Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe, choo cha mizani Msata kinatia aibuuu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by holypotato, Sep 27, 2012.

  1. h

    holypotato Senior Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ni juzi juzi tuu toka tulipo msikia waziri Mwakyembe na mipango ya kuzuia kuchimba dawa barabarani.... Nimebahatika leo kupita na kuingia kwenye public toilet ya mizani ya msata na kusikitishwa na hali mbaya ya choo hiki. Ilikaribia kidogo nishindwe hata kujisaidia haja ndogo na kutaka kuelekea kwenye vichaka vya karibu.
    Kilichonisikitisha zaidi ni kuwa choo hiki kimejengwa juzi juzi tuu sidhani hata kama kimeshamaliza umri wa miaka miwili lakini kina hali mbaya ya kutia aibu kabisa. Nimeshindwa kuwaelewa wasimamizi wa mizani ile kwamba ni either ni wachafu au basi wazembe!
    Kwa hali hii hata mipango ya kuwa na public toilets ili kuzuia kuchimba dawa barabarani itaishia aibu kubwa na bila mafanikio.
    Naombeni wahusika wafikishiwe habari hii na kuchua hatua stahili... USAFI ni WAJIBU!
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    Bila picha hakuna anayeamini...
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Hivi Mwakyembe kawa Waziri wa Vyoo siku hizi?
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Nami ni shuhuda! Choo ni kichafu ajabu! Maji yametapakaa kila mahali na sidhani kama kuna disinfection yoyote inatumika manake kina ukoko haswaa! Vitu vya aibu kabisa!
     
  5. Macos

    Macos JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 1,463
    Likes Received: 583
    Trophy Points: 280
    Dah mpaka umwambie waziri ? Maji yapo chukua fagio safisha tatizo lipo wapi? Dah siasa za zamani za ujima umezisahau ? Au ndio mmelemaa mpaka mnakanyaga maavi kisa mnanGoja kuzolewa ? Shame

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  6. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Basi inabidi Madiwani wa eneo husika waende Kigali kujifunza kusafisha vyoo
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,274
    Trophy Points: 280
    Umeniacha hoi sana

     
  8. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Mkuu, mleta maada ni msafiri atapata muda wa kutafuta maji na kuanza kusafisha? Pengine kuna fungu linatengwa kwa ajili ya hizo kazi, lakini bado watu wanaweka pesa kibindoni then choo kinabaki kichafu. Cha msingi ni kubadilika sote sehemu zetu za kazi, tuzingatieni utamaduni wa kuhudumiana sisi kwa sisi siyo mpaka aje mzungu ndo watu wanaanza kuwa busy kusafisha vyoo.
     
  9. h

    holypotato Senior Member

    #9
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sikuwa na maana mwakyembe anahusika na vyoo ila ule mpango wa kuzuia kujisaidia barabarani ili ufanikiwe ni lazima kuwe na facilities kama hivi kila mahali.... Sasa kwa hali kamaa ambayo ilitakiwa kuwa mfano ndio kipo kwenye hali mbaya ya kutokuwa na matunzo ni dhari mkakati ule utaishia kwenye aibu.... This is just a caution to him ijapokuwa lazima kuna uzembe hapo.
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Mkuu yeye ni Waziri na katoa maagizo tu(muongozo), hao walioagizwa ndio wanashindwa kufuatilia....na ndio wa kuwajibishwa
     
  11. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Imefika wakati sasa watanzania tubadilike. tuache kuwalalamikia viongozi wa juu kabisa serikalini hata kwenye masuala madogo kama usafi wa vyoo. Bila shaka hicho kituo cha mizani kina meneja au mhusika mkuu wa kukisimamia. huyo ndiyo anatakiwa abebeshwe lawama kwa kutokuwajibika. Waziri hawezi kuwa anatumia muda wake kuhangaika na masuala madogo kama haya.

    Lakini pia sidhani kama vituo vya kupima uzani vipo chini wa wizara ya uchukuzi (wizara ya mwakyembe). Nafikiri mizani zote zipo chini ya wizara ya ujenzi ambayo waziri wake ni magufuli. Mwakyembe wa watu analaumiwa bure kwa mambo yasimhusu, kwa sababu tu mleta mada hajaelewa nani anawajibika kwenye suala hili. Ni vema kufanya utafiti kidogo kabla ya kuweka mada popote pale.
     
  12. h

    holypotato Senior Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    mkuu sijamlaumu mwakyembe, wala kumtuma akakague na kufuatilia... Nimetoa kama angalizo kuwa huko mbelebi kuna mambo ya aibu yanawezakutokea kwa sababu ya uzembe wa wachache. Kuileta mada hapa ni njia moja nilioiona inaweza kuwafikishia wahusika ujumbe... Japokuwa sina uhakika kama meneja wa mizani yupo humu jukwaani....
    Iwe ni wizara ya mwakyembe au magufuli haijalishi kwa sasa, tatizo ni hali ni mbaya na ya aibu kwa sehemu nyeti kama pale.... Kwa namna ile raia wataendelea tuu kuchimba dawa kwa road
     
  13. h

    holypotato Senior Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 107
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sawa kabisa, sasa nani wa kuwawajibisha?
     
  14. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ah! Wenzako tunakula bwana.
     
  15. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Watoto wa sekondari utawajua tu.
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    we mtoto wa chuo kikuu lipi la maana ulilochangia?
     
  17. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,543
    Likes Received: 1,686
    Trophy Points: 280
    Sawa sawa tukimuambia Mwakyembe najua hata huyo meneja alilifuatilia kabla ya mwakyembe kumfikia safi sana Tanzania ya sasa maonihayachukuliwi ki makini hadi uwasemee kwa wakubwa ndio mamo yanaenda
     
  18. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Hiyo mizani bila shaka ipo chini ya Tanroads
     
  19. eucalyptos

    eucalyptos JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    WOTE WALIOOMBA PICHA, HIZI HAPA;

    IMG_20121004_085806.jpg

    IMG_20121004_085822.jpg

    IMG_20121004_085836.jpg

    MASINKI YA KUNAWIA, UKUTA, NA MABOMBA YALIVYO
    (Yameandikwa maonyo mengi kama baadhi yanavyoonekana kutokana na ubovu)
    Urinals (visinki vya kukojolea wanaume) ndio hata havifai kupiga picha. Jumla viko vitatu na kumoja kimefunikwa na kipande cha bati, hivyo vingine.... Kwa bahati mbaya kabla sijavipiga picha kamera ilikwisha charge.

    IMG_20121004_085740.jpg

    SAKAFU YA CHOO INAVYOONEKANA

    IMG_0010.JPG

    WATU WAKIKIMBIA CHOO NA KWENDA VICHAKANI (Upande wa wanaume)
    PIA UPANDE WA WANAWAKE NI VIVYO HIVYO.
     
Loading...