Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwafrika bado kalala!

Discussion in 'International Forum' started by Sijali, Aug 11, 2012.

  1. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Kila mtu mwenye akili anayefuatia yanayojiri duniani ataweza kung'amua haraka kuwa kuna maandalio makubwa na ya haraka ya vita kuu ya tatu. Ukitazama hali ya mahusiano ya kimataifa ilivyozorota: ubabe wa Marekani unavyozidi kwa kukita makombora mlangoni mwa Urusi, kutibua makubaliano ya kiungwana 'gentleman's agreement' yaliyofikiwa wakati wa Soviet Union ya kupunguza zana kali za kivita, kuvamia na kutwaa maeneo zaidi ya nufudhi 'sphere of influence' ya Urusi.....

    Hayo pamoja na maandalio yasiyo simile ya kutengeneza silaha yanayofanywa na madola kama China, India, Brazil n.k. utaona kuwa vita vya tatu vya dunia vinakuja, na huenda vikawa karibu. Nimeona nchi nyingi katika mabara yote isipokuwa bara la Afrika zina 'habari hii' na hivi sasa ziko mbioni kujipanga. Isipokuwa Afrika ambayo haina habari na hakuna dalili zozote za kuonesha viongozi wetu wana mwamko wowote wa hili.

    Afrika ambalo ni bara lililoteseka zaidi kuliko mabara yote kwa ukatili na uhuni wa Wazungu, ungedhania ingekuwa msitari wa mbele kufikiria namna ya kujihami na madhara hayo katika mustakbali. (Biashara ya utumwa pekee ilipelekea kuuawa kwa watu milioni 20 Waafrika kutokana na taabu, sulubu na mateso wakati wa kuvuka bahari kuu za Atlantiki na Pasifiki. Na hata leo, vita vinavyochochewa na Wazungu vinaendelea kumaliza watu- vita vya Congo pekee tangu mwaka 1995 hadi sasa vinakadiriwa kuteketeza roho milioni 5 za Waafrika).

    Labda ni kwa sababu viongozi wa Afrika wanawaamini sana hawa wazungu kuwa hawawezi kufanya unyama (sijui kwa nini). Wengine hata wanawaona kama mama na baba zao kiasi wakipata matatizo kidogo wanawakimbilia na kuwalilia! Kana kwamba mapambano yote yale ya uhuru na kujikomboa hayakuwa na shabaha yoyote ya kutufanya tuwe mabwana wa majaaliwa (destiny) yetu!

    Natoa wito kwa viongozi wa Afrika wakutane haraka sana na waweke mikakati ya kujihami katika vita kuu ya dunia ijayo, kwa pamoja na kama nchi moja moja. Nchi ziweke mipango ya kuwahaami raia zake kama vile kuchimba mahandaki chini ya nyumba, hasa katika miji, kuweka chakula cha dharura, n.k. Miji mingi ya Afrika haina himaya ya watu kwa ajili ya vita.

    Vita vya tatu vya dunia, tofauti na vita mbili zilizopita, vitapiganiwa zaidi katika nchi zinazoendelea kwa madhumuni ya kutwaa rasilmali ambazo zinazidi kupungua. Kama una shaka na haya, jaribu kusoma historia ya sababu zilizopelekea kuzuka kwa vita ya kwanza na ya pili ya dunia.
     
  2. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Huu utafiti wako umeufanya wapi?Kwanza hiyo vita ni mawazo yako,unataka watu wawe bize na nadharia zako?Thibitisha kwanza unachosema halafu ndo ulaumu watu kwa kutokutilia maanani fact siyo nadharia!
     
  3. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    We nawe ni mchambuzi?
     
  4. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Sishangai, ikiwa rais wako hayajui haya, sembuse wewe? Nimekuletea picha fupi ya casus belli, wataka nini tena? Ni juu yako kuthibitisha ikiwa hayo hayapo.
    Hello?????
     
  5. telitaibi

    telitaibi JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tutakuamini vipi
     
  6. Echolima

    Echolima JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2012
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 2,796
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Acha Bwana kueneza chuki binafsi DHIBITISHA usemi wako huo Rais wako haya unayoyasema hayajui wewe umeyapataje???????
     
  7. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,963
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180

    Sawa. Lakini kwanza jifunze kuandika 'thibitisha'
     
Loading...