Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe, Kilango, Sendeka wamzukia Lowassa jimboni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MziziMkavu, Nov 20, 2009.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,505
    Likes Received: 2,778
    Trophy Points: 280
    19th November 2009






    [​IMG] Wamwaga mamilioni kwa yatima
    [​IMG] Pia wamo Selelii, Mpendazoe na Lembeli
    [​IMG] Wengine ni Laiser, Nape na Porokwa



    [​IMG]
    Aliyekuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa.



    Wabunge wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) waliojipambanua kupambana na vitendo vya ufisadi nchini, juzi waliibukia katika jimbo la aliyekuwa Waziri Mkuu, Edward Lowassa na kuchanga mamilioni ya fedha kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha watoto yatima.
    Wabunge hao machachari katika vita dhidi ya ufisadi walikichangia kituo hicho cha FPCT-Ereto kilichopo katika kijiji cha Monduli Juu, ambako ndiko alikozaliwa na kuzikwa Waziri Mkuu wa zamani, aliyefariki kwa ajali mkoani Morogoro mwaka 1984, Hayati Edward Moringe Sokoine.
    Ingawa wabunge hao hawakuhudhuria wenyewe katika harambee hiyo, michango yao iliwakilishwa kupitia kwa aliyekuwa Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM) Mkoa wa Arusha, Daniel Porokwa, ambaye aliongoza harambee hiyo.
    Wabunge waliotoa michango yao ni pamoja na mbunge wa Simanjiro, Christopher ole Sendeka aliyechangia Sh. milioni 1, Mbunge wa Kyela, Dk. Harrison Mwakyembe (milioni 1), Mbunge wa Longido, Lekule Michael Laizer (milioni 1), Mbunge wa Nzenga, Lucas Selelii (milioni 1), Mbunge wa Same Mashariki, Anne Kilango Malecela (Sh. 500,000) na Mbunge wa Kahama, James Lembeli (Sh. 500,000).
    Wabunge wengine waliochangia ni pamoja na Mbunge wa Kishapu, Fred Mpendazoe (Sh. 500,000), Mbunge wa Mbeya Mjini, Benson Mpesya (Sh. 500,000) na Mbunge wa Vunjo, Aloyce Kimaro (Sh. 500,000).
    Mbali na wabunge hao, wengine waliochangia ujenzi huo ni Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa (NEC) ya Chama Cha Mapinduzi (CCM), Nape Nauye (Sh. 500,000) wakati Porokwa mwenyewe alichangia Sh. milioni 2.5 ikiwa mchango wake na marafiki zake, ambao hakuwataja.
    Akizungumza katika harambee hiyo iliyofanikisha kukusanywa Sh. milioni 9.5, Porokwa alitoa wito kwa jamii ya Watanzania kuwa na moyo wa huruma kwa ajili ya kuyasadia makundi ya watu wasio na uwezo katika jamii kama, wazee, wajane na watoto yatima.
    “Jukumu la kuwasadia watu wasio na uwezo katika jamii yetu ni la kila mtu hivyo tujitolee kadiri tunavyoweza kuwasadia watu hao hasa watoto yatima ambao wamepoteza wazazi wao kwa sababu mbalimbali,” alisema na kuongeza kuwa: “Kutoa ni moyo na wala si utajiri wa mali tunazomiliki.”
    Porokwa aliutaka uongozi wa kituo hicho kutumia vizuri fedha zilizochangwa kwa malengo yaliyokusudiwa ili kutowavunja moyo wafadhili wanaojitolea kusadia kituo hicho, na pia msaada huo ulete manufaa kwa watoto yatima wanaotunzwa katika kituo hicho.
    Awali, mlezi wa kituo hicho, Mchungaji Zablon ole Sima, alisema kwa sasa kituo chake kinahudumia jumla ya watoto 160, wenye umri wa kuanzia miaka miwili hadi 12 na mradi huo ulianzishwa mwaka 2006 lengo likiwa ni kuwasadia watoto waliofiwa na wazazi na walezi wao kutokana na sababu mbalimbali.
    Mchungaji Sima alisema kituo chake pia kinawahudumia watoto hao kwa kuwapatia malazi na chakula, sare, madaftari na vitabu vya kiada.
    “Lengo letu ni kutumia fedha tulizopata hapa kuongeza idadi ya mabweni ya kulala watoto hawa kwani tuna uhaba mkubwa wa mabweni na mahitaji mengine muhimu hasa kwa wale watoto ambao wanasoma shule za msingi,” alisema.
    Mchungaji Sima aliongeza kuwa baada ya kukamilisha ujenzi wa mabweni ya kuwalaza watoto, wataongeza idadi ya watoto kadiri ya mahitaji yatakavyojitokeza na kuwaomba wafadhili wengine zaidi kujitokeza kukisaidia kituo hicho.
    Selelii na Mwakyembe walikuwa katika Kamati Teule ya Bunge iliyochunguza mchakato wa mkataba tete wa Kampuni ya Richmond LLC ya Marekani wa kufua umeme wa dharura wa megawati 100. Mkataba huo ulifungwa kati ya Tanesco na Richmond Juni 23, mwaka 2006, lakini haukutekelezwa matokeo yake ukachukuliwa na Dowans.
    Kutokana na ripoti ya kamati hiyo, Lowassa aliwajibika kwa kujiuzulu kutokana na kuhusishwa na kashfa hiyo na kufuatiwa na mawaziri walioiongoza Wizara ya Nishati na Madini kwa nyakati tofauti, Nazir Karamagi na Dk. Ibrahim Msabaha.
    Wabunge wengine kama Kilango, Lembeli, Kimaro, Sendeka na Mpendazoe ni miongoni mwa kundi la wabunge ambalo limekuwa likiibana serikali kutekeleza maazimio 23 ya Bunge, hususani la kutaka watendaji waandamizi wa serikali waliohusika kuipa zabuni Richmond ya kuzalisha megawati 100 za umeme kuwajibishwa.
    Kutokana na msimamo wa wabunge hao kushupalia Richmond na tuhuma nyingine za ufisadi, kimezuka kikundi cha watu wachache wakiwemo mawaziri, wabunge na baadhi ya makada wa CCM kuwakejeli kwa lengo la kuwasafisha watuhumiwa wa kashfa hizo.
    Wakati wa hafla ya harambee hiyo, Lowassa hakuwepo, na haikujulikana mara moja kama alikuwa amealikwa au la.



