Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwaka 47 ni mwaka upi? Na ni nini haswa kilitokea?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Kijana Msomali, May 21, 2012.

  1. K

    Kijana Msomali Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    JUMAPILI 20.5.2012

    Ilikuwa ni muda wa saa nne mchana, nikiwa nimeketi nje ya nyumba yangu nikipata Vitamin D asili kupitia Jua la asubuhi. Ghafla, akaja Rafiki yangu Tuntu niliesoma nae pale chuo kikuu cha dar-es-salaam, mara ya mwisho kuonana nae ilikua takriban miaka 3 iliyopita. Nilifurahi sana kumoana rafiki yangu Tuntu. Tulikumbushana zile adha mbalimbali tulizokuwa tunazipata pale UDSM kama Shato Pori, kubebana, RB na kadhalika, hakika ilikua ni burudani isiyo na kifani. Mara Baada ya mazungumzo ya hapa na pale nikamkaribisha ndani kwangu rafiki yangu Tuntu. Mgeni nae akaingia ndani bila hiyana. Huyu rafiki yangu Tuntu yeye ana katabia flani cha kuongea anachojisikia ( Kumuita Mropokaji itakua si sahihi) ila wazungu huwaita watu wa aina ya Tuntu as ' Ouspoken persons' sijui kwa kiswahili fasaha wanaitwa nani haswa...sasa huyu rafiki yangu Tuntu kwa sauti ya utani akaniambia na hapa na mnukuu.

    " Mazingira ya chumba chako yanachosha sana, vitu viko vile vile tangu mwaka 47, jaribu kubadilisha muonekano wa chumba chako, paka rangi zenye kuleta hamasa sio za kuchusha, hamisha kitanda weka kwingine, badilisha bedlinens (mashuka, matandiko) weka zenye mvuto, yaani ilimradi kuleta utofauti"


    Mimi, nkabaki nacheka tu ila mara baada ya Tuntu kuondoka, kuna swali moja bado lilikua kichani mwangu...Mwka 47 aliouzungumzia Tuntu ni mwaka gani haswaa? na kwa nini Tuntu alifananisha muonekano na rangi ya chumba changu na mwaka 47???







    "As Africans our last hope is Scientific Socialism"

    The Late Comrade Siad Barre
     
  2. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hakuna kilichotokea, ila nakumbuka kuwahi kuwa na tangazo la biashara katika radio zetu(kama sikosei in banki ya posta) lililokuwa na maana ya kitu cha au mtu wa zamani... na wakasema mwaka huo 1947
     
  3. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,341
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    vp ulibadilisha muonekano wa alivyokushauri?
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    kulikuwa na tangazo la biashara la redio zamaani
    RTD...
    ambapo kuna mtu anausifia mchele baada ya kula chakula cha mkewe
    anasema mchele huu...dah unanikumbusha mwaka 47......lol
    nilipokuwa kijana lol

    so watu wakaanza kila kitu cha zamani kukiita cha mwaka 47.....
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,781
    Trophy Points: 280
    mwaka 47 ni mwaka 47....ni miaka ileeeeee wengine hata wazazi wetu walikuwa hawajazaliwa.
     
  6. w

    warea JF-Expert Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1947 ni mwaka ambao Tanganyika ilikabidhiwa rasmi kwa watawala waingereza baada ya vita ya pili ya dunia.
    Ukaanza utawala wa vibaraka kwa niamba ya watawala, mfumo ambao hadi leo huo unaendelea na tunaogopa kuubadili.
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Yeah, nalikumbuka hili tangazo.

    Halafu Kijana Msomali ameuliza "outspoken person" kwa kiswahili anaitwaje, huyo anaitwa kiranga. Kiranga ni mtu mwenye kuwa mbelembele na msemaji sana hawezi kuficha kilicho mawazoni mwake.
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Kiranga ni aina ya mtu
    au tabia ya mtu?

    waswahili husema 'ana kiranga yule'
    na sio yule Kiranga....

    au kiranga komo....

    yaani kiranga kimemuisha........
     
  9. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,781
    Trophy Points: 280
    ....Mie hili neno "Kiranga" bado linanichanganya maana niliwahi kusikia mara nyingi watu wakisema "Mbona kiranga nilikiona!?" yaani ni kama wanajuta vile kwa lile walilosema/kulifanya....kwa maana hiyo wanajuta kwa kimbelembele chao.
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mimi sitaki kuangalia ya 47. Nimeona mazingira mengine hapo. Miaka mitatu iliyopita. Graduate. Single room. Old furniture... Graduate, miaka 3 iliyopita, single room...
     
  11. kamtu33

    kamtu33 JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 948
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    mkuu huo ndo ukweli, kwani baada ya tanganyika kukabidhiwa kwa wakoloni wa kingereza walibadili mfumo baada ya 1947. Ulikuja mfumo mpya sasa kila kinachoonekana cha zamani wanakifananisha na enzi hizo.
     
  12. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    dah graduate single room? ila bora umejenga mkuu
     
  13. K

    Kijana Msomali Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kiranga kwahiyo ww ni outspoken person kama rafiki yangu Tuntu.....nimeipenda hiyo
     
  14. K

    Kijana Msomali Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nilinunua hiki kiwanja kidogo last year so bado naendelea na ujenzi mkuu, so far nimejenga one room, wash room, kitchen na nimezungushia uzio....so mdogo mdogo mpaka nishushe kitu cha ukweli mungu akipenda...ww una nini Raia Fulani?
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Kiranga ni mtu mwenye kupenda ngono kupita kiasi, kwa kiingereza wanamwita sexual mania.

    Vilevile ni jina la mji uko Kenya na Uganda.
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    Waswahili wanasema "yule kiranga" kama wanavyosema "yule kidokozi" ki inawakilisha mtu mwenye tabia fulani, kama kibaka, kikojozi, kitindamimba, kingunge, kisirani.

    Mara nyingine inaweza kutumiwa kama tabia, kwa mfano "yule mama ana kisirani kweli" na mara nyingine kama mtu, kwa mfano "yule kisirani kweli".

    X-Paster naomba kujua umepata wapi hiyo habari ya uhusiano wa Kiranga na kupenda ngono.
     
  17. Erotica

    Erotica JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Ghafla nimejikuta napenda jina la Kiranga. teh teh teh.

    X-PASTER, Shukrani kwa u greti thinka na u greti noleji.

    Kujikuta niko jukwaa la Siasa kidogo nizimie, nilipoona kontenti nilikua jukwa la Elimu.
     
  18. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #18
    May 21, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Angalia Kamusi ya Kiswahili, iliyotayarishwa na Taasisi ya Uchunguzi wa Kiswahili (TUKI) au bonyeza hii Link hapa
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160

    Mie nilijua kiranga cha namna hii ni neno la Kibondei....Kwa hao jamaa kumwambia mtu ana kiranga mbele ya watu ni sawa na kutangaza vita ya msituni!!
     
  20. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #20
    May 21, 2012
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Mwaka 47 unatumika kuelezea maisha yetu sie tuliokula chumvi nyingi....BBC and almost died before computers!!

    Babu DC!!
     
Loading...