Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe akesha na abiria Tazara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EMT, May 27, 2012.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    [FONT=Georgia, Times New Roman, Times, serif][/FONT]WAZIRI wa Uchukuzi, Dk Harrison Mwakyembe juzi usiku alikesha na abiria zaidi ya 1,000 waliokwama kwa saa 11 katika stesheni ya Shirika la Reli la Tanzania na Zambia (Tazara) jijini Dar es Salaam kutokana treni kukosa mafuta. Kutokana na tatizo hilo, Dk Mwakyembe ambaye alifika katika stesheni hiyo mara baada ya kuwasili kutoka safarini India, aliahidi kuwashughulikia watendaji wa Tazara waliosababisha uzembe huo.

    Dk Mwakyembe ambaye ametimiza siku 20 tangu alipoteuliwa na Rais Jakaya Kikwete kuongoza Wizara ya Uchukuzi, alifika eneo hilo baada ya abiria wawili kumpigia simu na kuomba aingilie kati tatizo hilo. Alifika stesheni katika hiyo saa 4:01 usiku na kukaa mpaka saa 6:30 usiku alipoondoka na hakukuwa na kiongozi yeyote wa ngazi za juu wa Tazara aliyefika kushughulikia tatizo hilo.

    Alipokutana na abiria baada ya Dk Mwakyembe kuwasili na kuingia katika ukumbi wa kupumuzika abiria wanaposubiri kuondoa, wasafiri walimshangilia kwa nguvu mara baada ya kujitambulisha kuwa ni Waziri wa Uchukuzi na amefika kutatua tatizo linalowakabili, ingawa ni usiku akiwa ametoka safarini India. Abiria hao waliokuwa na jazba walimwelezea waziri huyo kuwa kufika kwake eneo hilo ni uzalendo ambao hawakuutegemea na kutaka awapatie majibu ya chanzo cha tatizo na namna atakavyolitatua.

    Awali, Kabla ya kuingia ndani ya ukumbi huo, uliibuka mvutano wa chini kwa chini baina yake na baadhi ya watendaji na wanausalama waliotaka asingie ukumbini kwa hofu ya kufanyiwa vurugu abiria hao waliokuwa na hasira. Lakini Dk Mwakyembe aliwataka watendaji wamfungulie mlango ili aingie ndani ya ukumbi kukutana na abiria hao. Alipofunguliwa mlango, Dk Mwakyemba akiwa ameongozana na baadhi ya wafanyakazi wa mamlaka hiyo waliokuwa zamu, aliingia ndani ya ukumbi na umati wa watu walimzunguka huku kila mmoja akitaka kuwakilisha kilio chake.

    Mmoja wa abiria hao alipasa sauti na akisema; “Tunataka uje huku, mpaka muda huu hatujaondoka, hatuelewi chochote, hatujui kama treni itaondoka au hapana, na kama itaondoka itakuwa saa ngapi? Hawa Tazara wanadharau, wanatutesa! Tunaomba uje utusikilize na ueleze kama safari ipo au la”. Dk Mwakyembe aliwatuliza akisema; “Tulieni, tulieni! Nimekuja hapa kwa sababu baadhi yenu wamenipigia simu kunieleza kuwa mmekwama hapa kwa muda mrefu na mnahiji msaada ili muweze kuondoka.

    “Mimi ndiye Waziri wa Uchukuzi, nimekuja kujionea mwenyewe na kuchukue hatua. Ninawaahidi hali hii katika kipindi hiki cha uongozi wangu haitajirudia. Nitahakikisha ndani ya muda mfupi kunakuwa na mabadiliko makubwa.” Baada ya maelezo hayo, abiria hao walianza kuzungumza kwa mpangilio na kumweleza waziri huyo kuwa kitendo cha treini ya abiria kuchelewa kuondoka bila taarifa yoyote kinawasababisha usumbufu mkubwa. Mmoja wa abiria hao, Paulo Michael alisema kama hali hiyo haitadhibitiwa inaweza kulipeleka taifa katika hali mbaya kwa kuwa wananchi wamechoka na kukataa tamaa.

    “Mheshimiwa hivi sasa wananchi wamekata tamaa, kama watendaji wa mamlaka hii wataendelea kututesa namna hii …alilalamika Michael ambaye alionekana kukerwa na kitendo hicho. Alisema watu wakiwamo wanawake na watoto, wanateseka kutokana na uzembe wa watu wachache na kwamba, jambo hilo ni hatari kwa usalama wa nchi.