    CHANZO: NIPASHE


    0 Maoni | Kuwa wa kwanza kutoa maoni
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2009
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 756
    Trophy Points: 280
    Politics is a game, dirty one!
     
  3. t

    tk JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2009
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 270
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa hizo milioni 9 wanadhani ndio watamtikisa EL?
     
  4. W

    William John 67 Member

    #4
    Nov 20, 2009
    Joined: Jul 11, 2009
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawa wabunge wenyewe mafisadi,
    Hawamuwezi Lowasa hata kwa nini.
    Lowasa anapendwa jimboni mwake.
    Selelii nenda jimboni kwako kaokoe watima wa Nzega.
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Nov 20, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    this is sad!
     
  6. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mwanzo huu ni mzuri kwa maandalizi ya kuwaondoa mafisadi katika Ubunge
     
  7. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2009
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Hawa nao ni mafisadi tuu si alisema Sophia Simba?
     
  8. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    EL anapendwa na nani Monduli kama si wale tu wanaoufaidi ufisadi wake,kwa ushahidi nenda wakati wa uchaguzi uone wapambe wake wanavyo gawa fedha kuwarubuni wapiga kura,anayependwa ananunua kura?Ila safari hii(2010) wana Monduli wanasema Hawadanganyiki!!!!!!!!!!!!
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wrong move wapiganaji!!!

    They have just felt into the trap... whoever lead them to Monduli must have been paid by EL
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Very sad indeed...
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Nov 20, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,773
    Likes Received: 970
    Trophy Points: 280
    ..tusipodanganyika na mafisadi, basi tunaishia kudanganyika na "wapiganaji."
     
  12. Jayfour_King

    Jayfour_King JF-Expert Member

    #12
    Nov 20, 2009
    Joined: Nov 15, 2009
    Messages: 1,142
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sisi yetu macho !!

    Kitu pekee ambacho sisi kama wananchi tunafaidika na haya mashindano ya kufanyiana fitna kwenye majimbo, kwani kwa akili ya kawaida tu haingii akilini kama sio tofauti walizonazo kisiasa wananchi wa Monduli juu wasingefaidika na harambee hiyo ya yatima.

    Pia ukiichunguza vyema utaona kwamba, pengine ni faida watu kutofautiana kama matokeo yanakuwa hivi.

    Hebu jiulize swali hili:

    1.Je ni kweli kwamba hawa vinara wa harambee ya Mayatima wa Monduli juu majimboni kwao mayatima wako satisfied?

    2.Je ni Monduli juu pekee ambayo tatizo hili la mayatima walikuwa wanastahili kipaumbele kwa wakati huu tofauti na sehemu nyingine yoyote nchini?

    Kwa kupata majibu ya maswali haya utaona kwamba kwa chochote kinachotokea katika jamii kiwe kibaya au kizuri, wapo wanaofaidika na wapo wanaopoteza.

    This is living and other stories (by Agoro Anduru) the late.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hivininyi NIPASHE mbona wapumbavu sana..yaani kuchangisha 2m ndo manaita mabilioni...upumbavu mtupu
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Nov 21, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Unaweza kukuta Mengi ameshageuza kibao na sasa anawala wapiganaji mmoja, mmoja!!!

    Siasa is not only dirty but crazy too!!!
     
  15. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wewe ni ,piga kura wa monduli?na why waseme leo hawadanganyiki?na wadanganyike kwa kipi?fanyeni mamabo ya maana EL atakuwa Mbunge tena bila kupingwa kama ilivyokuwa 2005
     
  16. R

    Rwechu Member

    #16
    Nov 21, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13

    Kwani huyu tulishaambiwa anatakiwa akapime milembe?
     
  17. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #17
    Nov 21, 2009
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi EL naye akienda kumwaga Mapesa Kyeala atakuwa anatenda Kosa? Au ndiyo Mambo ya Animal Farm
     
  18. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #18
    Nov 21, 2009
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Inasemekana hata hao wapiganaji hawakujua juu ya hiyo Harambee. Huenda mfadhili wao amewatolea.

    Nakubaliana na walio sema ni very bad move. Kwa baadhi ya wabunge wanaolaumiwa kwamba hawajachangia vya kutosha maendeleo ya majimbo yao; kwenda kutoa hizo pesa kwenye jimbo la fisadi Lowassa, inaweka wazi kile wengi wanachoamini kwamba hawa ni wabunge wa taifa zaidi kuliko kuwa wabunge wa majimbo yao kwanza.

    Hivi Yatima kwenye jimbo lako wakiomba mchango utasema huna pesa huku umetoa milioni moja kwenye jimbo lisilo lako? Siasa ni ngumu sana!
     
Loading...