa Mkurugenzi wa Barabara
    katika Wizara ya Ujenzi kukaimu nafasi ya Mgawe.

    www.freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=41757
     
  2. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Bandari inazidi kusuasua kutokana na maamuzi mabovu yenye muelekeo wa kisiasa badala ya kibiashara. Kinachooneka kwenye swala la Tpa ni watu kujipanga kupata ulaji kwenye miradi mikubwa iliyoko kwenye Port Master Plan kabla ya 2015!!! Ni mkakati wa kuweka watu kwenye nafasi za juu Tpa kwa makusudi hayo.
     
  3. Tina

    Tina JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 543
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35

    Kama Mwakyembe atachakachua kweli hii ripoti (jambo linaloonekana dhahiri kuwa kweli) basi tutawapa nguvu mafisadi wa Richmond, ambao watasema ndio kawaida yake na hivyo kuwapa nguvu mpya katika kuichukua nchi kifisadi. Isijekuwa mtandao unamchezea Mwakyembe kummaliza, ni bora akakubaliana na Tume aliyoiunda mwenyewe badala ya kuchakachua
     
  4. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu huyu jamaa hajui mafisadi wana mtandao mpana.
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Zaidi ya blah blah sijaona namna alivyochakachua iyo report.
    Ivi ninyi mnaomtetea uyo aliyetolewa mlishawai kupitisha ata toothpick bandarini ili uone kero za hii bandari yetu!
    Personally nimeibiwa vitu vingi pale na nimefuatilia ni network inayojulikana na wakubwa wanakula percent zao!
    Acha mapato ta TPA yashuke as long as we are in the course of trying to be on the right track
    Usikute ni sabotage ya wafanyakazi waliopo of which is quite easy dealing with them due to the unemployment rate that Tz is in right now!
    Chezea mshahara usichezee kazi
     
  6. J

    JERUSALEMU JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 2,233
    Likes Received: 704
    Trophy Points: 280
    Mtu mchapakazi ccm huwa hawamtaki.NCHI yao wenyewe wanaichakachua. wengine wamerudi jana kutoka uarabuni lakini jumatatu utawasikia wakitangaza safari nyingine ya marekani au Japani yaani ni full kuihujumu Nchi yao.uwepo wa Mweakyembe huko kuna wakera wengi!!
     
  7. Nipisheni

    Nipisheni Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Njowepo acheni masiala na hili dude Bandari,Mwakyembe aturudishie majembe yetu,kinyume na hapo bandari inatafutiwa mbinu ichukuliwe na watu wachache.Taarifa tunazo kwamba huyo Kipande ni shemeji yake KJ,anatokea pale karibu na Mbwewe ukipita Wami.Tukikubaliana na maamuzi haya ya Mwakyembo basi tunaruhusu utawala wa watu wa Bagamoyo na kitakachofuata ni utawala wa kisultani.
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    chezea bandari nyie...pale hawezi kitu atakwaa kisiki
     
Loading...