    Akijibu hilo, Dk Mwakyembe alisema; “Kuhusu hili nawahakikishia kuwa halitatokea tena katika kipindi changu, natambua mmeumia, lakini nawaahidi kufanya mabadiliko, nipeni muda mfupi.” Abiria hao waliendelea kupaza sauti wakimtaka waziri huyo kutoondoka eneo hilo hadi watakapoondoka kwa kuwa watendaji hao wanaweza kuwadanganya. Hata hivyo, Waziri Mwakyembe kabla ya ombi hilo la abiria alikuwa ameahidi kuwa hataondoka eneo hilo hadi treni litakapoondoka.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,774
    Trophy Points: 280
    hapa wa kulaumiwa ni sisi watanzania kwa uzembe makazini.. Na mfumo mbaya tulio nao
     
  3. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #3
    May 27, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,047
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    ubishoo
     
  4. lowestein

    lowestein JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2012
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nimfumo mbaya na mazoea waliyonayo wafanyakazi wengi
     
  5. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,628
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    hapa ndio mwisho wako wa kufikiri we tozi nyangema?
     
  6. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wapendwa,

    hakukuwa na haja ya waziri kwenda kule, usiku na tena akijitangaza kuwa katokea india! kama ni uzembe wa tazara ana muda mzuri tu wa kushughulika nao na sio kwenda 'kufoka stesheni" uongozi wa mtindo wa maghufuli huu, haufai na hauleti tija yoyote zaidi ya cheap polarity.

    any way, labda ndio karata zenyewe zinachangwa

    mbarikiwe sana

    Glory to God!
     
  7. M

    MLERAI JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Huu mfumo ovyo wa kuteua hawa viongozi wabovu na wazembe kwenye makampuni yetu ndio unao tuharibia sisi vijana na kusababisa makampuni ya kigeni kuajiri maneja toka nje ya nchi.
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    May 27, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mwakembe anatafuta umaarufu kijinga ametumia ugonjwa sasa kahamia kushobokeea stesheni usiku pambaf
     
  9. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2012
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
  10. K

    Kyaruzi Member

    #10
    May 27, 2012
    Joined: Mar 23, 2007
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...... sasa na mimi siku ATCL wakinichelewesha nikimpigia simu saa sita usiku atakuja "kushughulikia" pia?
     
  11. wagaba

    wagaba JF-Expert Member

    #11
    May 27, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 815
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nachukia sana upumbavu huu!
    wahusika wameuchapa usingizi, wewe waziri tena mgonjwa badala ya kwenda kupumzika unatafuta umaarufu usio na maana kabisa.
    huo si uwajibikaji, unamnyima mkeo haki yake ya msingi.
    kama waziri mzima unakesha station wakati wahusika wakuu wapo ambao ungeweza kuwaamuru muda wowote waje hapo kushughulikia hilo tatizo, akili yako haina akili! CHEAP POPULARITY itawamaliza nyie wakuu.
    kuna sababu kweli ya kuwa na viongozi chini yako!?
    Chickenshit!
    sumu yataka upumzike ili ipotee ktk body yako. Have a plenty of time to relax and recline. Bado tunakuhitaji
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ukifanya makosa, usipofanya makosa.

    Inanikumbusha nyimbo ya zamani: "tenda wema uende zako usingoje shukurani, binaadamu hawana wema".

    "damned if you do, damned if you don't".
     
  13. wwww

    wwww JF-Expert Member

    #13
    May 27, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Ndugu yangu Zomba, tatizo la watanzania ni kwamba hakuna wema unaoweza kuwafanyia wakaridhika nao. Vyote ni vibaya kwao mpaka wanaingia kaburini.

    Ni mtindo wa ushabiki wa chekechekea. Tujipe moyo kwani tunasafari ndefu.
     
  14. SIERA

    SIERA JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 942
    Likes Received: 313
    Trophy Points: 80
    Kapigiwa sm kaenda mnamsema anatafuta umaarufu..asingeenda mngesema anaringa watanzania kazi ipo mmh
     
  15. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
     
  16. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Hivi ni nini maana ya kukesha ?

    Inabidi ifike wakati wa kuacha politizing issues na kuanza ku-walk the walk.., enough of talking the talk.., hii so called kukesha (ingawa sio kukesha) haitasaidia iwapo watu hawatawajibishwa au kitendo kama hiki kutokutokea tena. Abiria hawataki kukesha na kiongozi bali kusafiri na kwenda walipanga kwenda
     
  17. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Waziri alipita kwa kushirikiana na Bodi waliwasimisha viongozi wa juu wa Tanzara. Sijui kukesha hapo alikuwa anawasubiri viongozi gani?
     
  18. J

    JokaKuu Platinum Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    ..kwa kweli hawa CCM wanavyoongoza utadhani tumepata uhuru mwezi uliopita.

    ..they dont act and lead kama chama ambacho kimekuwa madarakani kwa miaka zaidi ya 30 sasa.
     
  19. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ...mnaongeäaa weee...
    Nchi ngumu kweli hii...
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Abiria wamelipa nauli kwa nini mafuta yasinunuliwe?

    Vile kwa Tanesco unakuta watumiaji wa LUKU ni wengi sana lakini etu shirika linakosa mafuta ya kuendeshea mitambo!!!
     
Loading...