Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwajuma utamuua mumeo...

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Tuko, Sep 27, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Namshukuru Mungu kwa ajili ya akina dada/mama mlio wengi humu mlio na vipato na mnaochangia matumizi katika Masuala ya familia.
    Hata hivyp naomba ninene na Mwajuma, akiwakilisha kundi la akina dada/mama ambao kwa mazingira ya Kitanzania amejikuta akiwa 'mama wa nyumbani', ambaye hana kipato na kama anacho ni kidogo hivyo bado anamtegemea sana mumewe Mashaka ambaye naye kipato chake kidogo anakipata kwa kazi ya 'udeiwaka', kuuza mtumba pale Karume...

    Mwajuma anaelewa ya kwamba, mumewe kipato chake kidogo,
    Hivyo inawabidi ya kwamba, waishi kufuatana na uwezo,
    Lakini sivyo anavyofanya Mwajuma, Mwajuma hajui kukosa wala kupata,
    Tamaa nyingi ndiyo kaweka mbele, na mambo mengine yamemzidi kimo,

    Ooh Mwajuma loo! Achana na tamaa, ooh mwajuma loo! tamaa itakuponza,
    Wala hana hata huruma, hana fikira hata kidogo,
    Mume anampeleka mbio, mpaka mume hana raha tena',

    Kila kukicha mwanamke nataka kile, jioni yake 'bwana nataka kile'!...
    Akiletewa hata shukurani hana, leo na kesho kashau kila kitu

    Ooh Mwajuma pesa hupatikana kwa tabu, ooh mwajuma pesa hupatikana kwa jasho...
    Wanaishi nyumba ya kupanga, kila mwezi ni kodi ya nyumba,
    Watoto wanataka matunzo, Mwajuma wala habari hana,

    Akili yote kwenye urembo na mapambo, uchungu eti 'leo mwenzangu kavaa nini,
    Akiona mwenziwe leo kapata kanga, lazima na yeye akadai kanga,
    Hata kama mumewe yuko na hali mbaya, Atalazimishwa mpaka akakope,
    Kama si hivyo, nyumbani hakulaliki, malalamiko na maneno chngu tele,
    Vituko vyake Mwajuma, vimemtosha mumewe....



    Rererence; Mwajuma song, by Marijabu Rajabu.
     
  2. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #2
    Sep 27, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Lol hivi kwa maisha ya sasa, UPATU, Vicoba, saccos, n.k bado kuna wamama wanaowanyanyasa waume zao kwa vitu kama hivi? Hebu waamke jamani. MWanamke kujishughulisha eh!

    Aksante Tuko kwa ujumbe huu mzuri
     
  3. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2011
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    mkuu Tuko,tuwekee na ule wa max bushoke 'masoud amekuwa balaa,ukikutana naye.....' maana tusilaumu tu kinamama na sisi mmmhhhhh....
     
  4. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    "Marijabu Rajabu"?? Zzzzzzzz!!
     
  5. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #5
    Sep 28, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mwajuma ni kumchapa bakora tu za masabulini!
     
Loading...