Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakiyukayo ekilo kikulu

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by nitonye, Dec 25, 2011.

  1. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    hi salamu kwa wana jf wote kwenye sikukuu hii ya xmass
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nimeelewa Ekilo Kikulu, maana yake Usiku Mkuu, au usiku Mtakatifu, hilo lingine(Mwakiyukayo) "meti onyo"!...nahisi ni jina la mtu wa Mbeya!
     
  3. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #3
    Dec 25, 2011
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Twakiyukayo,wabonaki?
     
  4. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #4
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    akya mungu we ujatulia... Te te te te................
     
  5. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #5
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    Twakiiyukayo kyoma, ondage nonywai nolyah, drink responsibly.........
     
  6. k

    kajunju JF-Expert Member

    #6
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Twakiyukao mwamii! Utani wa wahaya siku moja ulikuwa hivi. Babu mmoja mwenye umri mkubwa alikuta watu watoto,wazee kwa wamama wamekaa na alitoa hii <MWAKIYUKAO EKINIO KIKURU>.Badae kazee kalikamata ekilele norusheka kakaanza kunywa,huku wamama wakanuna na vijana wakicheka. Mwakiyukao boojo!
     
  7. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #7
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,444
    Likes Received: 2,319
    Trophy Points: 280
    Kidogo mtoa salamu hii nzuri kwa wana JF sajamuelewa naona kakosea kidogo, hivi neno lipi sahii kati ya haya " MWAKIYUKAYO au MWAKIHUKAO" mi nafikili neno sahii ni MWAKIHUKAO, au mtoa salamu amasemaje katika hilo.

    Jambo la pili kwa kawaida salamu hizi huwa zinatolewa baada ya kumalizika XMAS nzima, baada ya kuwa na uhakika kwamba katika kusherehekea sikukuuu hiyo hapakutokea ugomvi, watu kuhumizana na vifo na ndiyo maaana halisi ya "MWAKIHUKAO", kutoa salamu kama hizi kwa wakati huu nadhani umewahi kidogo ndugu yangu.

    Kheri ya XMAS.
     
  8. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hii salamu ni baada ya mkesha wa krismasi
     
  9. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Nashukuru kwa kunisaidia
     
  10. Boonabaana

    Boonabaana JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu kwako Sikukuu ni Krismas tu?
    Na hizo Sikukuu nyingine, je salamu hii inabadirika au?
     
  11. KASHOROBANA

    KASHOROBANA JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3,106
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    tetete.. It's ril good walangila, kwani nimejisikia km niko om wakuu, aksante muanzisha thread
     
  12. k

    kajunju JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    kwa wahaya maneno mwakiyukaho na wakiyukayo wao hawajali bali ujumbe ufike.kumbuka mkoa huu una wanyambo<wa bugene na mabira matamshi ni tofauti>,kuna waziba,wayoza,wanyaiangiro<nogambaki nae,tisa wanaita omwende>,kuna wazinza,kuna wasubi/angaza<nkeiza nira nokuzazala ndazazaile>.inategemea ni mhaya wa wapi.wahaya hawajali ili na ndio maana wanaweza onge neno roma<loma>,pius<piyusi>,linus<rinus>,mara<mala> nk. Sikukuu ya xmas wanapongezana tangu tarehe 25 hadi 03/1 ya mwaka mwingine.kumbuka wahaya wanasema mkulima hana rikizo.kwa hiyo mwisho wa mwaka wanajipumzisha walau wk.leo ni siku mzee akibanwa na ushuzi hatoki nje bali anamuita mtoto mdogo,pind mtoto akiinama ili apewe ujumbe lile zee linajamba then linamsingizia huyo mtoto.mtoto atatolewa kwa kibao. Mwakora mno
     
Loading...